ไกลเกลี่ยที่ศาลแล้วแต่ผิดนัดจ่ายงวดแรก​ งวด2จ่าย​ โทรมาจะอายัด​ทรัพย์​

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110295 โดย chiiska
ทำยังไงดีครับ​ คือผมไปไกล่เกลี่ย​ที่ศาลมาแล้ว​ ตกลงว่าจะจ่ายเท่านี้​ ตั้งแต่วันที่ไปศาล​ ตอนนั้นผมยังตกงาน(เดือน​ กุมภาพันธ์)​ จึงไม่ได้จ่ายตามนัด พอมาเดือนมีนาผมได้งานจึงจ่ายยอดเข้าไป​ แต่เมื่อวานมีเจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าผิดนัด​ ไม่มีสิทธิ๋​ต่อลอง​ เค้าเสนอมมาให้3ข้อ
1.หาเงินมาปิดจำนวน 60,000
2.​หักจากเงินเดือน
3.อายัดทรัพย์​

กรุงศรีเฟิสชอย​
ผมควรทำไงครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110297 โดย thida28

chiiska เขียน: ทำยังไงดีครับ​ คือผมไปไกล่เกลี่ย​ที่ศาลมาแล้ว​ ตกลงว่าจะจ่ายเท่านี้​ ตั้งแต่วันที่ไปศาล​ ตอนนั้นผมยังตกงาน(เดือน​ กุมภาพันธ์)​ จึงไม่ได้จ่ายตามนัด พอมาเดือนมีนาผมได้งานจึงจ่ายยอดเข้าไป​ แต่เมื่อวานมีเจ้าหน้าที่โทรมาบอกว่าผิดนัด​ ไม่มีสิทธิ๋​ต่อลอง​ เค้าเสนอมมาให้3ข้อ
1.หาเงินมาปิดจำนวน 60,000
2.​หักจากเงินเดือน
3.อายัดทรัพย์​

กรุงศรีเฟิสชอย​
ผมควรทำไงครับ

1.เคยไปไกล่เกลี่ยที่ศาล โดยเซ็นเอกสารกับทนายฝ่ายโจทก์ แต่ยังไม่เคยผิดนัดเพราะยอดจ่ายยังพอจ่ายไหวน่ะค่ะ.......สอบถามคุณเจ้าของกระทู้ว่า...ได้รับเอกสารไกล่เกลี่ยและเบอร์โทรจนท.เฟิร์สช้อยส์ไว้ปรึกษาหรือเปล่าคะ? ส่วนตัวเรานั้น จดเบอร์ไว้กับเอกสารไกล่เกลี่ยค่ะ
2. การยึดทรัพย์ และการหักเงินเดือน ทำได้เช่นไร? ในเว็บมีให้อ่านค่ะ อ่านเองจะชัดเจนที่สุด
3. ยอดปิดหนี้ 6 หมื่นบาท ขอปิดยอดที่น้อยกว่าก็ได้ หากเราเจรจาดี แต่กรณีของคุณอาจได้ยอดปิดน้อยเพราะโจทก์จ่ายค่าทนายไปฟ้องแล้วน่ะค่ะ ลองเจรจาดูค่ะ
สู้ๆอ่านในเว็บเยอะๆค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110298 โดย chiiska
ไม่ได้จดเบอร์ไว้เลยครับ
พอดีผมปรึกษากับญาติห่างๆที่เค้าเป็นทนาย​ เค้าแนะนำให้ผมไปคุยที่สำนักงานใหญ่ครับ​ ไม่แนะนำให้คุยกับบริษัทที่เร่งรัด​หนี้สิน​ เค้าบอกว่าพวกนั้นจะชอบพูดขู่ให้เรารีบปิด​ เพราะเค้าจะได้เปอเซ็น​ พรุ่งนี้ผมจะเข้าไปคุยที่กรุงศรีสำนักงานใหญ่ครับ

พรุ่งนี้จะกลับมาอีพเดทอีกทีครับ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110310 โดย chiiska
*** Update ครับ​ ​***

แบงค์ให้ความช่วยเหลือดีครับ​ พยายามหาโปรโมชั่น​ที่เราส่งไหว​ และหมดไวมาให้​ สำหรับผมไม่มีเงินก้อนมาปิด​ ผมว่าผมรู้สึกดีที่ได้คุยกับแบงค์โดยตรงและไม่ต้องหัวเสียกับพวกเร่งรัดหนี้สินที่จะมีแต่เอากับเอา

ผมแนะนำให้มาคุยกับแบงค์ครับ​ ไหวไม่ไหวบอกเค้าตรงๆ
ผมเป็นหนี้ผมก็อยากใช้ให้หมด​ แบงค์ชอบครับที่ลูกหนี้เดินเข้าหาเพื่อมาตกลงและเค้าก็พร้อมที่จะช่วยเหลือ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110361 โดย aniniii18
สวัสดีค่ะ พี่เจ้าของกระทู้
1.บัตรเฟริ์สช้อย ของพี่หยุดจ่ายกี่เดือนค่ะถึงมีหมายศาล
ถ้าหยุดจ่ายก่อน เขาไม่มี HC มาให้เหรอคะ เพราะหนูกำลังจะหยุดจ่ายค่ะ จ่ายไม่ไหว ขอข้อมูลด้วยนะคะ ##ขอบคุณค่ะ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110480 โดย รอวันเป็นไท

chiiska เขียน: *** Update ครับ​ ​***

แบงค์ให้ความช่วยเหลือดีครับ​ พยายามหาโปรโมชั่น​ที่เราส่งไหว​ และหมดไวมาให้​ สำหรับผมไม่มีเงินก้อนมาปิด​ ผมว่าผมรู้สึกดีที่ได้คุยกับแบงค์โดยตรงและไม่ต้องหัวเสียกับพวกเร่งรัดหนี้สินที่จะมีแต่เอากับเอา

ผมแนะนำให้มาคุยกับแบงค์ครับ​ ไหวไม่ไหวบอกเค้าตรงๆ
ผมเป็นหนี้ผมก็อยากใช้ให้หมด​ แบงค์ชอบครับที่ลูกหนี้เดินเข้าหาเพื่อมาตกลงและเค้าก็พร้อมที่จะช่วยเหลือ

แสดงว่าไปคุยตรงๆที่แบงค์น่าจะชัดเจนมากกว่าใช่ป่าวครับ
ผมกำลังคิดอยู่เหมือนกันว่าจะเข้าไปคุยที่แบงค์เลย เพราะของผมทำขอส่วนลดแบบผ่อน12งวดแต่จ่ายไปแค่3งวดเริ่มสะดุดครับ และดันมีเจ้าอื่นเสนอส่วนลดมางามกว่าแถมผ่อนได้หลายงวดด้วย ผมเลยลังเลเลยที่นี้

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.364 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena