คุณนายตกสวรรค์ พร้อมกับหนี้ 4 ล้านบาท

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6689 โดย ntps
ตามหาเธอ เพราะอยากถามปัญหา IT แต่หาคำตอบให้ตัวเองได้แล้วละ
เส้นผมบังตาไปหน่อย :laughing: รู้ว่า ต้องยุ่งแน่ เพราะไม่เข้ามาให้เห็นเลยนะ

อยากรู้เป็นข้อมูลว่า ระหว่าง I PAD , TABLET และ NOTEBOOK
สำหรับคน IT ต่ำ สำหรับใช้งาน office ง่ายๆ เช็คเมล์ เล่นเกมส์
บ้างแต่แบบเด็กๆๆ ไว้ฟังเพลงดูหนัง และ online ได้ ควรใช้แบบไหนดี
อย่าบอกว่า ไม่คุ้มนะ :ไม่ยอม:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6696 โดย Mommyangel

Anakin เขียน: สวัสดีครับ พี่แก้ว

กลับมาถึงไทยได้หลายวันแล้วครับ แต่ทั้งงานราษฎร์ งานหลวงยุ่งไปหมดเลยครับ

รู้ว่ามีคนคิดถึง...มันซุ่ม...เฮ้ย...

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6727 โดย Pych
ผมแนะนำ Samsung Galaxy Note หรือ Galaxy Tab ก็ดีครับ เอาที่พี่แก้วถือแล้วไม่หนักและถนัดมือก็พอครับ

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6864 โดย BBNP
สวัสดีครับพี่แก้วจ๋า
ไม่ได้แวะมาที่บอร์ดและที่ชมรมได้สักพักแล้ว
อ่านรื่องของพี่แก้วจ๋าแล้วนึกถึงคดีของตัวเอง
เจอผู้พิพากษาและทนายหลายรูปแบบ แต่ส่วนใหญ่จะไม่น่าคุย
ขอบอกว่าโคตะระเกลียดผู้พิศาลและทนายส่วนใหญ่
ถ้าเจอผู้พิพากษาน่ารักแบบที่ศาลแพ่งคดี CIMB ของพี่แก้วทุกคนก็ดีนะครับ

ตั้งแต่หยุดจ่ายหนี้มาจนจะครบ 2 ปีในเดือน พ.ค. 55 ยังไม่ได้ใช้บริการ ธปท. เลย

สู้ ๆ ครับ
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6889 โดย ntps
ดีแล้วค่ะ ที่ไม่ได้ใช้บริการ แปลว่า มีบุญ ไม่เจอปัญหาการทวงหนี้ค่ะ
ใช่ค่ะ ถ้าผู้พิพากษาทุกท่านจะเป็นมิตรที่ดีกับเรา เข้าอกเข้าใจแบบ
ท่านทุกคน คงไม่มีใครกลัวไปศาล :laughing: แต่พูดเหมือนคุณอา
เลยค่ะ สำหรับแก้วจ๋าไม่เจอผู้พิพากษาดุนะ มีแต่เจอท่านดุโจทก์พูด
ไม่รู้เรื่องบ้างหรือพูดไม่ถูกบ้าง แต่กับเราถามบ้างแต่เสียงเข้มค่ะ ^^
หากเรามีสติ ข้อมูลพร้อม มีแผนการชำระที่ใช้ได้ ตอบได้ตรงคำถาม
ไม่ตะกุกตะกัก หรือลังเล ส่วนมากท่านก็จะช่วยเราค่ะ

ส่วนทนายโจทก์ก็เจอแต่รุ่นเด็กๆๆ บางทีก็นั่งบอกบทให้ด้วย ว่าควร
ทำแบบนี้แบบนั้น :laughing: สนุกไปอีกแบบค่ะ

ขอบคุณนะค่ะ :สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ: ค่ะ

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6890 โดย ntps

Anakin เขียน: ผมแนะนำ Samsung Galaxy Note หรือ Galaxy Tab ก็ดีครับ เอาที่พี่แก้วถือแล้วไม่หนักและถนัดมือก็พอครับ

ยังไม่บอกเลยว่า สำหรับตัวเองนะ แต่อยากได้ tab เล็กน่ารักดีค่ะ เดาใจได้ถูกต้องค่ะ
แต่ราคายังสูง รอเก็บเงินไปก่อนค่ะ :laughing: ตอนแรกลังเล เพราะราคา tab
กับ notebook VAIO ไม่ห่างกันมากค่ะ what is your comment? ขอบคุณนะค่ะ

(เออ นอกเรื่องหนี้ มาสร้างหนี้จนได้นะเรา ^^ แต่แค่สำรวจค่ะ เอาไว้หมดหนี้
เมื่อไร แล้วค่อยถอยค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6896 โดย Mommyangel
คุณแก้ว...ของลีก็อยากได้มือถือใหม่ซักเครื่อง...แบบว่าของเก่าเป็น จีเน็ตรุ่น533...

บอกชื่อรุ่นเจ้าแอนนี่ไป...มันหัวเราะ....แกจะมาหัวเราะอะไร....สมัยนั้นมันนะคู่แข่งโนเกียเชียวนะ...

แต่ว่าต้องพักเรื่องนี้ไว้ก่อน...ไว้รอให้หมดหนี้อีกสองตัว...คือซิตี้แบ็งค์ กับอีซี่บายก่อน...ค่อยคิดอีกที...

ตอนนี้...ของเก่าเรา..ก็ยังใหม่..ดูดี..อยู่เนอะ...อย่างน้อย...รุ่นนี้สีมันก็ไม่ลอกละเว้ย..

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6902 โดย ntps
แก้วจ๋าไม่ :laughing: พี่ลีเหมือนนายอนาคินหรอกค่ะ แต่

สงสัย ห้ามตก ห้ามพัง หรือเปล่าพี่ลี อะไหล่หาไม่มีแล้วค่ะ

ของแก้วจ๋า ใช้ยี่ห้อเดียวตลอด Nokia มั่นใจในความทนทานค่ะ

พี่ลี เป็นฝ่ายอนุรักษ์ค่ะ Democracy มากๆๆ ^^

เรามารวมหัวกันเก็บตังส์ดีกว่าค่ะ สักวันเราจะมีรุ่นล่าสุด :ลั่ลล้า:
[/color]

ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6928 โดย ntps
วันนี้ แก้วจ๋าเพิ่งได้รับหนังสือยืนยันจาก city consumer หรือ diner
ที่แก้วจ๋าได้โทรไปขอเปลี่ยนเงื่อนไขการปิดหนี้ จากเดิมต้องจ่ายปิด
เดือนนี้ 9หมื่น ขอเปลี่ยนเป็น 2งวด ๆ ละ 4.5หมื่น เดือนนี้และเดือน
หน้า ซึ่งทางแบงค์พูดง่ายๆๆ โทรกลับมาอนุมัติภายใน 1 ชั่วโมง แต่
ต้องรอสนง. เฮง...ตั้ง 1อาทิตย์ แถมยังตุกติกมาก เขียนมาบอกว่า
สัญญาเดิมยกเลิก เพราะเราผิดนัดชำระ และก็แถมดอกเบี้ยผิดนัดมา
ด้วย พร้อมทั้งบอกว่า ต้องจ่ายช่องทางนี้...
ได้วีนตั้งแต่เช้า ถามกลับว่า อุตส่าห์เป็นลูกหนี้ที่ดี บอกล่วงหน้าว่า
ขอจ่ายครึ่งๆ ทางแบงค์ไม่เห็นว่าสักคำ แต่คุณมาเขียนได้ไงว่า ผิดนัด
กับบวกดอกเบี้ย มากไปมัง ยังไม่ถึงวันนัดจ่ายเลย แล้วรู้ได้ไงว่า จะผิด
นัด คุยดีๆๆ ไม่ชอบ ต้องใช้ขู่ ถึงจะยอมจำนน กลับไปแก้ ไม่งั้นไม่เอา

เพราะกลัวเขาเล่นแง่ทีหลัง ปากบอกว่า ไม่มีอะไรเขียนไปยังงั้น
อย่าคิดมาก ตั้งแต่เป็นหนี้และรู้ซึ่งถึงเล่ห์สำนักงานทั้งหลาย แก้วจ๋า
ต้องรอบคอบกับสิ่งเล็กๆน้อยๆ มากขึ้น เรื่องอะไรจะยอมให้เขามา
เรียกร้องทีหลังอีกตั้ง 8000 บาท อะไรๆ ไม่แน่นอนหรอกค่ะ อย่า
ใจอ่อน ไว้วางใจพวกนี้ง่ายๆ จะเสียค่าโง่ตามมาค่ะ :upset:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6932 โดย Mommyangel

kaewja เขียน: แก้วจ๋าไม่ :laughing: พี่ลีเหมือนนายอนาคินหรอกค่ะ แต่

สงสัย ห้ามตก ห้ามพัง หรือเปล่าพี่ลี อะไหล่หาไม่มีแล้วค่ะ

ของแก้วจ๋า ใช้ยี่ห้อเดียวตลอด Nokia มั่นใจในความทนทานค่ะ

พี่ลี เป็นฝ่ายอนุรักษ์ค่ะ Democracy มากๆๆ ^^

เรามารวมหัวกันเก็บตังส์ดีกว่าค่ะ สักวันเราจะมีรุ่นล่าสุด :ลั่ลล้า:
[/color]

รุ่นใหม่..ก็ยัง..งง ..งง อยู่...แบบว่าอย่างกะจะใช้ไม่เป็น...

แอบเห็นของคนอื่น..เขาเอามือมาจิ้มๆ...แตะๆ....ปื๊ดๆ...รูปร่างก็สวยดี...เออ...เฮ้ย..

ถ้าเป็นของเรา...ไม่ชอบ Lock Keyboar ถ้าอะไรไปโดนมันเข้า..มันคงวิ่ง...วืด..วือ..ไปไหนต่อไหน...

เพื่อนร่วมงานคนนึง...อายุมากกว่าพี่ลีหน่อย...แกก็ใช้เครื่องรุ่นเก่าๆ เหมือนพี่ลีนี่แหละ...

วันนึ่ง..สามีเกิดพิศวาส..ซื้อ Samsung รุ่นใหม่...สวยเชียว...มาให้..แกดีอกดีใจ

แต่อย่างว่า...ใช้ไม่ค่อยจะเป็น..ก็แอบๆ ใช้..ไม่กล้าให้เพื่อนๆ เห็น.เดี๋ยวมันแซวเอา...

วันรุ่งขึ้น...แต่เช้า..ได้ยินแกเรียก...แบม..แบม..

(เป็นน้องฝึกงานท่าทางเป็นเด็กสมัยใหม่ก็รู้เรื่องพวกนี้ดี)

แบม...ดูโทรศัพท์ให้พี่หน่อย..มันดับไปอีกแล้ว...เป็นไรไม่รู้...เปิดยังไงก็ไม่ติด

ก็เดากันไปต่างๆ นานา...แบตหมดมั้ง...ก็ไม่ใช่....พอเสียบสายชาร์ต..มันก็บอกว่าเต็ม

แล้วทำไมมันเปิดไม่ขึ้นวะ....น้องแบมก็เปิดไม่ขึ้น..

สรุปว่า..ต้องไปให้ที่ร้านที่ซื้อมาดู..เขาบอกว่าเครื่องมันล็อค.. เนื่องจากใส่รหัสอะไรไม่รู้ผิด

แกบ่น...ของใหม่สวยดี..แต่กรูใช้ไม่เป็นเว้ย...สู้เครื่องเก่าไม่ได้....ฮา....

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7014 โดย Skynine

คิดถึงคุณแก้วเสมอ...อัง สวยประหาร

ขอบคุณที่สุดค่ะ คิดถึงเช่นกันค่ะ หมั่นดูแลตัวเองนะค่ะ แล้วเจอกันค่ะ แก้วจ๋า

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7046 โดย Pych
สวัสดีครับ พี่แก้ว

คิดถึงนะครับ แหมวันหยุดไม่ไปเที่ยวลั่ลล้าที่ไหนบ้างเหรอครับ ขยันจังเลยนะครับ
แล้วมาบ่นว่าอยากลาออกๆๆๆ ผมว่า พี่ก็เป็นอีกคนหนึ่งที่ติดเว็บบอร์ดของชมรมฯ นะครับ

:laughing: :laughing: :laughing:

พวกบ่นว่า อยากออกๆๆๆ ผมเห็นมานักต่อนักแล้ว ว่า มีความจริงใจและรักชมรมฯ อย่างมาก แต่เหนื่อย และท้อไปบ้าง แต่ก็ตัดใจไม่ลง

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7049 โดย Champcyber99
Anakin เขียน

ติดเว็บบอร์ดของชมรมฯ

ได้อ่านคำนี้แล้วชักหวั่นใจเราจะต้องโดนต่อว่าแน่สมาชิกแบบผมเข้าเว็บบอร์ดทุกวันด้วยขอบอกคุณAnakinผมขอออกตัวว่าผมไม่ติดเว็บบอร์ดของชมรมฯ นะ แต่ผมเลิกไม่ได้เท่านั้นเอง :P
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps, Sky23099, Lyncns31

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7072 โดย Lyncns31

chaowalert เขียน: Anakin เขียน

ติดเว็บบอร์ดของชมรมฯ

ได้อ่านคำนี้แล้วชักหวั่นใจเราจะต้องโดนต่อว่าแน่สมาชิกแบบผมเข้าเว็บบอร์ดทุกวันด้วยขอบอกคุณAnakinผมขอออกตัวว่าผมไม่ติดเว็บบอร์ดของชมรมฯ นะ แต่ผมเลิกไม่ได้เท่านั้นเอง :P

Me too.!!!!! ตูข้อยกะคื้อกัน....!!!

^^ ^^ ^^

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7077 โดย ntps
พ่ออนาคิน มาแซวส่งท้ายนะ แล้วพ่อละ เรียกติดงอมแงม (เขียนผิด โปรดอภัย)
จะเดินทางไม่กี่ชั่วโมงแล้ว น้องจ๋า นิ้วมือยังไม่ยอมวางออกจากคีย์บอร์ดเลย ^^
คนนี้เขามีปีก เท้าไม่ติดพื้น บินเป็นว่าเล่นค่ะ นายใช้ให้บินก็สามารถไปได้ในบัดดล
เธอแพ็คของเตรียมพร้อมเสมอ จริงไหมจ้ะ ดังนั้น ช่วงนี้ อย่าโทรไปเชียวละ
อาจมีแต่เสียงเรียกหา แต่คนรับไม่กล้ารับ ^^ :เฮ้อ: โอกาสขุดทองของน้อง
ก็ปล่อยไป อิจฉาอยากมีบ้างละ :ไม่ยอม: เราบินฟรียังบินไม่บ่อยเท่าเลย

ติดกัน เพราะรักกันใช่ไหมละ :love: ทำไงได้เหลือกรรมการ active กันกี่คนละจ้ะ
แต่ละคนต่างมีภารกิจ มาได้บ้างไม่ได้บ้าง เช่น นาย freedomlife หา
ทางกลับบ้านไม่ได้ :laughing: ขอฝากสายลมไปบอก พ่ออิสสระเสรีด้วยนะว่า
คิดถึง รอเธอกลับมา นึกถึงนายขุนทองจัง คนอะไรน่ากอดจัง

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7169 โดย Pych
สวัสดีครับ พี่แก้ว

ผมเริ่มจะซาๆ จากเว็บบอร์ดไปบ้างแล้วครับ อีกอย่างกรรมการและสมาชิกหลายคนตอบไว้ดีแล้วด้วย
พอดีผมรู้สึกว่า ระยะหลังๆ สิ่งที่ผมตอบไป ไม่ค่อยมีประโยชน์นัก ไม่ค่อยมีความรู้ ไม่มีกำลังใจให้ ไม่ตรงประเด็น ไม่ตรงใจสมาชิก เลยเริ่มเบื่อ อยากจะทำแค่ช่วยด้าน IT ตามที่ถนัดน่าจะดีกว่าครับ

วันนี้ ทั้งง่วง เหนื่อย ล้า เครียด จากการเดินทาง หน้าที่การงาน ความกดดันต่างๆ เหงา เซ็งด้วยมั้งครับ
ไปนอนดีกว่าครับ

Anakin.Debt

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7211 โดย ntps

ดูท่าน้องชายฉัน โดนความเหงา ความเซ็งเล่นงานหนักนะ
จำไว้ว่า

:ลั่ลล้า: จากอ้้อมกอดลูกชายแค่ไม่กี่ชั่วโมง พ่อ :ไม่ยอม: แล้วหรือจ้ะ
อีกไม่กี่วัน เธอก็กลับมา

การเดินทางขึ้นที่สูง ย่อมเหนื่อยล้าเป้นเรื่องธรรมดา ขอให้รู้ว่า
งานยิ่งมาก เงินยิ่งเยอะ เหนื่อยตอนนี้ สบายอนาคตนะ

ส่วนเรื่องชมรมฯ ทำได้แค่ไหนก็เอาแค่นั้น เธอบอกเองไม่ใช่หรือ
เหนื่อย เซ็ง ก็พัก ถอยได้ แต่อย่ายอมถอดใจ กลับมาใหม่เมื่อ
รู้สึกดี และก็ไม่สนับสนุนให้เปลี่ยนเพื่อใคร จงเป็นตัวของตัวเองค่ะ
เรามีจิตบริสุทธ์ อาสามาเพื่อให้สิ่งที่เรารู้ มอบต่อคนอื่นที่เขายัง
เดินอยู่ในเขาวงกตของการเป็นหนี้ ดังนั้น ความรู้ใครก็ความรู้มัน
ประสบการณ์ใครก็ประสบการณ์มัน จะเหมือนจะหวานเท่ากันซะที่ไหน
แก้วจ๋าก็เป็นในแบบของตัวเอง จริงใจให้ ไม่สนใจว่า เขารับไม่ได้
แม้เขามาเพราะคาดหวัง จะได้ยินแค่คำปลอบใจ หรือคำพูดว่า ใช่ ตาม
ที่เขาคิด แต่หากผิดเราต้องเตือน ไม่งั้นจะมีคำว่าเพื่อนแท้ทำไมกัน
เธอทำดีที่สุดแล้วละนะ จะว่างเข้ามาอ่านหรือเปล่าหนอ ขอให้รู้ว่า
ตั้งใจเขียนถึงนะ และ :pray: ให้เธอ

:สู้ๆ: :สู้ๆ: :สู้ๆ:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7222 โดย ntps
ลืมบอกน้องไปว่า รู้นะ วันนี้เธอเจอแขกชาย ไม่น่าพิสมัย แต่
หากวันใดเธอจ้ะเอ๋ กับสาวตาโตตาคมแสนสวยละก็ ไม่มีคำ
ว่า เบื่อ เซ็ง ชิมิชิมิ

เออ ฟังเธอบอกว่า ได้นั่งบิวซิเนส ที่โคตรสบาย ยังรู้สึกไม่ดีขึ้น
ลองมาเป็นชีวิตพี่ตอนนี้ซิจ้ะ ต้องหิ้วถังน้ำจากชั้น 1 ไปชั้น 4
เพราะเจ้าปั้มน้ำทำพิษ ส่งซ่อมไปหลายวัน ยังเงียบอยู่เลย
ไม่ผอมเพรียวงวดนี้ ก็แย่แล้วละ :laughing:
โคตรเซ็งไหมละ no money จะซื้อใหม่ ของใหม่โคตรแพง
(อีกแล้ว ขอโทษนะ พูดจาไม่สุภาพ) ตัวนิดเดียว หลักหมื่น :เฮ้อ:

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7229 โดย meawpung
อะนาคิน

เหนื่อยก็พักก่อน

ช่วงปรับตัวปรับใจ เที่ยวนี้อยู่นาน มีไรให้ช่วยเหลือไหว้วานในเมืองไทยก็บอกกันได้เด้อ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #7348 โดย ntps
ช็อกวงการ! ธนาคารดัง 'citigroup' ไม่ผ่านเกณฑ์ทดสอบความมั่นคง ส่งสัญญาณฐานะง่อนแง่น ใกล้ถึงจุดเปลี่ยน จากเจ้าหนี้อาจกลายเป็นลูกหนี้ :laughing: :laughing: :laughing:

ผลการทดสอบความมั่นคงของสถาบันการเงินจำนวน 19 แห่งในสหรัฐฯ หรือ "stress tests" ที่จัดทำโดยธนาคารกลางสหรัฐฯ (เฟด) พบว่า สถาบันการเงินชื่อดังอย่าง " ซิตีกรุ๊ป" ซึ่งเป็นธนาคารที่ใหญ่ที่สุดเป็นลำดับ 3 ของสหรัฐฯ ไม่ผ่านการทดสอบ...

หาอ่านข่าวที่เหลือได้จาก ไทยรัฐนะค่ะ

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych, meawpung

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.345 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena