ประชาสัมพันธ์ : กิจกรรมอบรมการแก้ไขปัญหาหนี้(ฟ​รี) ที่ มพบ. ประจำเดือนเมษายน 2555

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #10993 โดย Ly89

เบื่อ เขียน: จากที่ได้เข้าอบรมทำให้ผมสบายใจขึ้นมากที่ภรรยาจะไม่ต้องเข้ามารับผิดชอบอะไรด้วย เพราะผมไม่ได้จดทะเบียนสมรส และทรัพย์สินเป็นชื่อภรรยาทั้งหมด ( เอ๊ะหรือเค้ารู้ล่วงหน้าเนี่ย ) และเจ้าหนี้อาจต้องช้ำใจที่ผมเป็นคนตกงานไม่มีอะไรให้เค้ายึดได้ ที่เหลือก็รอให้มันเป็นไปตามขั้นตอน

เหมือนท่านกรรมการ...เชาวเลิศ...ไง..555+คิ๊กๆๆๆ...

แต่ก็อย่าลืมเก็บเงินจ่ายปิดเขาด้วยล่ะ เอาแบบมิดด้าม จมดินไปเลย จุดหมายคือหมดหนี้นะครับ...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Champcyber99

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11036 โดย Nok2865
บัวขอปลด "ปักหมุด" ออกนะคะ
ดีใจกับสมาชิกหลายๆคนที่ได้เข้าร่วมอบรมในครั้งนี้
ได้ทั้งความรู้ ความเข้าใจ แนวทางในการแก้ไขปัญหาหนี้
และที่สำคัญ ได้พบปะเจอะเจอกรรมการ เจอะเจอคุณอา และเพื่อนที่มีปัญหา หัวอกเดียวกัน ทำให้เรามองเห็นว่า "ไม่ใช่เราที่ทุกข์ตรม" อยู่เพียงแค่ลำพังคนเดียว
ความรู้ ความเข้าใจต่างๆ มีมากมายในบอร์ด คนที่พลาดการอบรมเดือนนี้ ก็รออบรมในเดือนกรกฎาคม ซึ่งตามตารางที่กรรมการทำเอาไว้ มีกรรมการอาสาเข้ามาเป็นวิทยากรคือ "คุณอาร์ชาวิน และคุณคนสยาม"
ถ้าไม่มีการเปลี่ยนตัว หรือมีการเสียบแทน ก็จะเป็นไปตามนี้
หากได้วันเวลาที่แน่นอน จะแจ้งประกาศให้ทราบแต่เนิ่นๆ
และที่สำคัญ...หากสมาชิกท่านใดที่มีปัญหาเรื่องหนี้ หากขยันอ่านในบอร์ด ก็จะได้คำตอบมากมาย คำถามบางข้อ บางเรื่อง โทรหากรรมการทางสาย Hotline ได้ค่ะ
และท้ายที่สุด ขอบคุณกรรมการที่เสียสละในการเป็นวิทยากรในงานนี้กันทุกๆคน
ขอบคุณสมาชิกที่เข้าร่วมกิจกรรมโดยพร้อมเพียง
โชคดีหมดหนี้กันทุกๆคนนะคะ...

มีแม่เหล็กอยู่ในหัวใจคุณ ซึ่งจะดึงดูดมิตรแท้
คือความไม่เห็นแก่ตัวและคิดถึงคนอื่นก่อน
เมื่อคุณเรียนรู้เพื่อจะอยู่เพื่อคนอื่น พวกเขาก็จะอยู่เพื่อคุณ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11106 โดย pekere
ผม ได้รับไฟล์ ตาราง excell เรียบร้อยแล้วครับขอบคุณพี่แก้วมากครับ

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11135 โดย ntps
ยินดีที่เป็นส่วนหนึ่งที่ทำให้สมาชิกรู้ทันเจ้าหนี้นะค่ะ
สมาชิกท่านใด ที่อยากได้ Excel file ของคุณอาไพโรจน์
กรุณาส่งเมล์ พร้อมนามแฝงในชมรมมาที่ email แก้วจ๋านะค่ะ
และถ้าได้รับแล้ว มีข้อสงสัย กรุณาสอบถามกับคุณอาได้เลยค่ะ
ท่านยินดีไขปริศนาค่ะ ^^

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต

11 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #11396 โดย Skynine

aranasset เขียน: aranasset

o_) o_) o_) ต้องการให้ช่วยสิ่งใดวานบอก ....พี่อัง สวยประหาร o_) o_) o_)

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36203 โดย nunin2011

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36205 โดย Lyncns31

nunin2011 เขียน: ปี56นี้เปิดอบรมอีกเมื่อไหร่คะ

โอ้ว..ไปงัดมาจากไหนน๊อ..

นี่่..กระทู้นี้...ไปดู..หน้าแรก..เมษา56

www.consumerthai.org/debtclub/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=33663&Itemid=52

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

10 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #36240 โดย Ploylyly

nunin2011 เขียน: ปี56นี้เปิดอบรมอีกเมื่อไหร่คะ

ประมาณเดือน กรกฎาคมครับ

รายละเอียดติดตามได้หน้าบอร์ดได้เลยครับ จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ

ระหว่างนี้ศึกษากระทู้ปักหมุดได้เลยครับ พอถึงวันอบรมคุณจะได้เข้าใจอย่างลึกซึ้งเลยครับ
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.680 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena