บันทึกหนี้ 1.3 ล้าน

5 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #105820 โดย setzero
Update ครับ 14/09/18
City bank โทรตามทุกวัน วันล่ะหลายรอบเพราะมี 3 บช.
TMB เริ่มโทรถี่ขึ้นครับ บอกว่าเข้ารอบบิลที่ 2 แล้วให้รีบจ่ายเข้าไป
UOB โทรทุกวัน ผมบอกไปว่ากำลังพยายามหามาจ่าย
เกียตินาคิน เสนอสัญญานรก ก็เลยบอกไปว่าขอคิดดูก่อน
จนท.เดี๋ยวส่งเรื่องให้ฝ่ายสัญญานรกอีกที (ส่งมาก็ไม่ทำอยู่ดี แค่อยากซื้อเวลาเพิ่ม 555)
CIMB 3 โทรทุกวันครับ
กรุงศรีโฮมโปร อาทิตย์ล่ะครั้งครับ

สู้ต่อไปครับ
ตอนนี้ติดอย่างเดียวครับ ที่ทำงานห้ามพกโทรศัพท์ครับ
เลยลำบากกับการรับสายหน่อย แต่ก็พยายามรับทุกสายครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106857 โดย setzero
Update ครับ 17/10/18 เข้ารอบบิลที่ 4
City bank โทรครั้งล่าสุดเมื่อสัปดาห์ที่แล้ว ให้เข้าร่วมสัญญานรก
TMB โทรมาเมื่อวาน ให้ทำสัญญานรก ปฏิเสธไป เลยบอกว่าจะส่งเรื่องไปฝ่ายกฎหมาย
UOB โทรเมื่อวาน แจ้งว่าเรื่องส่งฟ้องแล้ว ให้จ่ายมา 1 งวดภายในอาทิตย์นี้จะได้ทำเรื่องระงับให้(แหม่copyกันมากี่ปีแล้วเนี่ย)
ธนาคารเกียตินาคิน โทรมาเช้านี้ แจ้งให้ขยายงวดที่ชำระ ปฏิเสธไป จนท.แจ้งว่าจะส่งเรื่องไปข้างนอกเพื่อส่งฟ้องให้ไปเจรจากับหน่วยงานข้างนอกเอง
CIMB 3 โทรมาเมื่อวาน ไม่ได้รับสาย
กรุงศรีโฮมโปร เมื่อวานโทรมาให้จ่าย 1 งวด เพื่อดึงเวลาให้เรื่องอยู่ธนาคาร

ใครมีประสบการณ์กับ ธนาคารเกียตินาคินแชร์ได้นะครับ
ตอนนี้ผมมีข้อมูลของธนาคารนี้น้อยมากเลยครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106859 โดย krit_ktk
สิ้นเดือนนี้ จะหยุดจ่าย 3 เจ้าหนี้ครับ เริ่มไม่ไหวแล้ว

1.บัตรเครดิตออมสิน
2.บัตรเครดิต KTC
3.สินเชื่อบุคคล พรอมิส

สู้ๆ เป็นกำลังให้กัน สู้ต่อไปครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106875 โดย setzero
Update 17Oct18 ช่วงเย็นครับ
CIMB : จนท บริษัทแม็คเน๊ต ติดต่อมาให้ชำระหนี้โดยมีโปร H/C ที่ 60,000บาทก้อนเดียว จากยอดทั้งหมด 7หมื่นกว่าบาท
เลยยอกไปว่าตอนนี้ยังไม่มี แต่ถ้าสัปดาห์หน้าอาจจะมีที่ 40,000 บาทจากเงินประกันให้ช่วยต่อรองให้หน่อยถ้าได้ก็จ่ายเลย แต่จนทแจ้งว่าไม่น่าได้เพราะ เราผ่อนไปประมาณ 50,000 จากยอด1แสน
ถ้าธนาคารให้ก็น่าจะได้ 5หมื่นกว่าๆ
เลยบอกไปว่าให้ไปขอให้หน่อยมีแต่ 40,000 เลยนัดคุยอีกที วันพุธหน้า ครับ
แต่มีแอบขู่ว่าเรื่องตอนนี้อยู่ขั้นตอนฟ้องแล้ว
ลุ้นต่อว่าจะได้เท่าไรใจถ้าได้ 40,000 ตามที่ขอก็จะปิดเลยครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106894 โดย setzero
Update :18 Oct 18
City โทรมาแจ้งว่าเรื่องอยู่ในระหว่างทำการฟ้อง เลขคดีดำเลยยังไม่ออก
จนทเลยโทรมาเตือนให้จ่าย1งวดเพื่อดึง บช. ภายในอาทิตย์นี้

คงต้องเตรียมตัวขึ้นศาลแล้วสินะ ยอดเยอะด้วยสิhttp://debtclub.consumerthai.org/components/com_kunena/template/default/images/emoticons/av-496.gif

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #106903 โดย ยิ้มอ่อน

setzero เขียน: Update :18 Oct 18
City โทรมาแจ้งว่าเรื่องอยู่ในระหว่างทำการฟ้อง เลขคดีดำเลยยังไม่ออก
จนทเลยโทรมาเตือนให้จ่าย1งวดเพื่อดึง บช. ภายในอาทิตย์นี้

คงต้องเตรียมตัวขึ้นศาลแล้วสินะ ยอดเยอะด้วยสิhttp://debtclub.consumerthai.org/components/com_kunena/template/default/images/emoticons/av-496.gif

Citi เร็วแฮะ รอติดตามค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107110 โดย setzero
Update 25/10/18
สิ้นเชื่อ City bank ยอดเงินต้น 230,000
บัตร City cast back 110,000
บัตร กดเงินสด City 173,00
ยอดรวมก่อนหยุด ประมาณ5แสน หยุดเข้ารอบบิลที่4: ตั้งแต่โทรมาบอกว่าส่งฟ้องแล้วก็เงียบไปเลย
เริ่มเครียดอีกแล้ว จะได้หมายศาล หรือว่าส่งให้สำนักงานทวงหนี้ ต้องลุ้นอีกที

บัตรเครดิต TMB so fast 19,000
บัตรเครดิต TMB so good 110,000
ยอดรวมก่อนหยุด 129,000 : โทรมาแจ้งว่าส่งฟ้องแล้วเหมือนกัน

บัตรเครดิต UOB 100,000
บัตรกดเงินสด UOB 99,000
สินเชื่อ UOB 76,000
ยอดรวมก่อนหยุด 275,000 : โทรมาแจ้งว่าส่งฟ้องแล้วเหมือนกัน
สินเชื่อ เกียตินาคิน
ยอดรวมก่อนหยุด 15x,xxx : โทรมาแจ้งว่าส่งฟ้องแล้วเหมือนกัน ขยันกันจริงส่งฟ้องเนี่ย
สินเชื่อ CIMB 67,000 : สำนักงานแมคเน๊ต เสนอส่วนลด 60,000 แต่กำลังต่อรองเหลือ 40,000
มีแจ้งข้อมูลผิดด้วยว่าผมมีบัญชีหนี้อยู่2บัญชี ซึ่งผมยืนยันไปว่ามีแค่บัญชีเดียว
บัตรเครดิต กรุงศรีโฮมโป ยอดปัจจุบัน 22,xxx เสนอส่วนลด 14,000 กำลังต่อรองเหลือ 10,000 บาท
จนท.แจ้งว่าไม่ได้ ถ้า 13,000 จะทำเรื่องให้ เลยบอกว่าหาได้ชัวแค่ 10,000 บาท วันศุกร์นัดกันอีกที

เริ่มกังวลและลุ้นต่อไปว่าจะแค่ขู่หรือเปล่า แต่กังวลตัวยอดเยอะแล้วเค้าจะรีบส่งฟ้องนี่ล่ะ
ถ้าฟ้องคงจะไปเลื่อนนัดก่อนแล้วค่อยปรึกษาคุณอาไฟโรจ์น เรื่องเขียนสู้คดีเรื่องดอกเบี้ย เกินครับ
ใครมีประสบการณ์เรื่องสู้คดีรบกวน แชร์ด้วยกันนะครับ
ขอบคุณครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107111 โดย Pigpanda1982
Replied by Pigpanda1982 on topic บันทึกหนี้ 1.3 ล้าน
ติดตามกระทู้นี้ด้วยคน มีหนี้กับ UOB เหมือนกันครับ ส่งฟ้อง หมายศาลมาเรียบร้อย เผื่อมีแนวทางดีๆ จะได้เอาไปประยุกต์ใช้บ้างครับ เพราะเจ้าหน้าที่โทรมายืนยันว่าไม่มีส่วนลด T_T

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107129 โดย setzero
สู้ไปด้วยกันครับ
ยึดมั่นในแยวทางของชมรมครับ
เดี๋ยวเราก็ผ่านมันไปได้ครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107223 โดย setzero
update 30/10/18

บัตรเครดิต TMB so good 110,000
ยอดรวมก่อนหยุด 129,000 : โทรมาแจ้งว่าส่งฟ้องแล้วเหมือนกัน

ยอดรวมก่อนหยุด 275,000 : โทรมาแจ้งว่าส่งฟ้องแล้วเหมือนกัน
ยอดรวมก่อนหยุด 15x,xxx : โทรมาแจ้งว่าส่งฟ้องแล้วเหมือนกัน ขยันกันจริงส่งฟ้องเนี่ย
สินเชื่อ CIMB 67,000 : สำนักงานแมคเน๊ต แจ้งว่าไม่สามารถให้ได้ที่ยอด 40,000 เพราะเพิ่งจ่ายผ่อนรายเดือนไป50,000 จากยอดกู้ 100,000
ก็เลยบอกไปว่า ไม่ไหวที่ยอด 60,000 จนท เลยแจ้งว่ายังไงวันที่สองก็ต้องมียอดเดินบัญชี
บัตรเครดิต กรุงศรีโฮมโป ยอดปัจจุบัน 22,xxx เสนอส่วนลด 14,000 กำลังต่อรองเหลือ 10,000 บาท
จนท.แจ้งว่าได้สุดๆแค่ 13,000 ไม่ลดมากไปกว่านี้แล้ว และถ้าจนทคนอื่นมาดูแลต่อก็ให้ไม่เยอะเท่าเค้าแน่นอน

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ใครมีประสบการณ์ของ CIMB หรือ กรุงศรีโฮมโปร
ถ้าปล่อยไปจะได้ลดมากกว่านี้มั้ยครับ ช่วงนี้กลัว CIMB เห็นข่าวว่าฟ้องเร็วถ้าฟ้องส่วนลดจะได้ไม่เยอะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107224 โดย แม่น้องพรีม
Replied by แม่น้องพรีม on topic บันทึกหนี้ 1.3 ล้าน

setzero เขียน: update 30/10/18

สินเชื่อ CIMB 67,000 : สำนักงานแมคเน๊ต แจ้งว่าไม่สามารถให้ได้ที่ยอด 40,000 เพราะเพิ่งจ่ายผ่อนรายเดือนไป50,000 จากยอดกู้ 100,000
ก็เลยบอกไปว่า ไม่ไหวที่ยอด 60,000 จนท เลยแจ้งว่ายังไงวันที่สองก็ต้องมียอดเดินบัญชี
จนท.แจ้งว่าได้สุดๆแค่ 13,000 ไม่ลดมากไปกว่านี้แล้ว และถ้าจนทคนอื่นมาดูแลต่อก็ให้ไม่เยอะเท่าเค้าแน่นอน

ขอคำแนะนำหน่อยครับ ใครมีประสบการณ์ของ CIMB หรือ กรุงศรีโฮมโปร
ถ้าปล่อยไปจะได้ลดมากกว่านี้มั้ยครับ ช่วงนี้กลัว CIMB เห็นข่าวว่าฟ้องเร็วถ้าฟ้องส่วนลดจะได้ไม่เยอะ

รอติดตามเหมือนกันค่ะ

มีหนี้ของ Citibank กับ CIMB เหมือนกันค่ะ

Citibank โทรไม่บ่อย แต่เริ่มส่งข้อความให้ติดต่อกลับ เพื่อขอรับโปรแกรมช่วยเหลือ
CIMB โทรเกือบทุกวัน บอกว่า ยอดหนี้เริ่มไม่ถึงปี ให้รีบจ่าย กังวลว่าตัวนี้ น่าจฟ้องเร็วแน่ๆ เลย

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107361 โดย setzero
update 6-11-18
CIMB ครับ
จนท ยังยืนยังว่า ปิดยอด40,000 ไม่ได้ (ยอดเงินต้นก่อนหยุด6x,xxx)
ต่อรองนานพอสมควร จนทแจ้งว่า ถ้า 55,000 จะทำเรื่องให้แต่ขอเอกสารเพิ่มเติม
รบกวนขอความคิดเห็นของธนาคารนี้และบริษัทแมตเน็ตด้วยครับ ตอนนี้ลังเลอยู่ครับว่าจะไปทางไหนดี
1) ตกลง ที่ยอด 55,000 แล้วให้ธนาคารทำเรื่อง
2) ยอมปล่อยไปเสี่ยงดวงว่าจะได้ลดเพิ่ม หรือได้หมายศาลมาแทน

เงินพอมีปิดยอดที่ 55,000 อยู่ครับ แต่ถ้าได้ ยอด 40,000 ผมจะสามารถปิดบัตรโฮมโปรได้อีก 1 ใบครับ

รบกวนขอแนวทางและความคิดเห็นจากเพื่อนๆ พี่ๆ ในเวปด้วยครับ
ขอบคุณครับ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107558 โดย setzero
ตอนนี้เกียตรุกหนักมาก ส่งมา 2 สำนักงานกฎหมายเลย
1) ลีดเด๋อ โทรมาตอนกำลังงุดหงิดเรื่องงานเลยให้จ่ายหยอดจะได้ปรับโครงสร้าง บอกว่าไม่มีก็ย้ำอยู่นั้นล่ะประมาณ10รอบได้มั่ง เราก็ลำคานเลยบอกไปว่าปิดจบลดได้เท่าไร คุณเธอก็บอกสถานะรอฟ้องแล้วไม่มีส่วนลดย่ำอีกประมาณ 10รอบ ผมเลยตะบะแตกไป ไม่ลดก็ไม่มีจ่ายไม่ปรับสัญญานรกด้วย ทำตามระบบไปเลย คุณเธอก็เลยทำเสียงเข้ม "ค่ะรอนับหมายศาลตามภูมิลำเนาเลย" เลยแจ้งที่อยู่มาบ้านเลขที่นี้ใช่มั้ย ซึ่งเป็นที่อยู่เดิมที่ผมได้ขายไปแล้วและผมย้ายทะเบียนบ้านไปอยู่ตามภูมิลำเนาเรียบร้อย ผมก็เลยคิดว่านำนักงานนี้คงแค่ขู่เพราะข้อมูลที่อยู่ยังไม่ อัพเดท (ไม่รู้เดาถูกรึเปล่าแต่คงต้องวัดดวงเอาครับ555)
ผมก็เลย ครับ ตามนั้น ไม่ลดไม่มีจ่ายครับ

ส่วนอีกเจ้า ชื่อ นิติรัฐ
ส่งจม. ทวงมาที่บ้านเกิดเลยครับ แม่ผมเลยส่งline มาบอก สงสารแม่อยู่เหมือนกันท่านคงเครียดเอาแต่ถามว่าไหวมั้ย เป็นไงบ้างเจรจาไปได้กี่เจ้าแล้วปมเลยบอกท่านไปว่าไม่ต้องห่วงครับเดี๋ยวมันก็ผ่านไปได้ ไม่ต้องเครียดครับผมไม่ได้ฆ่าใครตายแค่เป็นหนี้

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107559 โดย Anu19
ขอติดตามด้วยคนค่ะ มีสินเชื่อ TMB / CIMB / City Bank ขอสู้ด้วยคนค่ะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107685 โดย setzero
update 16-11-18
เกียรตินาคิน ทวงโดยลีดเด๋อกรุ๊ป
จนท. |ให้จ่ายยอด ค้าง4เดือน แจ้งว่าธนาคารนี่ไม่มีส่วนลดเหมือนธนาคารอื่น
ตอนนี้ส่งฟ้องแล้ว
ผม : ขอเลขคดีด้วยครับ
จนท. :บอกกำลังคัดสำนวณ ให้รีบจ่ายยอดค้างให้หมด
ผม :แจ้งไปว่ายังไม่มีกำลังพยายามหาอยู่
จนท. :งั้นคงต้องปล่อยเรื่องตามระบบ
ผม : ครับ

กรุงศรี โฮมโปร
หนังจาก fax ยอดหนี้ไปขอส่วนลด จาก 23,xxx เหลือ 11,000
ข่าวร้าย จนท ลีดเด๋อ : แต้งว่าธนาคารไม่อนุมัติ อนุมัติแค่ยอดเดิม 14,000
ผม : งั้นปล่อยเลยครับ ขอบคุณครับที่เดินเรื่องให้

CIMB: บอกจนทเมคเน๊ต หาได้แค่ 42,000
จนท. ให้ลองพยายามหาเพิ่มดูเดี๋ยวจะโทรมาใหม่
ผม ครับ (ถ้าโทรมาอีกก็จะยืนยังคำเดิม ได้แค่นี้)

สินเชื่อ city เงียบจนหน้ากลัว ผมเลยโทรไปเอง ขอส่วนลดปิด
จนท.โอนให้หัวหน้า
หัวหน้า : บัญชีคุณอยู่ระหว่างฟ้อง ไม่สามารถลดเงินต้นได้ ยอดฟ้องที่ 27x,xxx ลดได้ 230,000
(ยอดเงินต้น 22x,xxx)
ผม : ยังมีไม่ถึงครับ
หัวหน้า : งั้นก็ปล่อยตามระบบครับ
ผม : ครับ

City บัตรReady บัตรเครดิต
เสนอ ยอดลดให้ 30%
ผม : ยังมีไม่ถึงขอเวลาหาก่อน
จนท.ยื่นสัญญานรก แต่ต้องจ่าย 2งวด
ผม: ยังไม่มีเงิน
จนท. งั้นจะส่งฟ้อง
ผม : ปบ่อยตามระบบเลยครับ
จนท. ค่ะแล้วจะติดต่อใหม่

UOB :เงียบกริบ
TMB : ส่งข้อความยื่นสัญญานรก

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107692 โดย nppar

setzero เขียน: สวัสดีครับ

ตอนนี้ผมมีปัญหาเรื่องบัตรเครดิตบัตรกดเงินสด และสิ้นเชื่อเงินสด
เรื่องมีอยู่ว่า ผมเป็นหนี้กับเรื่องการพนันโดยเฉพราะพนันบอล จากตอนแรกมีบัตรเครดิตแค่ 2 ใบ ก็กดมาจ่ายหนี้พนันจนเต็ม พอเต็มก็แอบไปเปิดบัตรเพื่อเอามาจ่ายใหม่จ่ายบอลจ่ายบัตรที่กดออกมา หมุนไปหมุนมาจนยอดรวมกันประมาณ 5แสนบาทในระยะเวลาประมาณ ปีครึ่ง จากนั้นก็เลิกเล่นบอลเพราะเริ่มสำนึกได้ว่าต่อให้เล่นยังไงก็ไม่มีทางหาเงินมาจ่ายหนี้บัตรที่กดมาได้ แต่มันก็สายเกินไปแล้วเพราะว่าลำพังเงินเดือนก็ไม่สามารถจ่ายขั้นต่ำของบัตรเครดิตได้อีกก็เลยต้องหมุนเงินโดยกู้เงินมาจ่ายแล้วก็เริ่มหมุนเงินอีกรอบเพราะไม่กล้าบอกที่บ้าน จนกระทั่งเงินที่กู้มาและวงเงินบัตรเต็มอีกครั้ง ตอนนี้ยอดพุ่งไปประมาณ 1ล้านบาท ยอมรับเลยว่าเครียดมากจริงๆ หาทางออกไม่เจอว่าจะทำยังไงต่อไป จะฆ่าตัวตายก็กลัวครอบครัวจะเดือดร้อน เพราะเป็นเสาหลักในการหาเงิน จนกระทั่งได้มาเจอกลุ่มนี้ครับ และเริ่มอ่านรายละเอียดของพี่ๆ ที่เคยปลดหนี้มาก็เริ่มเห็นแสงสว่าง ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ
ยอดหนี้ตอนนี้ก็มีดังต่อไปนี้ครับ
สิ้นเชื่อ City bank ยอดเงินต้น 230,000
สินเชื่อ เกียตินาคิน 160,000
สินเชื่อ CIMB 67,000
บัตรเครดิต กรุงศรีโฮมโปร 23,000

ตอนนี้เริ่มหยุดจ่ายเดือนนี้เดือนแรกทุกอย่างครับ
ยังไงก็ขอฝากตัว และ ขอคำปรึกษากับพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ
ตอนนี้ตั้งเป้าเก็บเงิน ให้ได้เดือนล่ะ 10,000 บาทครับ
สักวันผมจะต้องปลดหนี้ให้ได้ครับ

และก็ฝากเตือนทุกคนด้วยนะครับเกี่ยวกับการเล่นพนันมันไม่ทำให้ใครรวยได้หรอกครับ
แม้กระทั่งเจ้ามือ ถ้าเจ้ามือโดนคนเล่นหนี้หนีเจ้ามือก็เจ๊งได้เหมือนกันครับ
ขอให้ประสพการณ์ขอผมเป็นเครื่องเตือนสติให้กับทุกคนนะครับ
เดี๋ยวผมจะมา Update กระทู้เมื่อมาความคืบหน้านะครับ

ขอบคุณครับ

มีเจ้าหนี้เดียวกันอยุ่หลายเจ้าเลยค่ะ
เกียรตินาคินนี่ข้อมูลน้อยมากจริงๆ ของเราเพิ่งเริ่มหยุดรอบบิลแรก ไม่รู้จะหมู่หรือจ่า เลยนะคะ
มาติดตามด้วยคน หากมีอะไรจะมาแจ้งค่ะ สู้ๆนะคะ

5 ปี 5 เดือน ที่ผ่านมา #107697 โดย k-effect

setzero เขียน: Update :18 Oct 18

55 เหมือนผมเลยโทรมาวันนี้ ผมถามยอดฟ้องเท่าไหร่เพราะส่งมา ครึ่งทางของ สัญญา แล้ว เขาบอกว่า 170,000 ผมบอกใช่เหรอ ยอดกู้มา 280,000 ส่งมา 2 ปีเหลือ 170,000 นี่นะ คิดในใจกรูไปตายดาบหน้าดีกว่า

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107718 โดย setzero

nppar เขียน:

setzero เขียน: สวัสดีครับ

ใช่ครับข้อมูลน้องมากจริงๆ
แต่ก็เตรียมใจไว้แล้วครับเพราะมีทางนี้ทางเดียวที่จะเป็นอิสระได้
ไม่ว่าผลลัพธ์ข้างหน้าจะเป็นยังไง คงต้องค่อยๆแก้ไปทีล่ะปมครับ
ในเมื่อเราเป็นคนก่อหนี้เองเราก็ต้องแก้หนี้ด้วยตัวเองครับ
ยอดผมเยอะกลัวว่าถ้าจะทำยอมที่ศาลทั้งหมดก็กลัวไม่ไหวด้วย
มีบ้านที่ยังผ่อนอยู่อีก คงต้องสู้จนถึงที่สุดล่ะครับ

ตอนนี้ผมมีปัญหาเรื่องบัตรเครดิตบัตรกดเงินสด และสิ้นเชื่อเงินสด
เรื่องมีอยู่ว่า ผมเป็นหนี้กับเรื่องการพนันโดยเฉพราะพนันบอล จากตอนแรกมีบัตรเครดิตแค่ 2 ใบ ก็กดมาจ่ายหนี้พนันจนเต็ม พอเต็มก็แอบไปเปิดบัตรเพื่อเอามาจ่ายใหม่จ่ายบอลจ่ายบัตรที่กดออกมา หมุนไปหมุนมาจนยอดรวมกันประมาณ 5แสนบาทในระยะเวลาประมาณ ปีครึ่ง จากนั้นก็เลิกเล่นบอลเพราะเริ่มสำนึกได้ว่าต่อให้เล่นยังไงก็ไม่มีทางหาเงินมาจ่ายหนี้บัตรที่กดมาได้ แต่มันก็สายเกินไปแล้วเพราะว่าลำพังเงินเดือนก็ไม่สามารถจ่ายขั้นต่ำของบัตรเครดิตได้อีกก็เลยต้องหมุนเงินโดยกู้เงินมาจ่ายแล้วก็เริ่มหมุนเงินอีกรอบเพราะไม่กล้าบอกที่บ้าน จนกระทั่งเงินที่กู้มาและวงเงินบัตรเต็มอีกครั้ง ตอนนี้ยอดพุ่งไปประมาณ 1ล้านบาท ยอมรับเลยว่าเครียดมากจริงๆ หาทางออกไม่เจอว่าจะทำยังไงต่อไป จะฆ่าตัวตายก็กลัวครอบครัวจะเดือดร้อน เพราะเป็นเสาหลักในการหาเงิน จนกระทั่งได้มาเจอกลุ่มนี้ครับ และเริ่มอ่านรายละเอียดของพี่ๆ ที่เคยปลดหนี้มาก็เริ่มเห็นแสงสว่าง ยังไงก็ขอฝากตัวด้วยนะครับ
ยอดหนี้ตอนนี้ก็มีดังต่อไปนี้ครับ
สินเชื่อ เกียตินาคิน 160,000
สินเชื่อ CIMB 67,000
บัตรเครดิต กรุงศรีโฮมโปร 23,000

ตอนนี้เริ่มหยุดจ่ายเดือนนี้เดือนแรกทุกอย่างครับ
ยังไงก็ขอฝากตัว และ ขอคำปรึกษากับพี่ๆทุกคนด้วยนะครับ
ตอนนี้ตั้งเป้าเก็บเงิน ให้ได้เดือนล่ะ 10,000 บาทครับ
สักวันผมจะต้องปลดหนี้ให้ได้ครับ

และก็ฝากเตือนทุกคนด้วยนะครับเกี่ยวกับการเล่นพนันมันไม่ทำให้ใครรวยได้หรอกครับ
แม้กระทั่งเจ้ามือ ถ้าเจ้ามือโดนคนเล่นหนี้หนีเจ้ามือก็เจ๊งได้เหมือนกันครับ
ขอให้ประสพการณ์ขอผมเป็นเครื่องเตือนสติให้กับทุกคนนะครับ
เดี๋ยวผมจะมา Update กระทู้เมื่อมาความคืบหน้านะครับ

ขอบคุณครับ

มีเจ้าหนี้เดียวกันอยุ่หลายเจ้าเลยค่ะ
เกียรตินาคินนี่ข้อมูลน้อยมากจริงๆ ของเราเพิ่งเริ่มหยุดรอบบิลแรก ไม่รู้จะหมู่หรือจ่า เลยนะคะ
มาติดตามด้วยคน หากมีอะไรจะมาแจ้งค่ะ สู้ๆนะคะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107719 โดย setzero

k-effect เขียน:

55 เหมือนผมเลยโทรมาวันนี้ ผมถามยอดฟ้องเท่าไหร่เพราะส่งมา ครึ่งทางของ สัญญา แล้ว เขาบอกว่า 170,000 ผมบอกใช่เหรอ ยอดกู้มา 280,000 ส่งมา 2 ปีเหลือ 170,000 นี่นะ คิดในใจกรูไปตายดาบหน้าดีกว่า

คงต้องลุ้นกันล่ะครับว่าจริงหรือหลอก
ขอให้ไม่จริงแล้วเสนอส่วนลดมาก่อนทีเถอะ

5 ปี 4 เดือน ที่ผ่านมา #107744 โดย nppar

setzero เขียน: Updateหลังจากที่กำลังจะผ่านไป 1 รอบบิลครับ
City bank โทรตามทุกวัน วันล่ะครั้งครับ
TMB เงียบกริบ นานๆโทรทีครับ
UOB ตอนนี้เริ่มโทรล่ะ เลยกำกนดตั้งแต่วันที่ 19
เกียตินาคิน นานๆโทรทีครับ น่าจะ 2-3 ครั้งเองครับถ้าจำไม่ผิด
CIMB 3 วันโทรครั้งนึงครับ
กรุงศรีโฮมโปร อาทิตย์ล่ะครั้งครับ

ตอนนี้ติดอย่างเดียวครับ ที่ทำงานห้ามพกโทรศัพท์ครับ
เลยลำบากกับการรับสายหน่อย แต่ก็พยายามรับทุกสายครับ

ทางนี้ CIMB โทรเก่ง โทรทุกวัน เปลี่ยนคนโทรเรื่อยๆเลยค่ะ
เหนื่อยจะรับโทรศัพท์ :wake:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.674 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena