คุณนายตกสวรรค์ พร้อมกับหนี้ 4 ล้านบาท

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6119 โดย Pych
พี่แก้วครับ

ผมได้ตั๋วของ Etihad แล้ว ตั้ง 32,xxx บาทแน่ะ แพงมากๆ เลยครับ แต่เครื่องใหญ่กว่าครับ น่าจะ Airbus A380

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6121 โดย ntps
มีเพื่อน Forward เมล์มาให้ เปิดมาเออ ไม่เห็นมีอะไร เพราะ
ชื่อเรื่องบอกว่า Wonder woman หน้าตาเธอสวยทีเดียวละ
แต่พอเลื่อนลงมาดูข้างล่าง ก็เจอภาพที่เห็นค่ะ

ชีวิตไม่สิ้นก็ดิ้นต่อไปค่ะ คนไม่มีเท้า ยังสู้ขนาดนี้ คนมีหนี้
ที่มีอวัยวะครบ 32 เช่นหมู่เฮา ไม่สู้ก็เสียหน้าแย่เลย :สู้ๆ:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6123 โดย nunee

Anakin เขียน: พี่แก้วครับ

ผมได้ตั๋วของ Etihad แล้ว ตั้ง 32,xxx บาทแน่ะ แพงมากๆ เลยครับ แต่เครื่องใหญ่กว่าครับ น่าจะ Airbus A380

เดี๋ยวไปถึงโน้นเราวีดีโอคอนเฟอร์เร้นท์กันนะ ^^

พี่แก้วคิดถึงอะ.... :cry2:

พี่อังสู้นะค่ะ เห็นกำลังใจดีมากเลย :สู้ๆ:

นางมารน้อย ณ ชมรมฯ

"จงอย่าทำตัวเป็นโอ่งรั่วๆ ที่เติมเท่าไหร่ก็ไม่มีวันเต็ม"[/color]
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, ntps

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6131 โดย ntps
อยากบอกว่า น้องชายว่า สม..... ^^ ^^ ^^
ขอแสดงความยินดีที่ได้อันดับ 500นะ ราคา 24000 บาทไม่เอา จะ
นั่ง Airbus 380 เออ อีกหน่อย เรามี ทั้งBoeing Dreamliner และ
Airbus 380 มาบิน แล้วอย่ามาง้อนะ :upset:
ลืมไป จริงๆ แล้วน้องชายนะ ชอบอาหารตาบนเครื่องบินต่างชาติ :laughing:

นานา เป็นไงมัง เธอเอาเจ้าหนี้อยู่แล้วนะ :สู้ๆ: เพื่อตัวเองค่ะ

วันนี้จะเป็นที่ถูกปล้นเงินเดือน ออกปุ๊ปไปปั๊ป เข้าซ้ายออกขวา
ไม่เหลืออะไรเลย :cry2: เพราะเย็นนี้ต้องไปจ่ายปิด ready credit
ที่แบงค์ :เฮ้อ:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6156 โดย nunee

kaewja เขียน: อยากบอกว่า น้องชายว่า สม..... ^^ ^^ ^^
ขอแสดงความยินดีที่ได้อันดับ 500นะ ราคา 24000 บาทไม่เอา จะ
นั่ง Airbus 380 เออ อีกหน่อย เรามี ทั้งBoeing Dreamliner และ
Airbus 380 มาบิน แล้วอย่ามาง้อนะ :upset:
ลืมไป จริงๆ แล้วน้องชายนะ ชอบอาหารตาบนเครื่องบินต่างชาติ :laughing:

นานา เป็นไงมัง เธอเอาเจ้าหนี้อยู่แล้วนะ :สู้ๆ: เพื่อตัวเองค่ะ

วันนี้จะเป็นที่ถูกปล้นเงินเดือน ออกปุ๊ปไปปั๊ป เข้าซ้ายออกขวา
ไม่เหลืออะไรเลย :cry2: เพราะเย็นนี้ต้องไปจ่ายปิด ready credit
ที่แบงค์ :เฮ้อ:

ไอเรื่องเจ้าหนี้ไม่เป็นไรหรอกค่ะ มันนอยเรื่องอื่น

อยากไปไกลๆ :ลั่ลล้า:

"จงอย่าทำตัวเป็นโอ่งรั่วๆ ที่เติมเท่าไหร่ก็ไม่มีวันเต็ม"[/color]

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6158 โดย nunee

Anakin เขียน: ผมดูแล้วทั้งสองเรื่องครับ พี่แก้ว สนุกดีครับ

เห็นด้วยครับเรื่อง คนสมัยนี้ พูดมากกว่าฟัง มองส่วนเลวมากกว่าส่วนดี
พูดผิดนิดเดียว มองข้ามความดี มิตรภาพที่มีกันมานาน
คิดต่าง เห็นต่าง ไม่ได้ อยากให้รักกันมากๆ ให้อภัยกัน มองแต่ส่วนดีซึ่งกันและกัน

ชอบอันนี้อะ บางคนก็แยกแยะอะไรไม่ออก แต่จะไปคาดหวังไม่ได้

เราเองก็ทำดีที่สุดแล้ว

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6159 โดย ntps

เป็นไรจ๊ะ วันนี้อารมณ์ขุ่นมัว ใครทำไรให้น้องคนสวยค่ะ
ระวังเดี๋ยวหน้าไม่สวย ย่นไปหมด อย่ารมณ์เสีย

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6182 โดย Skynine

kaewja เขียน: วันไหนไม่ได้ต่อปากต่อคำ หรือแซวเจ้าน้องชายตัวแสบคนนี้
สงสัยแก้วจ๋าจะท้องอืดแน่เลย ^^

ขอบคุณค่ะพี่อังค่ะ สิ่งที่พี่อังแนะนำมา แก้วจ๋าจะรับไปปฎิบัติค่ะ
เพราะคุณหมอสั่งมาตลอดแต่เวลายุ่งทีไร ลืมทุกที่ ยิ่งเวลา
แบบลูกติดพัน น้ำก็ลืมทาน ชีวิตตอนนี้เลยต้องไปเยี่ยมเยียน
คุณหมอประจำ ยังดีตอนนี้ 2อาทิตย์ครั้ง แต่ก่อนต้องไปหาหมอ
อาทิตย์ละ 2ครั้งค่ะ :555: จนคนในโรงพยาบาลจำได้แม่นค่ะ

พี่อังค่ะ ไม่ต้องห่วง เจ้าน้องชายแสนดีแสนขยันคนนี้ ไปสูง
แน่อยู่แล้ว ก็เขากำลังบินสูงและไกล คงอีกนานกว่าจะกลับมา
หาเรา ไปเป็นเด็กนอก :cry2:

เมื่อวาน ขนาดบอกว่ายุ่งมาก ยังโทรมาแซวเราได้ บอกว่า
บริษัทแก้วจ๋าขายของแพง ก็ของดีมีขายถูกๆที่ไหนละ พ่อ
เราก็เออ ฉันถึงไม่ได้โบนัสไง เงินเดือนก็ไม่ขึ้น :cry2:
เช้านี้เลยขอเกทับว่า ใครว่าขายแพง ถ้าเธอมาหาพี่ละก็
ป่านนี้ได้ของดีและถูกไปแล้วละ ฮิฮิ ไทยเราจะได้ไม่เสีย
ดุลการค้าให้ต่างชาติ :upset:

ช่วงนี้ แก้วจ๋ามักได้รับสายด่วนขอปรึกษาเรื่องหมายศาล
จากกระบี่ ภูเก็ต บ้าง และส่วนมากฟ้องโดยซิตี้แบงค์ ซึ่ง
เกือบทุกสายพูดว่า ทำไมเขาไม่ลด 50 หรือมากกว่านั้น
ช่างไม่รู้อะไรเลยว่า ซิตี้มันพัฒนาความเขี้ยวแล้วค่ะ ได้
ลดประมาณ 40%ก็เก่งแล้วนะ สำหรับคนมีเงินเดือนกับ
ทรัพย์สมบัติกอดอยู่ค่ะ จะได้ส่วนลดมากหรือน้อย ขึ้น
อยู่กับความพร้อมของกระเป๋าเงินคุณนะค่ะ มีจ่ายได้
อย่างไม่เดือดร้อนหรือเปล่า จ่ายปิดไปหนึ่งก็ถือว่าหมด
กรรมไปกับเจ้าหนี้ไปหนึ่งค่ะ ยิ่งมุ่งหวังส่วนลดมากๆ
อย่างเดียว ก็จะทำให้เครียด และหงุดหงิดเปล่าๆ จน
ทำให้การเจรจาขอส่วนลดไม่เป็นไปตามต้องการนะค่ะ
:สู้ๆ:

o_) น้ำมีประโยชน์ต่อร่างกายคนเรามาก ช่วยให้ผิวพรรณดี ไม่แห้ง ช่วยขับของเสียออกจากร่างกาย ฯลฯ หากไม่อยากลืมดื่มน้ำ อังเสนอให้ปฏิบัติตามนี้ (ผู้ป่วยที่เป็นโรคไตวิธีนี้ห้ามใช้)
1.เมื่อตื่นนอนตอนเช้าให้ดื่มน้ำ 2 แก้ว ก่อนเลย เพื่อเป็นการดีท็อกซ์ลำไส้ การขับถ่ายจะดีขึ้น ช่วยให้ท้องไม่ผูก
2.เมื่อปวดปัสสาวะห้ามกลั้นเด็ดขาด ให้รีบเข้าห้องน้ำ เมื่อกลับมาที่โต๊ะทำงานควรดื่มน้ำ 1 แก้ว (ฉะนั้นควรมีเหยือกใส่น้ำไว้) ป้องกันกระเพาะปัสสาวะอักเสบ แต่อาจปรับให้เหมาะหากต้องเดินทาง
3.ระหว่างมื้ออาหารควรรับประทานอาหารให้อิ่มก่อน ถึงค่อยดื่มน้ำตาม
4.ก่อนนอน ดื่ม 2 แก้ว หรือจะเป็นนมอุ่นก็ได้คะ
ด้วยความห่วงใยจากอัง ... o_)

o_) ช่วงนี้คุณแก้วคงยุ่งแน่ๆ เลย พักผ่อนบ้างนะคะ สุขภาพสำคัญคะ อังรู้ซึ้งเลยก็ตอนป่วยนี้แหละว่า สุขภาพดีหาซื้อไม่ได้ อยากสุขภาพดีต้องดูแลตัวเอง แต่ละคนมาอยากจะได้ 50 เปอร์เซ็นต์กันทั้งนั้น โดยที่น่าจะรู้ว่า การที่จะได้ส่วนลดต้องเป็นที่พอใจทั้งสองฝ่ายด้วย การต่อรองต้องใช้เทคนิคการต่อให้เป็นด้วย อังนะต่อเจ้าสุดท้ายที่ 10,500 จากยอดหนี้ 30,800 ตอนแรกลดให้ 20,000 อังบอกลดอีกได้ไหม ทางนั้นเสนอมาที่ 15,000 อังบอกไม่ไหวอีก เขาเสนอมาที่ 12,000 อังบอกกลับไปว่า 10,500 แล้วกัน และเงื่อนไขผ่อน 3 เดือน จะได้ลงตัวไม่งง โอเคไหม เขาก็ตกลง ก็ปิดจบไป
หลับฝันดีนะคะ ...
[/color]

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6183 โดย Skynine
[quote="Nana2208"

พี่อังสู้นะค่ะ เห็นกำลังใจดีมากเลย :สู้ๆ:[/quote]

o_) ขอบคุณมากคะคุณนานา...สาวนัยน์ตาหวาน พี่อังจะเป็นกำลังใจให้และส่งกำลังใจไปให้เสมอนะ สู้ๆๆ คะ o_) o_)

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6221 โดย ntps
ขอบคุณค่ะพี่อัง เรื่องต่อรอง แก้วว่า อยู่ที่เทคนิคที่จะให้เขาเข้าใจ
เห็นใจเราว่า ฉันไม่มีจริงๆๆ ฉันมีความเสี่ยงสูงมากๆ ค่ะ

เมื่อวานไปปิด Ready มาค่ะ หมดตัวเลยละ เมื่อเช้าเลยรีบโทรหา
Diner ว่าขอแก้ไขเงื่อนไขปิด 1 งวดเดือนหน้า เป็นปิด 2 งวดแทน
เพราะตัวเลขเกือบแสน พิมพ์แบงค์ไม่ทัน :laughing: เขาก็ดีอนุมัติ
ให้ตามขอค่ะ โล่งอก พอหายใจได้หน่อย แต่ยังต้องเข้มกับเอง จะใช้
จ่ายอย่างสุรุ่ยสุร่ายไม่ได้ ต้องยั้งคิดก่อนจ่ายแล้วค่ะ อดทนอีกสักเดือน
2เดือน น่าจะรอดค่ะ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6224 โดย Mommyangel
ของพี่ลี...ไปศาลเมื่อวาน..ได้เลื่อนไปโน่น...31 พ.ค.5555555 สามเดือนเต็มๆ ...สู้ตายเว้ย...

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #6229 โดย Skynine

kaewja เขียน: ขอบคุณค่ะพี่อัง เรื่องต่อรอง แก้วว่า อยู่ที่เทคนิคที่จะให้เขาเข้าใจ
เห็นใจเราว่า ฉันไม่มีจริงๆๆ ฉันมีความเสี่ยงสูงมากๆ ค่ะ

เมื่อวานไปปิด Ready มาค่ะ หมดตัวเลยละ เมื่อเช้าเลยรีบโทรหา
Diner ว่าขอแก้ไขเงื่อนไขปิด 1 งวดเดือนหน้า เป็นปิด 2 งวดแทน
เพราะตัวเลขเกือบแสน พิมพ์แบงค์ไม่ทัน :laughing: เขาก็ดีอนุมัติ
ให้ตามขอค่ะ โล่งอก พอหายใจได้หน่อย แต่ยังต้องเข้มกับเอง จะใช้
จ่ายอย่างสุรุ่ยสุร่ายไม่ได้ ต้องยั้งคิดก่อนจ่ายแล้วค่ะ อดทนอีกสักเดือน
2เดือน น่าจะรอดค่ะ

o_) o_) สำหรับอังมีความเสี่ยงสูงต่อเจ้าหนี้คะ เจ้าหนี้ได้หนี้คืนทุกเจ้า แต่ต้องไปเข้าแถว
ตอนนี้อังพยายามที่จะเก็บเงินให้ได้อีกครั้ง หวังว่าคงไม่มีสิ่งที่ไม่คาดฝันเกิดขึ้นอีก อังจะทำแฮร์คัตให้ได้ 1 เจ้า ในปีนี้
คุณแก้วคะอีกแค่ 2 เดือนเอง อดทนนะคะ อังเอาใจช่วยคะ..
o_) o_) o_)
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: ntps

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #6288 โดย Pych
I can't type Thai because I'm at Abu Dhabi airport. However I miss you all.

Just come to say "Hello" krab...

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

12 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #6298 โดย ntps
Oh no! MG.....I saw Anakin coming to WEBBOARD..
Free time nothing to do at A/P while waiting for plane to come home right?

Enjoy ABU DHABI naja.... ^^ We so :cry2: ,looking chitchat with you.
Did you c old and fat AIR i sent for you :laughing: ?

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #6397 โดย meawpung
พี่แก้วครับ ตอนนี้ผมว่าซิตี้แบงค์เขี้ยวขี้นนะครับ หลังปีใหม่มานี่

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #6401 โดย ntps

:laughing: เราถึงต้องใช้วิธีอื่น หรือหากคิดว่า พอแล้ว
ได้ต่ำกว่าที่หยุด ก็จบได้ค่ะ :สู้ๆ: นะค่ะ อย่าถอดใจ
มีวันของคุณ Narasingh แน่นอนค่ะ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #6403 โดย ntps
เมื่อวานอ่านเจอข่าวเรื่อง ภาษาวัยรุ่น เขารวบรวมมาให้รู้ว่า
วันนี้คำนี้ วัยรุ่นทั้งหลายเขาหมายถึงอะไร เห็นแล้ว :เฮ้อ:

วัยรุ่นถือเป็นวัยแห่งสีสัน ต้องการอิสระ ต้องการการยอมรับในสังคม ต้องการแสดงออกถึงความเป็นตัวตน

เสื้อผ้าหน้าผมของพวกเขาจึงมีความเป็นเฉพาะกลุ่ม ชนิดที่บางครั้งผู้ใหญ่มองแล้วต้องเบือนหน้าหนีด้วยความรับไม่ได้

แต่นอกเหนือจากการแสดงตัวตนผ่านเสื้อผ้าหน้าผมแล้ว ภาษาก็ถือเป็นอีกช่องทางหนึ่งที่วัยรุ่นใช้แสดงออกถึงตัวตนของพวกเขา

หลาย ๆ คำอาจฟังดูแปลก ๆ คนนอกกลุ่มหรือผู้ใหญ่ ได้แต่ทำหน้าสงสัย เพราะไม่เข้าใจความหมาย

เพื่อลดความสงสัยของคนนอกกลุ่ม มติชนออนไลน์ ได้รวบรวมเอาคำศัพท์ฮิต ๆ ส่วนหนึ่ง พร้อมความหมาย ของกลุ่มวัยรุ่นมาไว้ที่นี่แล้ว

จิ้น = จินตนาการ ค่อนไปในทางชู้สาว เช่น "ฉันเห็น แมน กับ ต้น จับมือกันอะ เห็นแล้วจิ้นไปไกลเลยอะ"

ฟิน = เป็นอารมณ์ที่เห็นอะไรที่มัน “สุดยอด” เป็นอารมณ์สุดขีดในตอนนั้น

ปลวก = พวกอยู่ไม่นิ่ง ชอบเรียกร้องความสนใจให้ตัวเอง เหมือนปลวกที่ชอบสร้างรังตลอดเวลา และอาจรวมไปถึงพวกชอบจิกกัดคนอื่น

ติ่ง = แฟนคลับเกาหลีที่ไม่มีเหตุผล ไม่มีมารยาท ไม่สนใจความเป็นไปของโลกนอกจากศิลปินของตัวเอง

ซึน (ซึนเดเระ) = พวกไม่พูดตรง ๆ ชอบเก็บอาการ เสแสร้ง

เหียก = น่าเกลียด ขี้เหร่มาก

ขี้เม้ง = พวกที่ชอบวีน ขี้โวยวาย ด่าเก่ง ปากจัด หน้าตาบูดบึ้ง

อิม = มาจาก impossible หมายถึง พวกเด็กเรียน คือสามารถทำเรื่อง (เรียน) ที่ยาก ๆ ที่เป็นไปไม่ได้ให้เป็นไปได้

อีนี่หลายอย่าง = คนคนนี้เป็นทั้งผู้ชาย เกย์ กะเทย แต๋ว และตุ๊ด

อบกบ = ไม่ หล่อ

เกิร์ป = โง่ แบบ ควาย

ซับโบร๋ = หวัดดี

หน้าเงือก = น่าตาไม่ดี

WannaBE = พวกจอมปลอม

งุ๊งงิ๊ง = รำคาญ น่าเบื่อ

เฟ่ย = ไม่ได้เรื่อง ไม่ดี

กระหลั่ว = เลว

สิ่งอัน = ทุกสิ่งทุกอย่าง

ป่วย = พวกที่ไม่ค่อยปกติ

สลัมบอมเบย์ = ต่ำสุด ๆ

ไม่ใส่จิว = ไม่ใส่ใจจริง ๆ

หน้าผั๊ว = เกย์หน้าไม่สวย

โป๊ะแตก = ผู้ชายที่เผลอหลุดความเป็นสาวออกมา

ดัดจร = ดัจริต กะแดะ

เพื่อนปุก = ทอม

ชิซูกะ = ตะกละ กินไม่เลือก

แกสบี้ = แก่มาก ๆ

ออนป้า = แสดงความเป็นป้าสู่สายตาประชาชน

อวย = การที่ยกย่องคน ๆ นึงให้ดูดีเกินเหตุ เกินกว่าที่ควรเป็น

วันนี้โปร่ง = วันนี้ไม่ได้พาแฟนมาด้วย

วื่นวือ = วุ่นวายสุด ๆ

ห่าน = สวยมาก

สุ่ย = หนุ่มที่แต่งตัวเห่ยมากไม่เข้ากาละเทศะ

จีว่า = เวลาเห็นใครแต่งตัวหรือแสดงออกเกินความจำเป็น

จี๊ด = สุดยอด เจ๋ง

ตึบ == สุดยอด เจ๋ง

G.B. = gereral เบ๊ คนรับใช้ทุกอย่าง

ดิ๊ว = ขโมย

ถ้วย ถัง กะละมัง หม้อ = ไร้สาระไปวัน ๆ

นิ่ง ๆ ริงมายเบล = ไม่ทำอะไร อยู่เฉย ๆ ดีกว่า

องค์ลง หรือ มีองค์ = หมายถึงพวกขาวีน หรือพวกที่จู่ ๆ ก็เกิดอาการอารมณ์เสีย ของขึ้นโดยไม่ทราบสาเหตุ แต่ถ้าผู้ชายมีองค์ หมายถึง ตุ๊ด กะเทย

สลิด = ดัดจริต

บุย บุย = บ๊าย บาย

ก็เข้าใจอะนะว่าเป็นภาษาวัยรุ่น แต่เวลาเขียนกรุณาเขียนให้ถูกต้อง อย่าทำภาษาไทยให้วิบัติมากนัก คนอ่านจะมึนตึ้บจ้ะ และดูไม่น่ารักด้วย ^^

ถ้าพูดว่า เธอห่านมากนะ ฟังแล้วไม่เห็นจะดีตรงไหนเลยค่ะ

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #6409 โดย Ly89
โห.....พี่แก้วจ๋า....รอบรู้เจงๆอ่ะ....ตึบเจงๆ....

พี่กอบัวคนห่าน...เอ้ย....ทะแม่ง ทะแม่ง....ไม่เห็นจะเข้าท่าเลย....

พี่กอบัวคนสวย....พี่แก้วจ๋าเก่งสุดยอด...เอ้อ...แบบเดิมดีกว่าเยอะ....

เห็นด้วยอย่างแรงค่ะ แก้วจ๋า :laughing:

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #6474 โดย Skynine

อังขอมอบบทเพลงนี้ให้คุณแก้วมิ่งมิตรผู้อารีย์ของอังคะ..o_) o_) o_) color]

12 ปี 3 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #6680 โดย Pych
สวัสดีครับ พี่แก้ว

กลับมาถึงไทยได้หลายวันแล้วครับ แต่ทั้งงานราษฎร์ งานหลวงยุ่งไปหมดเลยครับ

Anakin.Debt

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.206 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena