“ปี 555 หนี้ข้าต้องจบ....!!!!!

• chaowalert
  • ผู้เยี่ยมชม
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4892 โดย chaowalert

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

• kaewja
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4906 โดย kaewja

For my Devil & Angel ค่ะ ขอให้รักกันยืนยงนะค่ะ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

• devil angel
  • ผู้เขียนหัวข้อ
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4908 โดย devil angel

kaewja เขียน:

For my Devil & Angel ค่ะ ขอให้รักกันยืนยงนะค่ะ

Oh yeah..!!! That's me... ...last fifty years ago...!!!]

^^ ^^ ^^

For my wife.,"I've been already spelled by her cast.That's true.

ผมต้องมนต์ของเธอซะแล้ว....สลัดไม่หลุด..(หมดปัญญาน่ะ..ไม่ใช่อะไร)...

:lol: :lol: :lol:
Last edit: 7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา by . เหตุผล: แก้รหัส bbcode ให้ครับ

• route55
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #4974 โดย route55
พี่เหนอ ก็ก็คิดเหมือนหัวข้อกระทู้พี่แหละ ปี 55 หนี้ข้าต้องหมด และหมดแบบจริงๆ ต้องอยู่ด้ด้วยเงินสด หลังจากมีหนี้เพิ่มมา ตั้งสองบัตร เพิ่งหยุดจ่ายเดือนนี้ ของอิออน กะกรุงศรี ขอกำลังใจในการต่อสู้กับเจ้าหนี้หน่อยค่ะ

• chaowalert
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5015 โดย chaowalert

route55 เขียน: พี่เหนอ ก็ก็คิดเหมือนหัวข้อกระทู้พี่แหละ ปี 55 หนี้ข้าต้องหมด และหมดแบบจริงๆ ต้องอยู่ด้ด้วยเงินสด หลังจากมีหนี้เพิ่มมา ตั้งสองบัตร เพิ่งหยุดจ่ายเดือนนี้ ของอิออน กะกรุงศรี ขอกำลังใจในการต่อสู้กับเจ้าหนี้หน่อยค่ะ

พี่เหนอถามจริง เห็นใจไม่คนชื่อroute55ส่วนผมไม่มีกำลังใจให้มีแต่สมน้ำหน้าชอบซ่ำเติมคนเป็นนิสัยส่วนตัว

ไม่พบไฟล์ที่แนบ SQG2ICAU1A57QCAZFHXQ3CAASECR9CAQTI07FCAFNFWVBCA9NDZ93CA9HUV0ECAJF11CQCAP1LX28CAC3EJ72CAWJZW7ZCAQ7R7N7CA7661SICA0YUTD2CACBYQC5CA8TVSX9CAWVI6MNCATJQR4NCA7WWHM3_2012-02-15.jpg อาจจะถูกลบไปแล้ว

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5017 โดย devil angel
คุณพี่เลิศ...อีหนูนี่...ต้องให้กรรมการปูเป้..ตีซักแปดเพี๊ยะ..ยิ่งกำลังมือชาอยู่ด้วย.จะได้หาย.

ที่ร้าย..She's hurt,I guess....อุ๊กใจเด๊ฯฯวะ...(ทุกข์ใจโว้ย...)

• noui
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5167 โดย noui

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5199 โดย devil angel
18 ก.พ.54

หนูนุ้ย...แหม..ทำแต่โอ.ที.ไม่มีเวลาเลยนะ..

เมื่อเช้า..เกือบช็อค..ตื่นมาหกโมงเช้า..เสียงโทรศัพท์ดัง....

"พี่เหนอ...รักเป้รึเปล่า?...เป้อยู่..ไอ.ซี.ยู. ร.พ.เดชา..มาหาเป้หน่อยนะ...

โอ๊ย...เป็นบ้าอะไรอีก..โทรหาเพื่อนวุ่นวายไปหมดเห็นเงียบไปนาน โผล่มาก็เป็นแบบนี้เลย..เฮ้อ...

เรื่องแบบนี้..ละเสือกทายแม่น...หวยแทงไม่ถูก...ซื้อ17-19 ออก18..ดูมั๊น..

วันนี้ก็โคตระยุ่ง..เรื่องที่ขายของ...ทะเลาะกับอบต.จะไปเยี่ยมปูเป็ก็ไม่ได้

ต้องย้ายร้่าน เมียก็งอน..คนนึงก็จะบ้าตาย...ดีที่ได้เพื่อนๆไปช่วยดูแล..

.คุณแก้วจ๋า เชาวเลิศ หนูรู้ธ กอบัว

เราก็ห่วงเธอนะ...สุดปัญญาจะทำอะไรได้..แล้วไงก็ช่วยตามข่าวเธอกันหน่อยนะ

คคนรักก็เพิ่งจากไปเมื่อวาเลนไทน์ที่ผ่านมานี้...เฮ้อ...

• กอบัว
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5201 โดย กอบัว
หนูว่า บอร์ดเรามีน้ำใจกันดีเน๊อะ...
ทั้งๆที่ กลุ้มเรื่องหนี้ก็กลุ้ม ขึ้นโรงขึ้นศาลก็ต้องไป ทะเลาะกับเมี...เอ๊ย..ทะเลาะกับเจ้าหนี้ก็ต้องทะเลาะ
พอเพื่อนเดือดเนื้อร้อนใจ ไม่สบายก็แห่กันไปให้กำลังใจ
ใครมีหน้าที่ทำอะไรก็ทำไปค่ะ คนที่ว่างก็ไปดูแลแทนกันได้
"ถึงไม่ใช่แฟน บัวก็ทำแทนให้ด๊าย..." 555++
บัวเองก็วุ่นวาย เพราะลูกแฝดสอบโอเน็ตทั้งคู่ ดีที่คุณตาไปส่งตั้งแต่เช้า
เฮียโทรมาเสียงตกอกตกใจ หนูนึกว่า เจ้าหนี้มันมาดักยิงหลังคาส้วมบ้านเฮียทะลุ
พอโทรถามพี่เป้...แทนที่จะให้กำลังใจพี่เป้ รู้สึกตัวเองถนัดไปทางดุพี่เป้ เสียมากกว่า
ตอนไปเยี่ยม พยาบาลถามกอบัวว่า "ไม่ทราบคุณชื่อบัวหรือเปล่าค่ะ" ไอ้เราก็งงๆ
พอพยักหน้า พยาบาลหัวเราะ บอกว่า "เมื่อเช้าคุณเป้เปิด Speakerphone ได้ยินแต่เสียงคุณบัวดุคุณเป้เอา ดุคุณเป้เอา จนเตียงข้างๆเขาหันมามอง"
ขอโทษค่ะ...บัวห่วง ห่วงจนต้องเขย่าให้หัวหลุดไปข้าง 555++
มีอย่างที่ไหนบอกกอบัว "บัวถ้าเธอจะมาเยี่ยมฉัน หันไปปลุกประธานด้วย"
เจริญล่ะ...แฟนเขาจะได้ถีบบัวอกทะลุนะดิ...
อยู่คนละบ้านเว้ย คนละบ้าน...เกี่ยวอะไรกันเนี้ย...
จบข่าว...

เฮีย..บัวติดหนี้น้ำใจเฮียอยู่หลายกระบุง เป็นน้ำใจจากสมาชิกที่แปรผันเป็นพี่เป็นน้อง
ขอบคุณเฮียมากๆ ในคำแนะนำจากเสือเฒ่า ที่ไม่ใช่เสือกระบาก 555
รักนะจ๊ะ...

• กอบัว
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5202 โดย กอบัว
เฮีย...กรรมการหน้าใหม่บางคน ทำตัวหน้ารังเกียจ...
แรกๆก็ขยันดี...พักหลังๆ ชักจะขี้เกียจ
เอากระทู้เก่าๆ ก๊อปมาตอบ มาตอบยันเต
เปลี่ยนแค่หัวหน่อยเดียว
น่ารังเกียจมากๆ มากๆ ใครก็ไม่รุ...แถวๆนี้แร๊ะ...
เฮียอย่าทำนะ...ห้ามเอาเยี่ยงอย่าง
นี่ๆ...ไอ้หัวหอม ชักจะเยอะไปแล้ว...ฉันบ้าง...โชว์พาวเสียหน่อย

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5217 โดย
หวัดดีครับ พี่เหนอ

แล้วเรื่องที่ขายของ ของพี่เป็นยังไงบ้างครับ แต่ที่เมียงอนนี่เรื่องใหญ่และสำคัญมากๆ เลยนะครับ
พี่พิกุลทั้งน่ารัก ทั้งแม่ศรีเรือน ทั้งช่างเอาอกเอาใจ อย่าให้งอนนานนะครับ เดี๋ยวจะหาว่าไม่เตือน :laughing:

พี่บัวครับ

อย่ามาตีวัวกระทบคราดในกระทู้พี่เหนอสิครับ มีอะไรไปต่อกันที่กระทู้ทำนม .. เอ้ย บ้านเราจะกลับมาเหมือนเดิม สิครับ

แหม ก็ผมไม่ค่อยมีความรู้ ได้แต่อาศัย copy และ paste เอาน่ะครับ
อุตส่าห์หา icon รูปหัวหอมมาเอาใจ ก็หาว่าเยอะไป
:เฮ้อ: เอาใจยากจริงๆ :vomit:

• kaewja
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5236 โดย kaewja
พี่ชาย วันก่อนโทรมาแล้วอยู่ๆ ก็วางสายแปลว่าอะไรหนอ
พอวางสายพี่ ก็โทรหาคุณปูเป้นะ ก็เธอยังพูดได้เสียงดีขึ้น
กว่าเดิม ตอนโทรไป เธออยู่กับคุณเลิศ แต่วันนี้เธออยู่ไหน
ไม่รู้แล้วละ เพราะย้ายออกจากเดชา เห็นว่าไปรพ สมเด็จ
เจ้าพระยา แต่โทรหาแล้วไม่รับค่ะ

ส่วนพี่ที่ไปวางมวยกับอบต. เออ ไปเจรจาให้คุณภรรยาหายงอน
เป็นไงบ้าง บอกหรือเปล่า แผงข้าใครอย่าแตะ :555:

พรุ่งนี้จะโทรหานะ มีข่าวมาบอก :ลั่ลล้า:

• กอบัว
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5242 โดย กอบัว

Anakin เขียน: พี่บัวครับ

อย่ามาตีวัวกระทบคราดในกระทู้พี่เหนอสิครับ มีอะไรไปต่อกันที่กระทู้ทำนม .. เอ้ย บ้านเราจะกลับมาเหมือนเดิม สิครับ

แหม ก็ผมไม่ค่อยมีความรู้ ได้แต่อาศัย copy และ paste เอาน่ะครับ
อุตส่าห์หา icon รูปหัวหอมมาเอาใจ ก็หาว่าเยอะไป
:เฮ้อ: เอาใจยากจริงๆ :vomit: [/color]

เฮ้ย...ฉันเอ่ยชื่อแกตรงไหนว่ะ...เปล่าเลย ตรงไหน ตรงไหน
หาหลักฐานมาดิ...ระดับฉัน มันต้องจำนนด้วยภาพถ่ายเท่านั้น 555++

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5243 โดย

กอบัว เขียน: เฮ้ย...ฉันเอ่ยชื่อแกตรงไหนว่ะ...เปล่าเลย ตรงไหน ตรงไหน
หาหลักฐานมาดิ...ระดับฉัน มันต้องจำนนด้วยภาพถ่ายเท่านั้น 555++

โห ป้า ไม่ต้องมาเนียนเลย อย่าเอานิสัยหวานใจของป้ามาใช้สิครับ มันไม่ดีนะ :เฮ้อ:

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5259 โดย
พี่เหนอครับ ยังง้อพี่พิกุลไม่สำเร็จหรือครับ หรือไปตีหัวอบต. แล้วหนีไปกบดานแถวกือแซะครับ เลยไม่เข้ากระทู้ตัวเองเลย
ยังไง ดีใจล่วงหน้าด้วยนะครับ

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5276 โดย devil angel

Anakin เขียน: พี่เหนอครับ ยังง้อพี่พิกุลไม่สำเร็จหรือครับ หรือไปตีหัวอบต. แล้วหนีไปกบดานแถวกือแซะครับ เลยไม่เข้ากระทู้ตัวเองเลย
ยังไง ดีใจล่วงหน้าด้วยนะครับ

เมื่อวาน..ยุ่งๆ ทำตู้เก็บของ..ที่ร้าน..ไปตลาด.ซื้อของ.เปลี่ยนสายพานไดชาร์ตรถ....สุดๆ

เมียผม...ไม่กล้า"งอน"นานหรอก..เธอกลัวผมไม่ง้อ...555..

^^ ^^ ^^ หึงก็เป็นว่ะ....ไอ้เราก็ลืมไป ไม่ทันนึก

อารามตกใจเรื่องปูเป้...คงคิดว่า.."แหม...ยุ่งจะตายห่า..ยังจะไปเยี่ยมคนอื่นอยู่อีก."(หึงนะโว๊ย...)

เรื่องที่ขายของ.ลงตัวแล้ว

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5279 โดย devil angel
จ.20 ก.พ.+555

ขออภัยทุกท่านด้วย...กระท่อนกระแท่น -weekend - น่ะ...โคตระ-หนุกหนาน สุดๆ

เสาร์ 18 ก.พ.ประมาณ Doom’s day เลยว่ะ....

สายๆ เราไปตลาด..นัดพวกออกไปย้ายกลับที่ที่ทำโครงหลังคาไว้เสร็จแล้ว.เจ้าที่อยู่หน้าเรา

โทรคุยกับมัน ฟังได้ความว่ามันไม่ยอมให้ย้ายกลับ...พักนึงมันมากันเลยสองคน..”ทำอะไร...?

ออกมาทำไม?””ใครบอกให้ออกมา..?บอกแล้วไง...ว่าให้อยู่ข้างใน....ทำไมพูดไม่รู้เรื่อง.....โธ่โว๊ย...!!!

เราบอกว่า ข้างในเราขายไม่ได้...เพราะเราไม่ได้ไปยื้อแย่งที่กับเค้า.เพราะเห็นว่า อบต. บอกว่าจะมาจัด

ให้..แต่แล้วไม่ได้จัดการอะไร...แต่ประการใด พากันแย่งที่อุตลุด..หน้าใหม่ หน้าเก่า..กูไม่เกี่ยว

เมียเรา...หัวหมู่ทะลวงฟัน ด่ามันเรื่องหลายมาตรฐาน...บริหารไม่เป็น...จนมันหน้าเขียว..

มันก็ตะแบง.ไปข้างๆคูๆต่างๆนาๆ....พูดมากๆเข้า ...เถียงไม่ชนะ มันก็ว่า “ขายไม่ได้ก็หยุดซิ่.”.

อ้าว เชี่ยแล้วมั๊ยล่ะ..มรึง?..พูดฟายๆแบบนี้เร๊อะ..?ใส่กันพักใหญ่

มันงัดไม้ตายออกมา..”สรุป...จะขายต่อมั๊ย?...ถ้าดื้อ...จะไม่ต่อสัญญาให้..จบมั้ย....

(ไอ้ที่ตรงนี้...ปัจจุบัน มันให้ขาจรลงตามใจ...มันบอกว่าเราขายของกิน..ให้เข้าไปข้างใน....)

แต่ตอนนี้...คนอื่นก็ยังมาขายได้อยู่เหมือนเดิมทั้งผัก ของกิน..สรุปว่า..จะเอาชนะกันเท่านั้น...จบ

ใส่กันพักใหญ่..หมดคำพูด...วนไปวนมาทั้งสองข้าง..เราก็ยกมือขอให้หยุดได้แล้ว..ป่วยการ...

ความดันขึ้นเปล่าๆ พักนึง..เราก็ค่อยคุยเปิดใจกับไอ้ตัวเล็กที่มาเก็บเงินประจำ...พูดถึงเหตุผล..

เราไม่ได้ต้องการเอาชนะคะคานอะไร..เห็นกันมานาน.น่าจะ.รู้จักเราดีนะ..แต่ก็อยากติติง

การทำงานของอบต. ที่ไม่บริหารจัดการให้ดี..เลือก ปฎิบัติ... คนหน้าด้านทำอะไรก็ได้ไม่มีใครว่า..

.หน้าบางอย่างเราก็เลยรู้สึกเหมือนถูกกระทำ...ทุกวันนี้ แทบเรียกได้ว่า พ่อค้า-แม่ค้า เกลียดกันแทบจะ

หมดตลาดแล้ว เพราะอิจฉากัน...ขายของตัดราคากัน..ถล่มกัน..โลภ...แก่งแย่งกันอย่างรุนแรง ไม่มีความ

เอื้อเฟื้อต่อกัน...มันก็เลยบอกว่า..”ผมจะหาที่ให้ใหม่ดูนะ..”

เราก็ว่า..จะไปไล่ใครเขาออก..จะเกลียดกันอีกเปล่าๆ..

จริงๆมันก็มีที่ว่าง(ที่ไม่มีใครอยากได้.เพราะคนไม่เดิน)ทั้งแถว..จองๆกันไว้แล้วปล่อยร้าง...

ก็ไปมาได้ที่ใหม่..ร้านผ้า..ย้ายออก..เป็นหัวแถวหน่อย...ซอยร้างๆนั่นแหละ....ก็เลยจบกันไปได้...

ที่แคบลง..อึดอัดหน่อย..แต่ก็พอไหว...อีกอย่าง..ห่วงแฟนๆลูกค้าเก่าๆด้วย...ต้องรับผิดชอบเค้า..

ตามหาเราวุ่นวาย...หยุดประท้วงไปบ้าง..อะไรบ้าง...ก็มีแต่เสียหาย....ก็ต้องปลง...

สรุปลงประมาณนี้..ขอบคุณทักท่าน...ที่ห่วงใยกันนะ... :im_here: :im_here:

• แสนดี
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5283 โดย แสนดี
ลำบากเนาะค้าขาย ตอนเด็กๆ ก็เคยไปช่วยแม่ขายของในตลาดเหมือนกัน ตอนเย็นต้องรีบหอบของออกมาขายฟุตบาทเพราะเทศกิจเขาเลิกงานแล้ว แย่งชิงกันใครช้าก็อด ใครหน้าด้านก็ได้ที่ดีๆ จริงๆ อย่างพี่ว่า เฮ้อ.. ประเทศไทย

ว่าแต่ พี่เป้เป็นไรคะ ตกข่าว:sweat: :P

7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5286 โดย devil angel
อ่านข้างบนเลย..เธอ..

ปูเป้เธอ hurt จนเบลอ...ซัดยาเข้าไปเยอะ..ไม่กิน ไม่นอน..

ไปหาหมอเอง...แล้วโทรหาเพื่อนๆ...ปั่นป่วนกันไปหมด....แถมมีเรื่องหลอนๆด้วย

วันนั้นเป็นวันเผา..แฟนแกเสียเมื่อวาเลนไทน์นี้ ลูกสาว น้องรู้ธ 55ที่ไปเยี่ยม เข้าไปเห็นปูเป้..กรี๊ดเลย

นัยว่า..เห็นอะไรซักอย่าง...เง่อ...%!!!แล้วนี่เธอ... เป็นไงมั่งก็ไม่รู้...!!!!!...ติดต่อไม่ได้

• Angsuu
7 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #5287 โดย Angsuu
แม้ว่าที่มันใหม่จะคับแคบ แต่สบายใจกว่าก็ดีนะคะน้าเหนอ...ลูกค้าพอเขารู้ว่าเราอยู่ตรงไหน เดี๋ยวเขาก็มาหาเราเอง
น้าเหนอนี่เอาใจลูกค้าสุดๆ เลย...อัง สวยประหาร :wo:

เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.188 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena

เข้าสู่ระบบ