เป็นหนี้บัตร 4 ใบ A money , FC , Aeon , Umay เก็บออมเพื่อ H/C

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108630 โดย NooNiiZ14
หลังจากพี่อ้อนหายไปนานมากกกกกก

พี่อ้อน : ยอดหนี้ของคุณ 36,264.37 สะดวกจ่ายเมื่อไหร่คะ?
เราเอง : ตอนนี้ยังไม่สะดวกค่ะกำลังรอดูยอดโบนัสเดือนหน้า
พี่อ้อน : จะชำระเดือนหน้าหรอคะ?
เราเอง : ยังไม่แน่ใจค่ะต้องรอดูตัวเงินก่อน...แล้วถ้าปิดบัญชีจะลดได้เหลือเท่าไหร่คะ?
พี่อ้อน : อ่อ ไม่สามารถแจ้งได้ค่ะ คือถ้าแจ้งแล้วลูกค้าต้องชำระเลย!!!
เราเอง : อ่อค่ะ! งั้นก็ค่อยติดต่อมาอีกทีเดือนหน้าละกันนะคะ
พี่อ้อน : ค่ะ...ตู้ดๆๆๆๆ วางสายใส่เฉยเลยจ้าาาา

คิดในใจ อะไรฟระ? ถ้าบอกส่วนลดแล้วให้จ่ายเลยทันทีผีตัวไหนจะหาเงินทัน! ถ้าเงินที่มีมันไม่พอจ่ายยอดที่ลดให้ล่ะ??
พี่อ้อนลีลามากขนาดนี้ก็รอไปก่อนนะจ้าาา เดือนหน้าขอปิดพี่ A money ก่อนละกัน :ลั่ลล้า:

ตั้งเป้าไว้ว่าจะปิดให้หมดทั้ง 2 ใบภายในปีนี้จ้า ฮึบๆ เก็บเงินวนไป โชคดีที่เริ่มมีรายได้เสริมจากการขอยครีมออนไลน์เข้ามาบ้าง การเงินเลยคล่องขึ้นเยอะ :สู้ๆ:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108901 โดย NooNiiZ14
วันนี้พี่เอมันนี่โทรมาแล้วจ้าาาา หลังจากหายไปนานมากๆ วันนี้ยื่นส่วนลดที่น่าพอใจมาให้

พี่เอ : ตอนนี้ยอดค้างชำระของคุณอยู่ที่ 45,572.55 แล้วนะคะ
เรา : ค่ะ กำลังจะโทรไปสอบถามยอดปิดอยู่พอดีเพราะเพิ่งได้รับทราบยอดโบนัสที่จะได้เดือนหน้า
พี่เอ : ค่ะ คุณลูกค้า ตอนนี้เรามีส่วนลดให้สำหรับปิดบัญชี ไม่ทราบว่าสนใจมั้ยคะ?
เรา : ค่ะ ต้องปิดยอดที่เท่าไหร่คะ?
พี่เอ : ถ้าปิดยอดอยู่ที่ 17,000 ค่ะ ชำระภายใน 30 นี้ค่ะ
เรา : ลดอีกนิดได้มั้ยคะ? พอดีเงินไม่พอ
พี่เอ : ลูกค้าไหวที่เท่าไหร่คะ?
เรา : ซัก 15,000 ได้มัยคะ?
พี่เอ : ขออภัยนะคะลดสุดๆ ได้ที่ 16,500 ค่ะ
เรา : (คิดในใจส่วนลดโอเคมากเพราะจริงๆ ตั้งเป้าไว้ที่ 20,000) งั้นก็ได้ค่ะ ชำระไม่เกิน 30 มค.ใช่มั้ยคะ?
พี่เอ : ใช่ค่ะคุณลูกค้า หากปิดแล้วจะได้เอกสารปิดยอดภายใน 45 วันค่ะ
เรา : โอเคค่ะ เดี๋ยวสิ้นเดือนไปชำระค่ะ
พี่เอ : ขอบคุณค่ะ สวัสดีค่ะ
เรา : .... วางสายพร้อมยิ้มแก้มจะแตก

เตะถ่วงมานานมากรวมๆ หยุดจ่ายไปประมาน 1 ปี 1 เดือนในที่สุดก็ได้ยอด H/C ตามเป้า แถมได้ลดเยอะกว่าเป้าที่ตั้งไว้ซะอีก....สิ้นเดือนนี้เตรียมปิดอีกใบจ้า :ลั่ลล้า:

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #108902 โดย NooNiiZ14
Update ยอดบัตรที่เหลืออีกซักหน่อย 21/1/62

1.เฟิสช้อย 12,327.80 หยุดจ่ายยอดสุดท้ายอยู่ที่ 12,586.08 ปิดแล้วที่ยอด 5,700 @29/6/61

2.ยูเมะ อีซี่บาย 64,894 (H/C ที่ 30,000 ผ่อนจ่าย 5 งวด) จ่ายครบแล้ว @2/11/61

3.อิออนมีทั้งบัตรเครดิต และกดเงินสด 36,264.37 (บอกไปว่าโบนัสออกเดือนหน้า กุมภา 62 ให้ติดต่อมาใหม่ รอดูยอดโบนัสอยู่)
ตั้งเป้าขอ H/C ที่ 20,000-25,000

4.A money 38,371.27 ยอดสุดท้ายพุ่งไปที่ 45,572.55 ยื่นส่วนลดมาให้ที่ 16,500 รอจ่ายปิดสิ้นเดือนนี้ค่ะ เตะถ่วงมานานรวมๆ หยุดจ่ายไปประมาน 1 ปี 1 เดือนในที่สุดก็ได้ยอด H/C ตามเป้าซักที

:ลั่ลล้า: :สู้ๆ: :ลั่ลล้า: :สู้ๆ:

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108949 โดย NooNiiZ14
ปิด Amoney เรียบร้อยแล้วจ้าาาา ได้เอกสารยืนยันส่วนลดปุ๊ปก็ไปจ่ายเลยทันที รอเอกสารปิดบัญชีอีกประมาณ 45 วันค่ะ โล่งมากกกก ตอนนี้เหลือแค่ Aeon จ้าวเดียวเท่านั้น สู้ๆ ฮึบๆ คาดว่าน่าจะปิดได้ภายในครึ่งปีแรกนี้แน่นอนค่ะ

NooNiiZ14 เขียน: Update ยอดบัตรที่เหลืออีกซักหน่อย 21/1/62

1.เฟิสช้อย 12,327.80 หยุดจ่ายยอดสุดท้ายอยู่ที่ 12,586.08 ปิดแล้วที่ยอด 5,700 @29/6/61

2.ยูเมะ อีซี่บาย 64,894 (H/C ที่ 30,000 ผ่อนจ่าย 5 งวด) จ่ายครบแล้ว @2/11/61

3.อิออนมีทั้งบัตรเครดิต และกดเงินสด 36,264.37 (บอกไปว่าโบนัสออกเดือนหน้า กุมภา 62 ให้ติดต่อมาใหม่ รอดูยอดโบนัสอยู่)
ตั้งเป้าขอ H/C ที่ 20,000-25,000

4.A money 38,371.27 ยอดสุดท้ายพุ่งไปที่ 45,572.55 ยื่นส่วนลดมาให้ที่ 16,500 รอจ่ายปิดสิ้นเดือนนี้ค่ะ เตะถ่วงมานานรวมๆ หยุดจ่ายไปประมาน 1 ปี 1 เดือนในที่สุดก็ได้ยอด H/C ตามเป้าซักที

:ลั่ลล้า: :สู้ๆ: :ลั่ลล้า: :สู้ๆ:

5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #108950 โดย NooNiiZ14
Update ยอดบัตรที่เหลืออีกซักหน่อย 22/1/62

1.เฟิสช้อย 12,327.80 หยุดจ่ายยอดสุดท้ายอยู่ที่ 12,586.08
ปิดแล้วที่ยอด 5,700 จ่ายงวดเดียว @29/6/61

2.ยูเมะ อีซี่บายยอดสุดท้ายพุ่งไปที่ 64,894 ปิดแล้วที่ยอดที่ 30,000 ผ่อนจ่าย 5 งวด จ่ายครบแล้ว @2/11/61

4.A money 38,371.27 ยอดสุดท้ายพุ่งไปที่ 45,572.55 ปิดแล้วที่ยอด 16,500 จ่ายงวดเดียว @22/1/62

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109011 โดย jheejhee123
ตอนนี่ ทางบัตรเจฟินเทค ของเราได้เป็นการสืบทรัพย์ เพราะอะไรอ่ะค่ะ ทั้งที่ไปขึ้นศาล และก่อนนี้ ก้อตกลงยอมจ่ายที่เดือนละ 2,000 บาท

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109013 โดย aof

jheejhee123 เขียน: ตอนนี่ ทางบัตรเจฟินเทค ของเราได้เป็นการสืบทรัพย์ เพราะอะไรอ่ะค่ะ ทั้งที่ไปขึ้นศาล และก่อนนี้ ก้อตกลงยอมจ่ายที่เดือนละ 2,000 บาท

หลังจากตกลงจ่ายเดือนละ 2000 ได้มีการชำระปกติไหมครับ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109033 โดย ต้องสตรองกว่าหนี้

destinyza เขียน:

NooNiiZ14 เขียน: Update ในส่วนของบัตร A money ค่าาาาา

ลองจิ้มโทรไปตามเบอร์ที่ให้มาในจดหมาเรื่องขอคำปรึกษาเกี่ยวกับยอดค้างชำระ
ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่มีส่วนลดใดๆ ให้ถึงแม้จะปิดทั้งก้อน ต้องปิดตามยอดที่ชั้นแจ้งเท่านั้นนะ!! (พูดด้วยน้ำเสียงแบบเหยียดๆ ไงไม่รู้)
แล้วก็บอกว่าเดี๋ยวจะให้เจ้าหน้าที่ที่ดูแลสัญญาของเราติดต่อมาแจ้งรายละเอียดเรื่องการผ่อนชำระอีกทีนึง
ละก็มีถามว่าหยุดจ่ายเพราะอะไรเราก็บอกไปตามตรงว่าก่อนหน้านี้โดนโกงเงินมา แล้วก็ลาคลอดด้วย
(เราเคยเป็นท้าวแชร์โดนลูกแชร์โกงไปหลักล้านเลยหมดตัว แถมมีหนี้ตามมาเพียบ)

สำหรับจ้าวนี้เราคิดว่าจะเคลียเป็นจ้าวสุดท้ายเลย จะฟ้องก็ฟ้องไปส่วนอะไรก็ไม่มีแถมพูดจาด้วยน้ำเสียงดูถูกเหยียดหยาม พูดห้วนๆ อีกต่างหาก ส่วนบัตรตัวอื่นรอการติดต่อมาอีก ถ้ามีความคืบหน้าเดี๋ยวมาอัพเดตต่อจ้า

ปล.เราหยุดจ่ายจ้าวนี้มาเข้าเดือนที่ 7 แล้วค่ะถ้าตัดรอบอีกทีเดือนหน้าก็จะขึ้นเดือนที่ 8

สวัสดีครับ ของเราได้หมายศาลแล้วครับ ให้ไปขึ้นศาล 21/08/2018 ยอดรวม 24000 และมีหนังสือแนบมาให้ เบอร์โทรไป เพื่อเจรจาไกล่เกลี่ย เราลองโทรไปคุย พนักงานพูดจา ไม่ดีครับ พูดเหมือนกวนตีนไม่สนใจ เพราะมันส่งเรื่องขึ้นศาลแล้ว พนักงานพูดมาคำเดียว จ่ายหมายในวัน นี้่ยอดปิด จะถอดเรื่องออกจากศาล เราบอกว่า เราไหวที่ เดือน 1000 บาท พนักงานพูดว่าเจอกันที่ศาล ผมบอก ได้ครับเจอที่ศาล A money เจ้าหนี้ น่าไม่มีส่วนลดไรเลยครับ[/quot

วงเงิน 24000 เหมือนกันเลยคะ ตอนนี้เราหยุดจ่ายไป4-5รอบบิลแล้ว มีโทรมาบ้างประปรายชวนปรับโครงสร้างหนี้ ไม่ทราบว่าของคุณพี่หยุดจ่ายกี่รอบบิลคะ ถึงได้รับจดหมายแบบนี้ เผื่อเราจะเตรียมรับมือ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109036 โดย jheejhee123
ยังไม่เริ่มการชำระค่ะ เริ่มชำระ สิ้นเดือนมกราคม 2562 นี้ค่ะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109040 โดย pacharida
พี่ค่ะ ทำไง ยอด ของเฟิร์สช้อยพี่จ่ายเป็นงวดๆได้ค่ะ หนูเค้าให้ปิดทีเดียวเลยค่ะ โทรไปตั้งหลายรอบไม่ยอมรับสายเลย

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109062 โดย NooNiiZ14
ทางเจ้าหน้าที่เค้าเสนอมาให้เองจ้า ทีแรกก็มีเสนอปิดก้อนเดียวเลยลองถามว่าถ้าแบ่งชำระจะได้มั้ย ได้เท่าไหร่ยังไง แต่ของเราตกลงจ่ายปิดงวดเดียวเพราะจ่ายน้อยกว่าแบบผ่อนจ้า ส่วนยูเมะก็ถามเค้าลักษณะเดียวกันเลย บอกเค้าไปว่าเคยเสนอมาปิดเป็นก้อนเท่านี้แต่ไม่มีปัญญาจ่ายหรอก แต่ถ้าให้ผ่อนได้นิดนึงก็พอไหวเลยต่อรองไปว่าขอ H/C เท่าเดิมแต่ขอผ่อน เจ้าหน้าที่เลยเสนอให้ 5 งวดค่ะ เราเห็นว่าโอเคจ่ายไหวก็เลยตกลงไปตามนี้ แต่ถ้าพอมีเงินเก็บจำนวนนึงก็ขอต่อรองจ่ายงวดเดียวไปเลยจะคุ้มกว่าค่ะ บอกไปเลยเราไหวแค่นี้ๆ ถ้าไม่ได้ก็ขอไปจ่ายที่อื่นก่อน เพราะที่อื่นเสนอส่วนลดมาให้เท่านี้ (อันนี้แล้วแต่เทคนิคการต่อรองของแต่ละคนนะคะ ของเรา เราพูดลักษณะนี้เจ้าหน้าที่เลยรีบขออนุมัติให้เพราะกลัวเราไปจ่ายที่อื่นก่อน)

pacharida เขียน: พี่ค่ะ ทำไง ยอด ของเฟิร์สช้อยพี่จ่ายเป็นงวดๆได้ค่ะ หนูเค้าให้ปิดทีเดียวเลยค่ะ โทรไปตั้งหลายรอบไม่ยอมรับสายเลย

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109063 โดย NooNiiZ14
มีการทำผิดเงื่อนไขการชำระอะไรมั้ยคะ? ถ้าผิดเงื่อนไขข้อตกลงก็อาจจะโดนสืบทรัพย์เพื่อทำการยึดทรัพย์ก็ได้นะ ลองไปดูเอกสารที่ทำข้อตกลงไว้ก่อนนะคะ ว่ามีอะไรบ้างถ้าคุณมีการทำผิดเงื่อนไขจริงๆ น่ะค่ะ

jheejhee123 เขียน: ตอนนี่ ทางบัตรเจฟินเทค ของเราได้เป็นการสืบทรัพย์ เพราะอะไรอ่ะค่ะ ทั้งที่ไปขึ้นศาล และก่อนนี้ ก้อตกลงยอมจ่ายที่เดือนละ 2,000 บาท

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109068 โดย prim31032561
ค้างจ่าย อีซี่ กี่รอบบิลคะ ถึงมีเสนอส่วนลดให้ ดิฉันค้างเข้ารอบบิล ที่4แล้ว มีโทรมาจากสนญ.บอกไม่มีนโยบายให้ส่วนลดแล้ว เริ่มปีใหม่ มีใครได้ส่วนลดบ้างยังคะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109080 โดย NooNiiZ14
หยุดจ่ายไปเกือบๆ 1 ปีได้ค่ะ เค้าคงบอกไปงั้นหลอกให้เราจ่ายหยอดเพื่อต่ออายุสัญญาไปเรื่อยๆ ถ้าพอมีเงินเก็บซักนิดก็ลองติดต่อไปก่อนก็ได้นะคะว่าอยากปิด มีงบเท่านี้ๆ ลองดูว่าจะลดได้เท่าไหร่น่ะค่ะ

prim31032561 เขียน: ค้างจ่าย อีซี่ กี่รอบบิลคะ ถึงมีเสนอส่วนลดให้ ดิฉันค้างเข้ารอบบิล ที่4แล้ว มีโทรมาจากสนญ.บอกไม่มีนโยบายให้ส่วนลดแล้ว เริ่มปีใหม่ มีใครได้ส่วนลดบ้างยังคะ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109157 โดย Kanittha2529

NooNiiZ14 เขียน: วันนี้พี่เอมันนี่โทรมาแล้วจ้าาาา หลังจากหายไปนานมากๆ วันนี้ยื่นส่วนลดที่น่าพอใจมาให้

พี่เอ : ตอนนี้ยอดค้างชำระของคุณอยู่ที่ 45,572.55 แล้วนะคะ
เรา : ค่ะ กำลังจะโทรไปสอบถามยอดปิดอยู่พอดีเพราะเพิ่งได้รับทราบยอดโบนัสที่จะได้เดือนหน้า
พี่เอ : ค่ะ คุณลูกค้า ตอนนี้เรามีส่วนลดให้สำหรับปิดบัญชี ไม่ทราบว่าสนใจมั้ยคะ?
เรา : ค่ะ ต้องปิดยอดที่เท่าไหร่คะ?
พี่เอ : ถ้าปิดยอดอยู่ที่ 17,000 ค่ะ ชำระภายใน 30 นี้ค่ะ
เรา : ลดอีกนิดได้มั้ยคะ? พอดีเงินไม่พอ
พี่เอ : ลูกค้าไหวที่เท่าไหร่คะ?
พี่เอ : ขออภัยนะคะลดสุดๆ ได้ที่ 16,500 ค่ะ
เรา : (คิดในใจส่วนลดโอเคมากเพราะจริงๆ ตั้งเป้าไว้ที่ 20,000) งั้นก็ได้ค่ะ ชำระไม่เกิน 30 มค.ใช่มั้ยคะ?
พี่เอ : ใช่ค่ะคุณลูกค้า หากปิดแล้วจะได้เอกสารปิดยอดภายใน 45 วันค่ะ
เรา : โอเคค่ะ เดี๋ยวสิ้นเดือนไปชำระค่ะ
เรา : .... วางสายพร้อมยิ้มแก้มจะแตก

เตะถ่วงมานานมากรวมๆ หยุดจ่ายไปประมาน 1 ปี 1 เดือนในที่สุดก็ได้ยอด H/C ตามเป้า แถมได้ลดเยอะกว่าเป้าที่ตั้งไว้ซะอีก....สิ้นเดือนนี้เตรียมปิดอีกใบจ้า :ลั่ลล้า:

สอบถามค่ะ คุณหยุดจ่ายเอมันนี่มานานแต่ไหนคะ
ของเรายอด 85000 หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่ 2 ( วันที่ 2/2/19 นี้ค่ะ). เจ้าหน้าที่โทรมาให้จ่ายบิลแรกเข้าไปจ่ายที่ยอด 2600 วันในวันที่ 2/2/19 ก่อน 3 ทุ่ม. ไม่งั้นต้องส่งเรื่องให้อีกฝ่ายดูแลแทน
แอบกังวัลเหมือนกันค่ะ. ควรหนุดจ่ายต่อไปใช่มั้ยคะ แล้วเค้าจะกดดันมากขึ้นเรื่อยๆหร่อป่าว

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109168 โดย NooNiiZ14
หยุดจ่ายไป 1 ปี 1 เดือนค่ะ เจ้าหน้าที่มันชอบขู่แบบนี้ล่ะคะ เราทนรับสายประมาน 4-5 รอบบิลได้หลังๆ มารำคานก็ไม่รับสายอีกเลย แล้วก็ไม่โทรหามาพักใหญ่เลยค่ะเพิ่งมีติดต่อมาเมื่อเดือนที่แล้ว ละก็เสนอส่วนลดมา เรามีเงินอยู่ในมือพอดีเลยตกลงปิดจบไป ต้องอดทนเท่านั้นค่ะ อย่าเผลอไปจ่ายหยอดเชียว อดทนและเก็บออมให้ได้เยอะๆ แล้วติดต่อมันไปก็ได้ค่ะ ถ้ามีเงินในมืออะไรก็ง่ายไปหมดเวลาจะต่อรอง

Kanittha2529 เขียน:

NooNiiZ14 เขียน: วันนี้พี่เอมันนี่โทรมาแล้วจ้าาาา หลังจากหายไปนานมากๆ วันนี้ยื่นส่วนลดที่น่าพอใจมาให้

สอบถามค่ะ คุณหยุดจ่ายเอมันนี่มานานแต่ไหนคะ
ของเรายอด 85000 หยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่ 2 ( วันที่ 2/2/19 นี้ค่ะ). เจ้าหน้าที่โทรมาให้จ่ายบิลแรกเข้าไปจ่ายที่ยอด 2600 วันในวันที่ 2/2/19 ก่อน 3 ทุ่ม. ไม่งั้นต้องส่งเรื่องให้อีกฝ่ายดูแลแทน
แอบกังวัลเหมือนกันค่ะ. ควรหนุดจ่ายต่อไปใช่มั้ยคะ แล้วเค้าจะกดดันมากขึ้นเรื่อยๆหร่อป่าว

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109174 โดย Kanittha2529
ขอบคุณค่ะ
แต่ เอมันนี่ นางจิกเก่งมาก วันละ 3-4 ส่ย พักหลังๆเรารำคาญ ก็จะตอกไปว่า เมื่อกี้โทรมาแล้วนะคะ นางก็จะอึ้งๆ แล้วก็ขอโทษ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109183 โดย NooNiiZ14
เราก็ด่าหมดค่ะ แล้วแจ้งว่าให้โทรมาแค่ช่วงพัก ถ้าโทรมานอกจากเวลาที่แจ้งแล้วหาว่าติดต่อไม่ได้จะโทรไปร้องเรียนนะ นางก็เลยไม่ค่อยโทรมาป่วนเท่าไหร่ค่ะพักหลังๆ จ้าวไหนโทรป่วนเราจะโทรไปร้องเรียนก่อนค่ะ แล้วพอมีโทรมาเราก็จะขู่ไปอีก หลังจากนั้นก็ไม่ค่อยป่วนกันอีกเลย

Kanittha2529 เขียน: ขอบคุณค่ะ
แต่ เอมันนี่ นางจิกเก่งมาก วันละ 3-4 ส่ย พักหลังๆเรารำคาญ ก็จะตอกไปว่า เมื่อกี้โทรมาแล้วนะคะ นางก็จะอึ้งๆ แล้วก็ขอโทษ

5 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #109327 โดย Kanittha2529

NooNiiZ14 เขียน: เราก็ด่าหมดค่ะ แล้วแจ้งว่าให้โทรมาแค่ช่วงพัก ถ้าโทรมานอกจากเวลาที่แจ้งแล้วหาว่าติดต่อไม่ได้จะโทรไปร้องเรียนนะ นางก็เลยไม่ค่อยโทรมาป่วนเท่าไหร่ค่ะพักหลังๆ จ้าวไหนโทรป่วนเราจะโทรไปร้องเรียนก่อนค่ะ แล้วพอมีโทรมาเราก็จะขู่ไปอีก หลังจากนั้นก็ไม่ค่อยป่วนกันอีกเลย

Kanittha2529 เขียน: ขอบคุณค่ะ

ล่าสุด 11/2/18 เวลา 18:19 นาที
เอมันนี่นางโทรมาค่ะ
เอมันนี่ : ตามที่บอกให้ชำระมาภายในวันที่ 10/2/19 ไม่ได้ชำระหรอคะ
เรา : แจ้งไปว่าไม่ตังเลยค่ะ หาตังไม่ได้
เอมันนี่ : ไม่ยอดจ่ายยอดน้อย จะจ่ายทีเดียว ก่อนใหญ่หรอคะ งั้นขอทำเรื่องหักเงินเดือนเลยนะคะ
เรา : จะหักเงินเดือน ไม่ต้องขึ้นศาลก่อนหรอคะ
เอมันนี่ : ดิฉันสามารถทำเรื่องหักได้เลยค่ะ (นางพูดไม่เว้นวรรค กะไม่ให้พูดแทรก แต่เราก็พูดแทรกนางไปค่ะ)
เรา : ยังคงพูดคำเดิม ต้องขึ้นศาลก่อนสิคะ ถึงจะหักเงินเดือนได้
เอมันนี่ : ได้ค่ะ งั้นเจอกันที่ศาล เดี๋ยวดิฉันจะรีบทำเรื่องเลย

5 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #109667 โดย NooNiiZ14
ได้เอกสารยืนยันปิดบัญชีของเอมันนี่เรียบร้อยแล้วค่าาา เหลือแค่อิออน ตอนนี้ก็เงียบหายไปเลย
เงินเก็บหมดแล้วด้วย รอเก็บเงินใหม่อีกซักพักค่อยลองติดต่อไปขอส่วนลดอีก ฮึบๆ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.767 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena