หนี้เกือบล้านจากการช่วยเหลือคนอื่น ขอคำแนะนำครับ

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110119 โดย kasinm9020
สวัสดีครับ ผมเป็นสมาชิกใหม่ มีหนี้จากความใจดีในการช่วยเหลือคนอื่น สุดท้ายต้องมาจัดการปัญหาเอง ทราบมาว่าในที่นี้มีคำแนะนำดีๆ ให้ จึงอยากจะขอคำแนะนำดีๆ จากทุกท่าน โดยมีรายละเเอียดหนี้ดังต่อไปนี้ครับ

1. KTC 219,000 บาท จ่ายไปจนเหลือ 87,600 บาท ตอนนี้จ่ายไม่ไหว หยุดส่งไปแล้ว 3 เดือน (ยังไม่มีการต่อรอง)
2. TMB บัตรเครดิต 2 ใบ ยอดรวมตอนนี้ประมาณ 200,000 บาท ประนอมหนี้มาแล้วเหลือส่งเดือนละ 5,000 จากทั้ง 2 ใบรวมกัน แต่ส่งต่อไม่ไหวแล้ว (ส่งล่าสุดมีนาคม ต้องการหยุดจ่าย)
3. กสิกรไทย ยอดหนี้ประมาณ 30,000 บาท ส่งเดือนละ 1,300 บาท (ส่งล่าสุดมีนาคม ต้องการหยุดจ่าย)
4. Citibank ยอดหนี้ประมาณ 200,000 บาท ส่งเดือนละ 5,600 บาท (ส่งล่าสุดมีนาคม ต้องการหยุดจ่าย)
5. ธนชาต ยอดหนี้ประมาณ 60,000 บาท (ส่งล่าสุดมีนาคม ต้องการหยุดจ่าย)
6. เงินติดล้อ (จำนำทะเบียน) ยอดหนี้ประมาณ 230,000 บาท (ส่งเดือนละ 8,400 บาท ล่าสุดมีนาคม)

ทรัพย์สิน
บ้านกำลังผ่อน หักเงินเดือนผ่อนบ้านแล้วเหลือประมาณ 20,000 บาท

ขอคำแนะนำจากผู้รู้ทุกท่านนะครับ ตอนนี้รู้สึกเริ่มจะไปต่อไม่ไหว ขอบคุณมากๆ ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110125 โดย jackTs

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110127 โดย kasinm9020
สวัสดีครับอาจารย์นกกระจอกเทศ อาจารย์เคยมาสอนผมที่โรงงานแห่งหนึ่งในสระบุรี ครั้งนั้นเรื่องนี้เป็นเรื่องไกลตัวมาก แต่ผ่านไปไม่กี่ปี เรื่องนี้เข้ามาประชิดตัวเลยครับ

5 ปี 1 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110129 โดย เจ๋งแจ๋ว
มีทรัพย์สินที่เป็นชื่อของคุณเองอะไรบ้างครับ
เตรียมทางออกไว้แล้วบ้างหรือยัง อ่านเยอะๆทำความเข้าใจเยอะ ว่าจะไปทางใหนดีครับ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.397 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena