ประชาสัมพันธ์ : กิจกรรมอบรมการแก้ไขปัญหาหนี้(ฟ​รี) ที่ มพบ. ประจำเดือนเมษายน 2555

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5605 โดย Skynine

sopavadee เขียน: พี่ไก่ขอจอง 1 ที่ เดือนเมษายน ปิดงบ แต่จะพยายามไปให้ได้ อยากพบเพื่อน-พี่-น้องผู้มีจิตใจดีๆๆๆๆทุกท่าน อยากเจอพี่อัง แต่เสียดาย เราเจอกันก็คุยกันยังไม่อิ่มเลย มีอะไรอยากคุยมากมาย อยากฟังปัญหา
ของ เพื่อน-พี่-น้อง :wo:

พี่อังก็คิดถึงคุณไก่คะ สบายดีนะคะ แล้วพบกันคะ....

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5610 โดย Pych
งานนี้ ผมก็อยากไปแจมกับพี่สาวใจดีมากๆ ครับ
แต่ต้องไปทำงานต่างประเทศประมาณปีนึงครับ
เสียดายมากๆ ครับ :cry2: :bye:

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5626 โดย OOr

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5637 โดย Katahip

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5638 โดย Katahip
สวัสดีดีค่ะคุณอัง สบายดีนะ ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลยไม่ได้เข้ามาคุย ขอบคุณมาก พี่จอง 1 ที่ พี่จองถูกไม้คะคุณอัง ช่วยดูให้พี่ด้วยนะ

รบกวนช่วยกรอกวันเดือนปีที่ออกบัตรประชาชนด้วยนะค่ะ ขอบคุณค่ะ แก้วจ๋า

Anakin เขียน: คุณ napatsorn ตรวจสอบหมายเลขบัตรประชาชนด้วยครับ

ผมพบว่าเป็นหมายเลขที่ไม่ถูกต้องนะครับ

ในวันงานอบรม คุณต้องแสดงบัตรประชาชนด้วยนะครับ

ถ้าพบว่าข้อมูลไม่ถูกต้อง จะถูกตัดสิทธิ์การเข้าอบรม

และอาจถูกยกเลิกการเป็นสมาชิกด้วยนะครับ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5641 โดย Skynine

napatsorn เขียน: สวัสดีดีค่ะคุณอัง สบายดีนะ ช่วงนี้ไม่ค่อยว่างเลยไม่ได้เข้ามาคุย ขอบคุณมาก พี่จอง 1 ที่ พี่จองถูกไม้คะคุณอัง ช่วยดูให้พี่ด้วยนะ

ถูกแล้วคะ แต่พี่ศรต้องคอยมาดูอีกทีนะว่า เผื่อว่าพี่ศรกรอกข้อมูลไม่ครบ เดี๋ยวกรรมการจะแจ้งอีกครั้งหนึ่งว่าถูกต้องหรือไม่
ส่วนนี้อังดูให้ว่าจองถูกกระทู้หรือไม่ อังสบายดี แล้วพี่ศรสบายดีนะ อังดีใจนะที่อังโพสต์ที่กระทู้แล้วพี่ศรมาจองเลย
อังทำตามสัญญาที่ให้ไว้แล้วนะ คิดถึงพี่ศรเสมอ แล้วพบกันวันงานคะ... อัง สวยประหาร o_)

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5644 โดย ordinaryG
แก้ชื่อ เป็น ภาษาไทย เหรอคะ

Anakin เขียน: ภาษาอังกฤษ ก็ได้ครับ พอดี ตอนแรกชื่อคุณ มี ไม้โทอยู่ข้างหน้า และผมกลัวว่า วันอบรมชื่อในระบบจะไม่ตรงกับบัตรประชาชนที่คุณต้องเอาไปแสดงตอนลงทะเบียนหน้างานน่ะครับ
มีอะไร ปรึกษาพี่แก้วจ๋า หรือน้องหยัด แม่งานได้เลยครับ

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5648 โดย Shofrets

rattanad เขียน: เรายังเหลืออีกรอบ อยากไปด้วยจัง แต่ยังไม่รู้ว่าจะต้องไปจีนมั้ย ... ขอลุ้นก่อนนะคะ

อยากไป อยากไป อยากไป

ยืนก็ได้นะ

Anakin เขียน: คุณยังไม่กรอกข้อมูล "วันที่ออกบัตรประชาชน" และ "ที่อยู่" เลยครับ

รบกวนถ้ากรอกข้อมูลแล้วแจ้งด้วยค่ะจะทำการอัพเดทที่นั่งให้

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5649 โดย Shofrets
:ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:
แจ้งลำดับผู้ที่จองที่นั่งและทำถูกกฎกติกาของชมรม กรอกข้อมูลให้เรียบร้อย

1.คุณ rattanad (รอยืนยันแก้ไขข้อมูลส่วนตัวให้ครบถ้าไม่แก้ไขจะไม่ให้จองที่นั่ง)
2.คุณ kook
3.คุณ Vee
4.คุณ ordinary G
5.คุณ kunnai
6.คุณ Badgirl
7.คุณ sopavadee (รอยืนยันแก้ไขข้อมูลส่วนตัวให้ครบถ้าไม่แก้ไขจะไม่ให้จองที่นั่ง)
8.คุณ minhosor (รอยืนยันแก้ไขข้อมูลส่วนตัวให้ครบถ้าไม่แก้ไขจะไม่ให้จองที่นั่ง)
9.คุณ ngorny
10.คุณ napatsorn (รอยืนยันแก้ไขข้อมูลให้ครบถ้าไม่แก้ไขจะไม่ให้จองที่นั่ง)

รีบๆเข้ามานะค่ะ วันแรกก็ได้ 10 ที่นั่งแล้ว
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, Pych, ntps

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5665 โดย ntps

Anakin เขียน: งานนี้ ผมก็อยากไปแจมกับพี่สาวใจดีมากๆ ครับ
แต่ต้องไปทำงานต่างประเทศประมาณปีนึงครับ

oh ! รักกันจริง ต้องบินกลับมาซิจ๊ะ น้องรัก แค่นี้เอง ระยะทาง
ไม่อาจขวางกั้นเราได้ :ไม่ยอม: :ไม่ยอม: :ไม่ยอม:

ความสุข ไม่ใช่การ... "เพิ่ม"...สิ่งที่ไม่จำเป็นเข้ามาในชีวิต
แต่มัน คือ การ "ลด"....สิ่งที่ไม่จำเป็นออกไปจากชีวิต
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5667 โดย Mommyangel

Anakin เขียน: งานนี้ ผมก็อยากไปแจมกับพี่สาวใจดีมากๆ ครับ

ไปเป็นปีเลยนะแก....ชั้นคิดถึงแย่...กลับมาคราวนี้ชั้นจะได้หลานอีกคนมั๊ยเนี่ยะ

ขอเป็นเก้าอี้พักใจ....
ให้เธอได้พักพิง...
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych, ntps, Shofrets

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5669 โดย Pych
ถ้าพี่แก้วส่งตั๋วเครื่องบินไป-กลับให้ผม ผมรับรองได้ว่าผมมาแน่นอนครับ
ขอที่นั่ง Business Class ก็พอครับ

แหม พ่อเล่น business class เลยนะ เอาแค่นี้ก็จะ :vomit: แล้ว

[/color]

"Credit card is the path to the dark side. Credit card leads to eager. Eager leads to avarice. Avarice leads to debt. Debt leads to suffering and dark side."
Anakin.Debt
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, ntps

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5672 โดย Puningg

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5679 โดย Kwan98

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5756 โดย nunee

พี่ลี เขียน:

ไปเป็นปีเลยนะแก....ชั้นคิดถึงแย่...กลับมาคราวนี้ชั้นจะได้หลานอีกคนมั๊ยเนี่ยะ

คงคิดถึงคุณพี่ดาบเลเซอร์แย่เลย...แต่ว่าถึงอยู่เมืองนอก

ก็ออนไลน์ได้หนิเนอะ...พี่อานาคินเล่นสไกต์เปล่าค่ะ เดะนานาสไกต์ไปกะได้

เห็นหน้าเห็นตากระดุ๊กกระดิกได้ จะไปประชุมผ่านวีดีโอคอนเฟอร์เร้นท์

นางมารน้อย ณ ชมรมฯ

"จงอย่าทำตัวเป็นโอ่งรั่วๆ ที่เติมเท่าไหร่ก็ไม่มีวันเต็ม"[/color]
สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Pych

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5789 โดย Lyncns31

kaewja เขียน: และแล้ววันอบรมครั้งที่ 2 ก็ประกาศมาแล้วนะค่ะ ด้วยความช่วยเหลือ
จากน้องๆ ที่น่ารักค่ะ

งานนี้ แก้วจ๋ากับน้องหยัดไม่ได้มาแค่ 2 คนค่ะ เราได้รับเกียรติจาก
คุณอาที่ปรึกษาผู้ทรงคุณวุฒิของชมรมฯ มาเป็นวิทยากรรับเชิญ
พร้อมทั้ง ขอถือโอกาสนี้ เรียนเชิญ
1.ท่านประธานที่เคารพ ( ห้ามขาด)
2.รองประธานทุกฝ่าย
3.กรรมการทุกรุ่น ตั้งแต่1 (ไม่รู้ว่าใครบ้าง ^^ ) จนถึงรุ่นล่าสุด รุ่นที่ 8( คงรู้ตัวแล้วนะว่าติดรุ่นให้แล้ว :P )

มาร่วมแชร์ประสบการณ์ที่มากล้น และมาร่วมสังสรรค์ ต้อนรับสมาชิกใหม่ๆ นะค่ะ
ชมรมเรามีดารามากมาย เป็นไอดอลขวัญใจลูกหนี้ก็เยอะ รบกวนมาโชว์หน้าตา
ทั้งหล่อทั้งสวยกันหน่อยนะค่ะ

โดยแก้วจ๋า มีกำหนดวาระคร่าวๆ ว่า นอกจากเรา จะมาแนะนำ แนวทางการปฎิบัติ
ตัวของลูกหนี้เพื่อปลดหนี้ มาแชร์สิ่งที่เราเรียนรู้และได้ปฎิบัติจนประสบความ
สำเร็จ เรายังมีโอกาสที่จะเรีนนรู้จาก

1. คุณอาไพโรจน์ -ผู้เป็นนักการเงินที่เก่งมากค่ะ ท่านกลัวว่า สูตรการคำนวณ
ดอกเบี้ยจะสาบสูญไปกับตัวท่าน ท่านจึงอยากมาถ่ายทอดให้พวกเราได้รู้ว่า
เขาคิดดอกเบี้ยเราเกินไปมากแค่ไหน พิสูจน์กันให้เห็นๆๆๆ ค่ะ
(ควรมีความรู้พื้นฐาน Microsoft excel นะค่ะ ) ซึ่งใครหลายคนเคยเรียกร้อง
อยากรู้ แก้วจ๋าเองตั้งใจมารับความรู้นี้ด้วยเช่นกัน เพราะยังไม่ได้เรียนเลยค่ะ

2. คุณอาประพัฒน์ - ผู้ทรงคุณวุฒิ เป็นทนายผู้มากประสบการณ์ประจำชมรมเราค่ะ
หลายท่านที่เคยไปสวนลุมจะเจอท่านนี้ประจำค่ะ จะมาบอก เกี่ยวกับการไปศาล
คำแนะนำเรื่องคดีแพ่งต่างๆ ค่ะ

3. คุณประธานชมรมฯ คุณนกกระจอกเทศจะมากับลีลาที่เร้าใจลูกหนี้เช่นเดิมค่ะ
อะไรที่ไม่สามารถบอกได้บนเวปบอร์ด สามารถมาถาม มางัดเอาเคล็ดลับต่างๆ
จากเธอได้นะค่ะ ขึ้นกับใครจะกล้างัดแค่ไหนค่ะ ไม่หวงความรู้อยู่แล้วค่ะ ^^

นี้เป็นแค่น้ำจิ้มให้สมาชิกทราบเบื้องต้นว่า วันอาทิตย์ที่ 29 เมษายน 2555
เวลา 13.00 น. ณ มพบ. จะเจออะไรบ้างนะค่ะ รีบมาลงทะเบียนนะค่ะ แต่
ขออย่าลืมกติกามารยาทของเรานะค่ะ

1. ต้องเป็นสมาชิกชมรม ฯ (ทั้งมาเดี่ยวและมาคู่)
2. กรุณากรอกข้อมูลสมาชิกที่จำเป็น ให้ครบและเป็นจริงนะค่ะ
3. หากที่นั่งเต็ม เราจะเก็บชื่อผู้ที่มาทีหลังสำรองไว้ ถ้ามีการยกเลิกค่ะ
4. ที่สำคัญมาก ต้องขอร้องว่า ถ้าท่านจะสละสิทธิ์ด้วยเหตุใดก็ตาม กรุณา
ติดต่อแก้วจ๋า หรือ น้องหยัด ตามเบอร์และอีเมล์ที่ให้ไว้ข้างต้น หรือใน
Hot line นะค่ะ เพื่อรักษาสิทธิ์ของท่านครั้งต่อไป และเพื่อสมาชิกท่าน
อื่นที่อยากมาแล้วจองไม่ทัน ได้มีที่นั่งค่ะ
5 เราขอสงวนสิทธิ์ ขอให้สมาชิกเข้าอบรมไม่เกินคนละ 2ครั้ง เนื่องจากที่นั่งมีจำนวนจำกัดค่ะ

ขอบคุณค่ะ

copy....!! copy....!!!! รับทราบ.....รับทราบ...!!!

:im_here: :im_here: :im_here:

และแล้ว...หนี้ข้าก็สิ้นสุด..อิสรภาพมาถึงแล้ว.

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5794 โดย Shofrets

Yhud เขียน: :ลั่ลล้า: :ลั่ลล้า:
แจ้งลำดับผู้ที่จองที่นั่งและทำถูกกฎกติกาของชมรม กรอกข้อมูลให้เรียบร้อย

อัพเดทเพิ่มเติมค่ะ 23 ก.พ. 55

1.คุณ rattanad (รอยืนยันแก้ไขข้อมูลส่วนตัวให้ครบถ้าไม่แก้ไขจะไม่ให้จองที่นั่ง)
2.คุณ kook
3.คุณ Vee
4.คุณ ordinary G
5.คุณ kunnai
6.คุณ Badgirl
7.คุณ sopavadee (รอยืนยันแก้ไขข้อมูลส่วนตัวให้ครบถ้าไม่แก้ไขจะไม่ให้จองที่นั่ง)
8.คุณ minhosor (รอยืนยันแก้ไขข้อมูลส่วนตัวให้ครบถ้าไม่แก้ไขจะไม่ให้จองที่นั่ง)
9.คุณ ngorny
10.คุณ napatsorn (รอยืนยันแก้ไขข้อมูลให้ครบถ้าไม่แก้ไขจะไม่ให้จองที่นั่ง)
11.คุณ Puningg
12.คุณ ฐิติยาภรณ์

รีบๆเข้ามานะค่ะ สำหรับสมาชิกที่ลงชื่อไว้แล้วรบกวนแก้ไขข้อมูลตัวเองให้ถูกต้องและเป็นจริงมากนะค่ะ ถ้าถึงเวลาสรุปแล้วยังไม่มีการแก้ไข จะตัดออกจากการจองที่นั่ง

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mommyangel, ntps, Kwan98

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5798 โดย nirun

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5871 โดย boyzfunhouse

12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 12 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #5877 โดย Katahip
บัตรประชาชน xxxxxx ขอบคุณk.แ้ก้วมากค่ะ จองเรียบร้อยแล้วใช่ไม้คะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 1.264 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena