คุณนายตกสวรรค์ พร้อมกับหนี้ 4 ล้านบาท

• Anakin
  • ผู้เยี่ยมชม
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6119 โดย Anakin
พี่แก้วครับ

ผมได้ตั๋วของ Etihad แล้ว ตั้ง 32,xxx บาทแน่ะ แพงมากๆ เลยครับ แต่เครื่องใหญ่กว่าครับ น่าจะ Airbus A380

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

• kaewja
  • ผู้เขียนหัวข้อ
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6121 โดย kaewja
มีเพื่อน Forward เมล์มาให้ เปิดมาเออ ไม่เห็นมีอะไร เพราะ
ชื่อเรื่องบอกว่า Wonder woman หน้าตาเธอสวยทีเดียวละ
แต่พอเลื่อนลงมาดูข้างล่าง ก็เจอภาพที่เห็นค่ะ

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไปค่ะ คนไม่มีเท้า ยังสู้ขนาดนี้ คนมีหนี้
ที่มีอวัยวะครบ 32 เช่นหมู่เฮา ไม่สู้ก็เสียหน้าแย่เลย :สู้ๆ:

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
Last edit: 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา by kaewja. เหตุผล: เพิ่มเติม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

• Nana2208
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6123 โดย Nana2208

Anakin เขียน: พี่แก้วครับ

ผมได้ตั๋วของ Etihad แล้ว ตั้ง 32,xxx บาทแน่ะ แพงมากๆ เลยครับ แต่เครื่องใหญ่กว่าครับ น่าจะ Airbus A380

เดี๋ยวไปถึงโน้นเราวีดีโอคอนเฟอร์เร้นท์กันนะ ^^

พี่แก้วคิดถึงอะ.... :cry2:

พี่อังสู้นะค่ะ เห็นกำลังใจดีมากเลย :สู้ๆ:

• kaewja
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6131 โดย kaewja
อยากบอกว่า น้องชายว่า สม..... ^^ ^^ ^^
ขอแสดงความยินดีที่ได้อันดับ 500นะ ราคา 24000 บาทไม่เอา จะ
นั่ง Airbus 380 เออ อีกหน่อย เรามี ทั้งBoeing Dreamliner และ
Airbus 380 มาบิน แล้วอย่ามาง้อนะ :upset:
ลืมไป จริงๆ แล้วน้องชายนะ ชอบอาหารตาบนเครื่องบินต่างชาติ :laughing:

นานา เป็นไงมัง เธอเอาเจ้าหนี้อยู่แล้วนะ :สู้ๆ: เพื่อตัวเองค่ะ

วันนี้จะเป็นที่ถูกปล้นเงินเดือน ออกปุ๊ปไปปั๊ป เข้าซ้ายออกขวา
ไม่เหลืออะไรเลย :cry2: เพราะเย็นนี้ต้องไปจ่ายปิด ready credit
ที่แบงค์ :เฮ้อ:
Last edit: 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา by kaewja. เหตุผล: เพิ่มเติม

• Nana2208
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6156 โดย Nana2208

kaewja เขียน: อยากบอกว่า น้องชายว่า สม..... ^^ ^^ ^^
ขอแสดงความยินดีที่ได้อันดับ 500นะ ราคา 24000 บาทไม่เอา จะ
นั่ง Airbus 380 เออ อีกหน่อย เรามี ทั้งBoeing Dreamliner และ
Airbus 380 มาบิน แล้วอย่ามาง้อนะ :upset:
ลืมไป จริงๆ แล้วน้องชายนะ ชอบอาหารตาบนเครื่องบินต่างชาติ :laughing:

นานา เป็นไงมัง เธอเอาเจ้าหนี้อยู่แล้วนะ :สู้ๆ: เพื่อตัวเองค่ะ

วันนี้จะเป็นที่ถูกปล้นเงินเดือน ออกปุ๊ปไปปั๊ป เข้าซ้ายออกขวา
ไม่เหลืออะไรเลย :cry2: เพราะเย็นนี้ต้องไปจ่ายปิด ready credit
ที่แบงค์ :เฮ้อ:

ไอเรื่องเจ้าหนี้ไม่เป็นไรหรอกค่ะ มันนอยเรื่องอื่น

อยากไปไกลๆ :ลั่ลล้า:

• Nana2208
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6158 โดย Nana2208

Anakin เขียน: ผมดูแล้วทั้งสองเรื่องครับ พี่แก้ว สนุกดีครับ

เห็นด้วยครับเรื่อง คนสมัยนี้ พูดมากกว่าฟัง มองส่วนเลวมากกว่าส่วนดี
พูดผิดนิดเดียว มองข้ามความดี มิตรภาพที่มีกันมานาน
คิดต่าง เห็นต่าง ไม่ได้ อยากให้รักกันมากๆ ให้อภัยกัน มองแต่ส่วนดีซึ่งกันและกัน

ชอบอันนี้อะ บางคนก็แยกแยะอะไรไม่ออก แต่จะไปคาดหวังไม่ได้

เราเองก็ทำดีที่สุดแล้ว

• kaewja
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6159 โดย kaewja

เป็นไรจ๊ะ วันนี้อารมณ์ขุ่นมัว ใครทำไรให้น้องคนสวยค่ะ
ระวังเดี๋ยวหน้าไม่สวย ย่นไปหมด อย่ารมณ์เสีย

• Angsuu
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6182 โดย Angsuu

kaewja เขียน: วันไหนไม่ได้ต่อปากต่อคำ หรือแซวเจ้าน้องชายตัวแสบคนนี้
สงสัยแก้วจ๋าจะท้องอืดแน่เลย ^^

ขอบคุณค่ะพี่อังค่ะ สิ่งที่พี่อังแนะนำมา แก้วจ๋าจะรับไปปฎิบัติค่ะ
เพราะคุณหมอสั่งมาตลอดแต่เวลายุ่งทีไร ลืมทุกที่ ยิ่งเวลา
แบบลูกติดพัน น้ำก็ลืมทาน ชีวิตตอนนี้เลยต้องไปเยี่ยมเยียน
คุณหมอประจำ ยังดีตอนนี้ 2อาทิตย์ครั้ง แต่ก่อนต้องไปหาหมอ
อาทิตย์ละ 2ครั้งค่ะ :555: จนคนในโรงพยาบาลจำได้แม่นค่ะ

พี่อังค่ะ ไม่ต้องห่วง เจ้าน้องชายแสนดีแสนขยันคนนี้ ไปสูง
แน่อยู่แล้ว ก็เขากำลังบินสูงและไกล คงอีกนานกว่าจะกลับมา
หาเรา ไปเป็นเด็กนอก :cry2:

เมื่อวาน ขนาดบอกว่ายุ่งมาก ยังโทรมาแซวเราได้ บอกว่า
บริษัทแก้วจ๋าขายของแพง ก็ของดีมีขายถูกๆที่ไหนละ พ่อ
เราก็เออ ฉันถึงไม่ได้โบนัสไง เงินเดือนก็ไม่ขึ้น :cry2:
เช้านี้เลยขอเกทับว่า ใครว่าขายแพง ถ้าเธอมาหาพี่ละก็
ป่านนี้ได้ของดีและถูกไปแล้วละ ฮิฮิ ไทยเราจะได้ไม่เสีย
ดุลการค้าให้ต่างชาติ :upset:

ช่วงนี้ แก้วจ๋ามักได้รับสายด่วนขอปรึกษาเรื่องหมายศาล
จากกระบี่ ภูเก็ต บ้าง และส่วนมากฟ้องโดยซิตี้แบงค์ ซึ่ง
เกือบทุกสายพูดว่า ทำไมเขาไม่ลด 50 หรือมากกว่านั้น
ช่างไม่รู้อะไรเลยว่า ซิตี้มันพัฒนาความเขี้ยวแล้วค่ะ ได้
ลดประมาณ 40%ก็เก่งแล้วนะ สำหรับคนมีเงินเดือนกับ
ทรัพย์สมบัติกอดอยู่ค่ะ จะได้ส่วนลดมากหรือน้อย ขึ้น
อยู่กับความพร้อมของกระเป๋าเงินคุณนะค่ะ มีจ่ายได้
อย่างไม่เดือดร้อนหรือเปล่า จ่ายปิดไปหนึ่งก็ถือว่าหมด
กรรมไปกับเจ้าหนี้ไปหนึ่งค่ะ ยิ่งมุ่งหวังส่วนลดมากๆ
อย่างเดียว ก็จะทำให้เครียด และหงุดหงิดเปล่าๆ จน
ทำให้การเจรจาขอส่วนลดไม่เป็นไปตามต้องการนะค่ะ
:สู้ๆ:

o_) น้ำมีประโยชน์ต่อร่างกายคนเรามาก ช่วยให้ผิวพรรณดี ไม่แห้ง ช่วยขับของเสียออกจากร่างกาย ฯลฯ หากไม่อยากลืมดื่มน้ำ อังเสนอให้ปฏิบัติตามนี้ (ผู้ป่วยที่เป็นโรคไตวิธีนี้ห้ามใช้)
1.เมื่อตื่นนอนตอนเช้าให้ดื่มน้ำ 2 แก้ว ก่อนเลย เพื่อเป็นการดีท็อกซ์ลำไส้ การขับถ่ายจะดีขึ้น ช่วยให้ท้องไม่ผูก
2.เมื่อปวดปัสสาวะห้ามกลั้นเด็ดขาด ให้รีบเข้าห้องน้ำ เมื่อกลับมาที่โต๊ะทำงานควรดื่มน้ำ 1 แก้ว (ฉะนั้นควรมีเหยือกใส่น้ำไว้) ป้องกันกระเพาะปัสสาวะอักเสบ แต่อาจปรับให้เหมาะหากต้องเดินทาง
3.ระหว่างมื้ออาหารควรรับประทานอาหารให้อิ่มก่อน ถึงค่อยดื่มน้ำตาม
4.ก่อนนอน ดื่ม 2 แก้ว หรือจะเป็นนมอุ่นก็ได้คะ
ด้วยความห่วงใยจากอัง ... o_)

o_) ช่วงนี้คุณแก้วคงยุ่งแน่ๆ เลย พักผ่อนบ้างนะคะ สุขภาพสำคัญคะ อังรู้ซึ้งเลยก็ตอนป่วยนี้แหละว่า สุขภาพดีหาซื้อไม่ได้ อยากสุขภาพดีต้องดูแลตัวเอง แต่ละคนมาอยากจะได้ 50 เปอร์เซ็นต์กันทั้งนั้น โดยที่น่าจะรู้ว่า การที่จะได้ส่วนลดต้องเป็นที่พอใจทั้งสองฝ่ายด้วย การต่อรองต้องใช้เทคนิคการต่อให้เป็นด้วย อังนะต่อเจ้าสุดท้ายที่ 10,500 จากยอดหนี้ 30,800 ตอนแรกลดให้ 20,000 อังบอกลดอีกได้ไหม ทางนั้นเสนอมาที่ 15,000 อังบอกไม่ไหวอีก เขาเสนอมาที่ 12,000 อังบอกกลับไปว่า 10,500 แล้วกัน และเงื่อนไขผ่อน 3 เดือน จะได้ลงตัวไม่งง โอเคไหม เขาก็ตกลง ก็ปิดจบไป
หลับฝันดีนะคะ ...
[/color]

• Angsuu
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6183 โดย Angsuu
[quote="Nana2208"

พี่อังสู้นะค่ะ เห็นกำลังใจดีมากเลย :สู้ๆ:[/quote]

o_) ขอบคุณมากคะคุณนานา...สาวนัยน์ตาหวาน พี่อังจะเป็นกำลังใจให้และส่งกำลังใจไปให้เสมอนะ สู้ๆๆ คะ o_) o_)

• kaewja
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6221 โดย kaewja
ขอบคุณค่ะพี่อัง เรื่องต่อรอง แก้วว่า อยู่ที่เทคนิคที่จะให้เขาเข้าใจ
เห็นใจเราว่า ฉันไม่มีจริงๆๆ ฉันมีความเสี่ยงสูงมากๆ ค่ะ

เมื่อวานไปปิด Ready มาค่ะ หมดตัวเลยละ เมื่อเช้าเลยรีบโทรหา
Diner ว่าขอแก้ไขเงื่อนไขปิด 1 งวดเดือนหน้า เป็นปิด 2 งวดแทน
เพราะตัวเลขเกือบแสน พิมพ์แบงค์ไม่ทัน :laughing: เขาก็ดีอนุมัติ
ให้ตามขอค่ะ โล่งอก พอหายใจได้หน่อย แต่ยังต้องเข้มกับเอง จะใช้
จ่ายอย่างสุรุ่ยสุร่ายไม่ได้ ต้องยั้งคิดก่อนจ่ายแล้วค่ะ อดทนอีกสักเดือน
2เดือน น่าจะรอดค่ะ
Last edit: 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา by kaewja. เหตุผล: เขียนผิด

• พี่ลี
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6224 โดย พี่ลี
ของพี่ลี...ไปศาลเมื่อวาน..ได้เลื่อนไปโน่น...31 พ.ค.5555555 สามเดือนเต็มๆ ...สู้ตายเว้ย...
Last edit: 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา by พี่ลี. เหตุผล: แก้ไขบรรทัด

• Angsuu
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6229 โดย Angsuu

kaewja เขียน: ขอบคุณค่ะพี่อัง เรื่องต่อรอง แก้วว่า อยู่ที่เทคนิคที่จะให้เขาเข้าใจ
เห็นใจเราว่า ฉันไม่มีจริงๆๆ ฉันมีความเสี่ยงสูงมากๆ ค่ะ

เมื่อวานไปปิด Ready มาค่ะ หมดตัวเลยละ เมื่อเช้าเลยรีบโทรหา
Diner ว่าขอแก้ไขเงื่อนไขปิด 1 งวดเดือนหน้า เป็นปิด 2 งวดแทน
เพราะตัวเลขเกือบแสน พิมพ์แบงค์ไม่ทัน :laughing: เขาก็ดีอนุมัติ
ให้ตามขอค่ะ โล่งอก พอหายใจได้หน่อย แต่ยังต้องเข้มกับเอง จะใช้
จ่ายอย่างสุรุ่ยสุร่ายไม่ได้ ต้องยั้งคิดก่อนจ่ายแล้วค่ะ อดทนอีกสักเดือน
2เดือน น่าจะรอดค่ะ

o_) o_) สำหรับอังมีความเสี่ยงสูงต่อเจ้าหนี้คะ เจ้าหนี้ได้หนี้คืนทุกเจ้า แต่ต้องไปเข้าแถว
ตอนนี้อังพยายามที่จะเก็บเงินให้ได้อีกครั้ง หวังว่าคงไม่มีสิ่งที่ไม่คาดฝันเกิดขึ้นอีก อังจะทำแฮร์คัตให้ได้ 1 เจ้า ในปีนี้
คุณแก้วคะอีกแค่ 2 เดือนเอง อดทนนะคะ อังเอาใจช่วยคะ..
o_) o_) o_)

• Anakin
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6288 โดย Anakin
I can't type Thai because I'm at Abu Dhabi airport. However I miss you all.

Just come to say "Hello" krab...

• kaewja
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6298 โดย kaewja
Oh no! MG.....I saw Anakin coming to WEBBOARD..
Free time nothing to do at A/P while waiting for plane to come home right?

Enjoy ABU DHABI naja.... ^^ We so :cry2: ,looking chitchat with you.
Did you c old and fat AIR i sent for you :laughing: ?

• Narasingh
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6397 โดย Narasingh
พี่แก้วครับ ตอนนี้ผมว่าซิตี้แบงค์เขี้ยวขี้นนะครับ หลังปีใหม่มานี่

• kaewja
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6401 โดย kaewja

:laughing: เราถึงต้องใช้วิธีอื่น หรือหากคิดว่า พอแล้ว
ได้ต่ำกว่าที่หยุด ก็จบได้ค่ะ :สู้ๆ: นะค่ะ อย่าถอดใจ
มีวันของคุณ Narasingh แน่นอนค่ะ

• kaewja
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6403 โดย kaewja
เมื่อวานอ่านเจอข่าวเรื่อง ภาษาวัยรุ่น เขารวบรวมมาให้รู้ว่า
วันนี้คำนี้ วัยรุ่นทั้งหลายเขาหมายถึงอะไร เห็นแล้ว :เฮ้อ:

วัยรุ่นถือเป็นวัยแห่งสีสัน ต้องการอิสระ ต้องการการยอมรับในสังคม ต้องการแสดงออกถึงความเป็นตัวตน

เสื้อผ้าหน้าผมของพวกเขาจึงมีความเป็นเฉพาะกลุ่ม ชนิดที่บางครั้งผู้ใหญ่มองแล้วต้องเบือนหน้าหนีด้วยความรับไม่ได้

แต่นอกเหนือจากการแสดงตัวตนผ่านเสื้อผ้าหน้าผมแล้ว ภาษาก็ถือเป็นอีกช่องทางหนึ่งที่วัยรุ่นใช้แสดงออกถึงตัวตนของพวกเขา

หลาย ๆ คำอาจฟังดูแปลก ๆ คนนอกกลุ่มหรือผู้ใหญ่ ได้แต่ทำหน้าสงสัย เพราะไม่เข้าใจความหมาย

เพื่อลดความสงสัยของคนนอกกลุ่ม มติชนออนไลน์ ได้รวบรวมเอาคำศัพท์ฮิต ๆ ส่วนหนึ่ง พร้อมความหมาย ของกลุ่มวัยรุ่นมาไว้ที่นี่แล้ว

จิ้น = จินตนาการ ค่อนไปในทางชู้สาว เช่น "ฉันเห็น แมน กับ ต้น จับมือกันอะ เห็นแล้วจิ้นไปไกลเลยอะ"

ฟิน = เป็นอารมณ์ที่เห็นอะไรที่มัน “สุดยอด” เป็นอารมณ์สุดขีดในตอนนั้น

ปลวก = พวกอยู่ไม่นิ่ง ชอบเรียกร้องความสนใจให้ตัวเอง เหมือนปลวกที่ชอบสร้างรังตลอดเวลา และอาจรวมไปถึงพวกชอบจิกกัดคนอื่น

ติ่ง = แฟนคลับเกาหลีที่ไม่มีเหตุผล ไม่มีมารยาท ไม่สนใจความเป็นไปของโลกนอกจากศิลปินของตัวเอง

ซึน (ซึนเดเระ) = พวกไม่พูดตรง ๆ ชอบเก็บอาการ เสแสร้ง

เหียก = น่าเกลียด ขี้เหร่มาก

ขี้เม้ง = พวกที่ชอบวีน ขี้โวยวาย ด่าเก่ง ปากจัด หน้าตาบูดบึ้ง

อิม = มาจาก impossible หมายถึง พวกเด็กเรียน คือสามารถทำเรื่อง (เรียน) ที่ยาก ๆ ที่เป็นไปไม่ได้ให้เป็นไปได้

อีนี่หลายอย่าง = คนคนนี้เป็นทั้งผู้ชาย เกย์ กะเทย แต๋ว และตุ๊ด

อบกบ = ไม่ หล่อ

เกิร์ป = โง่ แบบ ควาย

ซับโบร๋ = หวัดดี

หน้าเงือก = น่าตาไม่ดี

WannaBE = พวกจอมปลอม

งุ๊งงิ๊ง = รำคาญ น่าเบื่อ

เฟ่ย = ไม่ได้เรื่อง ไม่ดี

กระหลั่ว = เลว

สิ่งอัน = ทุกสิ่งทุกอย่าง

ป่วย = พวกที่ไม่ค่อยปกติ

สลัมบอมเบย์ = ต่ำสุด ๆ

ไม่ใส่จิว = ไม่ใส่ใจจริง ๆ

หน้าผั๊ว = เกย์หน้าไม่สวย

โป๊ะแตก = ผู้ชายที่เผลอหลุดความเป็นสาวออกมา

ดัดจร = ดัจริต กะแดะ

เพื่อนปุก = ทอม

ชิซูกะ = ตะกละ กินไม่เลือก

แกสบี้ = แก่มาก ๆ

ออนป้า = แสดงความเป็นป้าสู่สายตาประชาชน

อวย = การที่ยกย่องคน ๆ นึงให้ดูดีเกินเหตุ เกินกว่าที่ควรเป็น

วันนี้โปร่ง = วันนี้ไม่ได้พาแฟนมาด้วย

วื่นวือ = วุ่นวายสุด ๆ

ห่าน = สวยมาก

สุ่ย = หนุ่มที่แต่งตัวเห่ยมากไม่เข้ากาละเทศะ

จีว่า = เวลาเห็นใครแต่งตัวหรือแสดงออกเกินความจำเป็น

จี๊ด = สุดยอด เจ๋ง

ตึบ == สุดยอด เจ๋ง

G.B. = gereral เบ๊ คนรับใช้ทุกอย่าง

ดิ๊ว = ขโมย

ถ้วย ถัง กะละมัง หม้อ = ไร้สาระไปวัน ๆ

นิ่ง ๆ ริงมายเบล = ไม่ทำอะไร อยู่เฉย ๆ ดีกว่า

องค์ลง หรือ มีองค์ = หมายถึงพวกขาวีน หรือพวกที่จู่ ๆ ก็เกิดอาการอารมณ์เสีย ของขึ้นโดยไม่ทราบสาเหตุ แต่ถ้าผู้ชายมีองค์ หมายถึง ตุ๊ด กะเทย

สลิด = ดัดจริต

บุย บุย = บ๊าย บาย

ก็เข้าใจอะนะว่าเป็นภาษาวัยรุ่น แต่เวลาเขียนกรุณาเขียนให้ถูกต้อง อย่าทำภาษาไทยให้วิบัติมากนัก คนอ่านจะมึนตึ้บจ้ะ และดูไม่น่ารักด้วย ^^

ถ้าพูดว่า เธอห่านมากนะ ฟังแล้วไม่เห็นจะดีตรงไหนเลยค่ะ

• batk
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6409 โดย batk
โห.....พี่แก้วจ๋า....รอบรู้เจงๆอ่ะ....ตึบเจงๆ....

พี่กอบัวคนห่าน...เอ้ย....ทะแม่ง ทะแม่ง....ไม่เห็นจะเข้าท่าเลย....

พี่กอบัวคนสวย....พี่แก้วจ๋าเก่งสุดยอด...เอ้อ...แบบเดิมดีกว่าเยอะ....

เห็นด้วยอย่างแรงค่ะ แก้วจ๋า :laughing:

• Angsuu
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6474 โดย Angsuu

อังขอมอบบทเพลงนี้ให้คุณแก้วมิ่งมิตรผู้อารีย์ของอังคะ..o_) o_) o_) color]

• Anakin
7 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #6680 โดย Anakin
สวัสดีครับ พี่แก้ว

กลับมาถึงไทยได้หลายวันแล้วครับ แต่ทั้งงานราษฎร์ งานหลวงยุ่งไปหมดเลยครับ

ผู้ดูแล: พี่ลี
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.987 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena

เข้าสู่ระบบ