สร้างเอง ก็ต้องแก้เอง เหนื่อยหน่อยแต่ต้องสู้

4 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #111413 โดย rung9595
ขอบคุณนะคะ ที่คำแนะนำ อยู่ในชมรมนี้ มีกำลังใจมากเลยค่ะ

Killer6639 เขียน: ส่วนมากไม่ค่อยได้ส่วนลดนะครับ ต้องจ่ายขั้นต่ำสักพักหนึ่งอ่าครับ เท่าที่ผมเจอมานะ อย่าหยุดพร้อมกันจะดีกว่านะครับ ถ้า เสนอพร้อมกัน คุณจะหัวหมุนทันทีถ้าไม่มีเงินปิดตามที่เขาเสนอมาอะครับ ลองพิจารณาดูครับ
ถ้าเป็นผม ผมจะหยอด FC แต่หยุด City bank แล้วคิดยอดHC เลยว่าสองบัตรประมานเท่าไหร่

rung9595 เขียน: สอบถามหน่อยค่ะ

คือเราเพิ่งกดบัตร FC เพื่อไปปิดยอด KTC แล้วเราจะทำการหยุดจ่ายของ FC เลยได้มั้ย หรือต้องจ่ายขั้นต่ำไปก่อน เรากลัวจะทำให้โดนฟ้องเร็ว เพราะเหมือนเพิ่งกดออกมาหมุนตัวอื่น แต่ยังไม่มียอดจ่าย ของFC กลัวว่าจะไม่ได้รับ HC แต่เมื่อหลายปีก่อนเราเคยกดFCมาใช้และจ่ายขั้นต่ำมาตลอด จ่ายเกือบ2ปี ไม่หมดสักทีเลยตัดสินใจปิดยอดที่ติดหนี้ในบัตรจนหมด ตอนนี้เราก็หยุดจ่าย City Bank รีวอร์ด 75000 / เรดดี้ 46000 ยังไม่ถึงอาทิตย์ เลยอยากจะปรึกษาพี่ๆในชมรมหน่อยค่ะ ว่าเราควรตัดสินใจแบบไหน หยุดจ่ายพร้อมกันเลยหรือว่าจ่ายขั้นต่ำไปก่อน ขอบคุณค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111442 โดย Ch.Ac
นี่เพิ่งหยุดจ่ายแค่ 1 เดือน กำลังจะเข้าเดือนที่ 2 TMB โทรมาปรับโครงสร้างหนี้ ทำสัญญาใหม่ ลดดอกเบี้ยเหลือ 13% ผ่อน 8 ปีแต่เสียเครดิตค่ะ
แต่มีเงื่อนไขว่า หลังจากผ่อนจ่ายสัญญาใหม่หมดแล้ว ให้จ่ายดอกเบี้ยของสัญญาเก่าด้วย งงๆอยู่ว่าจะเอาไงต่อ 55555

Killer6639 เขียน: อัพเดท.... 2/7/2019

TMB โทรมาบอกให้จ่าย1000บาท ถ้าไม่จ่ายจะส่งเรื่องดำเนินการตามระบบ จำได้ว่าผมถูกตามจาก สนง ทวงหนี้ 2 บริษัทแล้ว ระนะเวลา179วัน ตามหนังสือทวง
1. ท่านใดเคยได้ส่วนลดของ TMB ของความรุ้หน่อยครับจะได้ต่อรอง
2. ผมเหลือจ่ายบัตรSCB งวดสุดท้าย 8000บาท เดือนหน้า เดือนสิงหาถึงจะคุยกับTMB ไม่รุ้จะทันไหม

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

4 ปี 8 เดือน ที่ผ่านมา #111461 โดย Killer6639
TMBเจ้านี้หยุดจ่ายก็ไม่ได้ HC ครับ ลดแค่ดอกเบี้ย ต้นเก็บเต็ม แต่ทีบ้างท่านเห็นได้ส่วนลด 20% ยุนะครับ ผมว่าจะหยุดจ่ายเพื่อไปปิดตัวอื่นก่อนตอบโจทย์นะครับ แต่หวังHC จากตัวนี้ยากครับ ผมหยุดมาจะ7เดือน ไม่ทีเสนออะไรเลย เก็บเงินไว้ต่อรองจ่ายต้นจบ สู้ๆครับ

Ch.Ac เขียน: นี่เพิ่งหยุดจ่ายแค่ 1 เดือน กำลังจะเข้าเดือนที่ 2 TMB โทรมาปรับโครงสร้างหนี้ ทำสัญญาใหม่ ลดดอกเบี้ยเหลือ 13% ผ่อน 8 ปีแต่เสียเครดิตค่ะ
แต่มีเงื่อนไขว่า หลังจากผ่อนจ่ายสัญญาใหม่หมดแล้ว ให้จ่ายดอกเบี้ยของสัญญาเก่าด้วย งงๆอยู่ว่าจะเอาไงต่อ 55555

Killer6639 เขียน: อัพเดท.... 2/7/2019

TMB โทรมาบอกให้จ่าย1000บาท ถ้าไม่จ่ายจะส่งเรื่องดำเนินการตามระบบ จำได้ว่าผมถูกตามจาก สนง ทวงหนี้ 2 บริษัทแล้ว ระนะเวลา179วัน ตามหนังสือทวง
1. ท่านใดเคยได้ส่วนลดของ TMB ของความรุ้หน่อยครับจะได้ต่อรอง
2. ผมเหลือจ่ายบัตรSCB งวดสุดท้าย 8000บาท เดือนหน้า เดือนสิงหาถึงจะคุยกับTMB ไม่รุ้จะทันไหม

4 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #111556 โดย Killer6639
ทำไมผมเข้ารหัสเดิมไม่ได้อ่าครับ

4 ปี 6 เดือน ที่ผ่านมา #111954 โดย Killer6639
วันนี้กลับมาเริ่มต้นหยุดชำระหนี้อีกครั้งหลังจากที่ห่างหายไป3เดือน
ปิดจบไปแล้ว 3 ธนาคาร กับบัตร 6 ใบ(ตัดใบทิ้งเรียบร้อย)

วันนี้ UOB เข้ารอบที่ 6 ยอดวิ่งไปที่ 66,xxx บาท ให้ชำระก่อนน 6 งวด 13000 บาท ยิ้มแล้วแล้วตอบไปว่า รอไปก่อนนะครับ
TMB เงียบมาก 3 รอบบิล

ท่านใดมีประสบการณ์ HC ของ UOB แชร์บ้างนะ จะได้เตรียมเงินปิด

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.410 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena