เป็นหนี้บัตร 4 ใบ A money , FC , Aeon , Umay เก็บออมเพื่อ H/C

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #102753 โดย NooNiiZ14
เรามีหนี้บัตรทั้งหมด 4 ใบ รายการตามด้านล่างนี้ (เริ่มหยุดจ่ายมาพักนึงแล้ว)

1.เฟิสช้อย 12,327.80 หยุดจ่ายยอดสุดท้ายอยู่ที่ 12,586.08 ปิดแล้วที่ยอด 5,700 จ่ายงวดเดียว @29/6/61

2.ยูเมะ อีซี่บาย 64,894 หยุดจ่ายมา 5-6 เดือน (H/C ที่ 30,000 ผ่อนจ่าย 5 งวด) ปิดแล้ว @2/11/61

3.อิออน 35,000 หยุดจ่ายมา 5-6 เดือน(ไม่มีส่วนลดใดๆ ให้จ้าให้จ่ายขั้นต่ำเข้าไปแล้วในส่วนดอกเบี้ยก็ยังวิ่งไปเรื่อยๆ เลยขู่เบาๆ ไปว่างั้นขอเคลียของที่อื่นละกันเค้าให้ส่วนลดตั้ง 50%+ บางที่ให้มากกว่านั้น ไม่คิดดอกเพิ่มแถมผ่อนเป็นงวดๆ ได้อีก) :laughing:
แบ่งเป็น 2 ประเภทคือบัตรกดเงินสด กับผ่อนของนะคะ
บัตรกดเงินสดเงินต้น 19,000 ล่าสุดขึ้นไปที่ 21,495.32 @23/7/61
บัตรผ่อนของเงินต้น 13,000 ล่าสุดขึ้นไปที่ 14,769.05 @23/7/61
ยอดรวมล่าสุดเป็น 36,264.37 (เซ็งตรงที่อุตส่าหยุดมาจะครบปีละเพิ่งมารู้ว่าแม่ไปแอบจ่ายหยดให้รอบนึงตอนประมาณมค.-กพ.ที่ผ่านมา 600 ต้องนับ 1 ใหม่เลย T^T)

4.A money 38,371.27 ยอดสุดท้ายพุ่งไปที่ 45,572.55 ปิดแล้วที่ยอด 16,500 จ่ายงวดเดียว @22/1/62

ตอนนี้เพิ่งมีจดหมายจาก A money มีข้อความประมาณว่าจะให้คำปรึกษาไกล่เกลี่ยหนี้แบบนี้เราจะขอ H/C ได้มั้ยคะ ใครเคยขอจากจ้าวนี้ได้บ้าง? ส่วนจ้าวอื่นหนุดจ่ายมา 5-6 เดือนแล้วจะขอ H/C ได้มั้ย จ้าวที่หลอนสุดคืออีซี่บายโทรจิกเป็นไก่ ตามหลอนจนไม่กล้ารับสายเบอร์แปลกเลย :say:

ก่อนหน้าก็จ่ายขั้นต่ำบ้าง จ่ายเกินไปบ้างแต่พอเริ่มท้องก็มีรายจ่ายเยอะจนไม่พอจะจ่ายจนใกล้คลอดก็ต้องเตรียมตัวเยอะก็เลยหยุดจ่ายมาตั้งแต่นั้น แรกๆ โดนโทรทวงจนไม่เป็นอันทำอะไรเลยจิตตกสุดๆ แต่ทำไงได้เงินเดือนออกมาก็ไม่เหลือ :crying: พอได้มาเจอเว็บนี้ก็เลยพอมีกำลังใจขึ้นมาบ้างก็เลยกะจะหยุดจ่ายจนขอ H/C ได้ราคางามพอควร ไม่ก็รอขึ้นศาลเอาเพราะไม่มีปัญญาจะจ่ายต่อจริงๆ ลูกก็ต้องเลี้ยงคนเดียว

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102783 โดย Hunsa
เพิ่งหยุดจ่ายเลยเข้ามาให้กำลังใจค่ะ..... มันของเอมันนี่เหมือนกันมาอัพเดทให้ฟังบ้างนะค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102840 โดย Hunsa
เอมันนี่เป็นงั้ยมั้งค่ะ..... เพราะสินเชื่อตัวนี้ยังไม่มีใครมาอัพเดทเลย

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102863 โดย NooNiiZ14
ยังเงียบอยู่เลยค่ะหลังได้รับจดหมายเตือน

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102864 โดย NooNiiZ14
Update ในส่วนของบัตร A money ค่าาาาา

ลองจิ้มโทรไปตามเบอร์ที่ให้มาในจดหมาเรื่องขอคำปรึกษาเกี่ยวกับยอดค้างชำระ
ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่มีส่วนลดใดๆ ให้ถึงแม้จะปิดทั้งก้อน ต้องปิดตามยอดที่ชั้นแจ้งเท่านั้นนะ!! (พูดด้วยน้ำเสียงแบบเหยียดๆ ไงไม่รู้)
แล้วก็บอกว่าเดี๋ยวจะให้เจ้าหน้าที่ที่ดูแลสัญญาของเราติดต่อมาแจ้งรายละเอียดเรื่องการผ่อนชำระอีกทีนึง
ละก็มีถามว่าหยุดจ่ายเพราะอะไรเราก็บอกไปตามตรงว่าก่อนหน้านี้โดนโกงเงินมา แล้วก็ลาคลอดด้วย
(เราเคยเป็นท้าวแชร์โดนลูกแชร์โกงไปหลักล้านเลยหมดตัว แถมมีหนี้ตามมาเพียบ)

สำหรับจ้าวนี้เราคิดว่าจะเคลียเป็นจ้าวสุดท้ายเลย จะฟ้องก็ฟ้องไปส่วนอะไรก็ไม่มีแถมพูดจาด้วยน้ำเสียงดูถูกเหยียดหยาม พูดห้วนๆ อีกต่างหาก ส่วนบัตรตัวอื่นรอการติดต่อมาอีก ถ้ามีความคืบหน้าเดี๋ยวมาอัพเดตต่อจ้า

ปล.เราหยุดจ่ายจ้าวนี้มาเข้าเดือนที่ 7 แล้วค่ะถ้าตัดรอบอีกทีเดือนหน้าก็จะขึ้นเดือนที่ 8

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102865 โดย NooNiiZ14
Update A money อีกรอบค่าาาาา

เจ้าหน้าที่ดูแลบัญชีของเราติดต่อมาแล้วแจ้งรายละเอียดแบบนี้ค่ะ
1. ทางบริษัทไม่มีส่วนลดใดๆ ในตอนนี้
2. ลูกค้าสามารถปิดจบทั้งก้อนหรือชำระยอดค้างตามจำนวนงวดเข้ามาก่อน (ตอนนี้ยอดเราวิ่งไปที่ 38,371.27) เพื่อหยุดดอกเบี้ยปรับที่เกิดขึ้น (เบี้ยปรับคิดจากยอดคงค้างของเราคือ เราค้างมา 6 เดือนยอดค้างอยู่ที่ 7,800 ถ้ายังไม่จ่ายก็จะคิดดอกเบี้ยตามยอดนี้ บวกกับค่าติดตามเดือนละ 100 ตายตัว) แต่เราสามารถจ่ายขั้นต่ำไปได้เพื่อตัดยอดค้างดังกล่าว ทางเจ้าหน้าที่แนะนำให้จ่ายที่ 2 เดือนประมาน 2,400 เพื่อให้ดอกเบี้ยที่จะคิดเพิ่มลดลง หรือให้ดีแนะนำให้ชำระยอดเต็มคือ 7,800 เพื่อหยุดดอกเบี้ยทั้งหมดที่จะเกิดเพิ่ม
หลังจากเคลียแล้วยอดก็จะเหลือที่ 38,371.27-7,800 = 30,571.27 หลังจากนี้ก็สามารถผ่อนชำระขั้นต่ำได้
โดยที่จะไม่มีดอกเบี้ย และค่าธรรมเนียมอื่นๆ เพิ่มขึ้นอีกและแนะนำให้ชำระผ่อนเข้าไปทุกเดือนเพื่อไม่ให้
มีค่าติดตามเดือนละ 100 อีก สมมุติหลังจากเคลียยอดค้างแล้วเราผ่อนจ่ายไปเดือนละ 1,000 ยอดตัวนี้
ก็จะไปตัดต้นออกเรื่อยๆ จนเราผ่อนจนครบต้นที่คงค้างอยู่ ยอดก็จะลดจาก 30,571.27 ไปเดือนละ 1,000
3. ถ้าเราผ่อนชำระดีก็จะมีส่วนลดให้ค่ะ แต่จะพิจารณาจากการผ่อนชำระของเราเพราะเค้าบอกว่าจะดูที่เจตนาในการผ่อนชำระเงินต้นคืน ถ้าเราผ่อนตรง ผ่อนดีในระยะนึง (ไม่แน่ใจจะต้องส่งกี่งวด) เค้าจะมีส่วนลดให้อยู่แล้วค่ะ
4. ส่วนเคสส่วนลดแบบ H/C ยังไม่มีเพราะยังไม่มีการอนุมัติออกมา (เหมือนอีกหน่อยน่าจะมีมั้ง)

เรื่องการส่งฟ้องทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าถ้าเกิน 6 เดือนขึ้นไปโดยไม่มีการติดต่อใดๆ จะเริ่มมีการส่งฟ้องค่ะ

ปล.แนะนำให้หยุดจ่าย 5-6 เดือนขึ้นไปเพื่อให้ตัดปิดบัตรอัตโนมัตินะคะ ถ้ายังไม่โดนปิดบัตรแล้วเราไปจ่าย
ยอดก็จะมีการบวกดอกเบี้ยจากยอดคงค้างไปเรื่อยๆ บวกค่าธรรมเนียมการใช้บัตรตามปกติอีก ^^

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102866 โดย NooNiiZ14
Update ในส่วนของบัตร Umay บ้างจ้าาาาา

จากลองหยอดโทรไปหา A money ทีนี้ก็ลองหยอดเข้าไปหาพี่ยูเมะของเราบ้าง
ทางนั้นเสนอให้ปิดจบที่ H/C ที่ 30,000 จากยอดเต็ม 64,894 แต่มีเงื่อนไขให้จ่ายในรอบวันที 2 มิย.นี้ :crying:
เงินยังไม่พร้อมเลยจ้าาาาาา เงื่อนไขน่าสนใจอยู่แต่อยากได้ส่วนลดเยอะกว่านี้ง่าาาา จะขอลดเพิ่มดีมั้ยน้อ
ตอนคุยเราก็แอบใช้มุขจ้าวอื่นให้ส่วนลดเยอะมากเลยมาสอบถามเพื่อพิจารณาว่าจะเคลียให้จ้าวไหนก่อนดี หุหุ
ใจแข็งต่อไปเผื่อได้ลดเยอะกว่านี้ ช่วงนี้ก็เก็บสะสมเงินวนไปลูกหนี้จะเริ่มทยอยผ่อนให้ก็ตั้งเดือนสิงหานู้นนนน
พี่ยูเมะรอหนูก่อนนะฮะ สะสมเงินอีกแพร็บนุง ถ้าเป็นเมื่อก่อนตอนมีเงินหมุนนี่คงขอต่อราคาอีกนิดแล้วปิดจบไปละ -..-

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #102893 โดย NooNiiZ14

NooNiiZ14 เขียน: เรามีหนี้บัตรทั้งหมด 4 ใบ รายการตามด้านล่างนี้ (เริ่มหยุดจ่ายมาพักนึงแล้ว)

1.เฟิสช้อย 12,327.80 หยุดจ่ายมา 5-6 เดือน (H/C ได้ที่ 8,000 แบ่งจ่ายได้ 4 งวด)

2.ยูเมะ อีซี่บาย 64,894 หยุดจ่ายมา 5-6 เดือน (H/C ได้ที่ 30,000 แต่ตอนนี้เงินยังมิพอ)
3.อิออน 35,000 หยุดจ่ายมา 5-6 เดือน(ไม่มีส่วนลดใดๆ ให้จ้าให้จ่ายขั้นต่ำเข้าไปแล้วในส่วนดอกเบี้ยก็ยังวิ่งไปเรื่อยๆ เลยขู่เบาๆ ไปว่างั้นขอเคลียของที่อื่นละกันเค้าให้ส่วนลดตั้ง 50%+ บางที่ให้มากกว่านั้น ไม่คิดดอกเพิ่มแถมผ่อนเป็นงวดๆ ได้อีก) :laughing:

4.A money 38,371.27 หยุดจ่ายมา 5-6 เดือน (ขอ H/C ไม่ได้เลย)

ตอนนี้เพิ่งมีจดหมายจาก A money มีข้อความประมาณว่าจะให้คำปรึกษาไกล่เกลี่ยหนี้แบบนี้เราจะขอ H/C ได้มั้ยคะ ใครเคยขอจากจ้าวนี้ได้บ้าง? ส่วนจ้าวอื่นหนุดจ่ายมา 5-6 เดือนแล้วจะขอ H/C ได้มั้ย จ้าวที่หลอนสุดคืออีซี่บายโทรจิกเป็นไก่ ตามหลอนจนไม่กล้ารับสายเบอร์แปลกเลย :say:

ก่อนหน้าก็จ่ายขั้นต่ำบ้าง จ่ายเกินไปบ้างแต่พอเริ่มท้องก็มีรายจ่ายเยอะจนไม่พอจะจ่ายจนใกล้คลอดก็ต้องเตรียมตัวเยอะก็เลยหยุดจ่ายมาตั้งแต่นั้น แรกๆ โดนโทรทวงจนไม่เป็นอันทำอะไรเลยจิตตกสุดๆ แต่ทำไงได้เงินเดือนออกมาก็ไม่เหลือ :crying: พอได้มาเจอเว็บนี้ก็เลยพอมีกำลังใจขึ้นมาบ้างก็เลยกะจะหยุดจ่ายจนขอ H/C ได้ราคางามพอควร ไม่ก็รอขึ้นศาลเอาเพราะไม่มีปัญญาจะจ่ายต่อจริงๆ ลูกก็ต้องเลี้ยงคนเดียว

เบื้องต้นจากที่ลองหยดโทรไปถามเงื่อนไขการปิดยอดและส่วนลดต่างๆ ได้ตามนี้ค่า

1.เฟิสช้อย 12,327.80 (H/C ได้ที่ 8,000 แบ่งจ่ายได้ 4 งวด)

2.ยูเมะ อีซี่บาย 64,894 (H/C ได้ที่ 30,000 แต่ตอนนี้เงินยังมิพอ)

3.อิออน 35,420.95 (ไม่มีส่วนลดใดๆ ให้จ้าให้จ่ายขั้นต่ำเข้าไปแล้วในส่วนดอกเบี้ยก็ยังวิ่งไปเรื่อยๆ เลยขู่เบาๆ ไปว่างั้นขอเคลียของที่อื่นละกันเค้าให้ส่วนลดตั้ง 50%+ บางที่ให้มากกว่านั้น ไม่คิดดอกเพิ่มแถมผ่อนเป็นงวดๆ ได้อีก) :laughing:

4.A money 38,371.27 (ขอ H/C ไม่ได้เลย แต่ให้ทยอยจ่ายได้แจ่ไม่คิดดอกเบี้ยเพิ่มจะมีแค่เบี้ยปรับถ้าขาดผ่อน)

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103046 โดย NooNiiZ14
พักนี้เจ้าหนี้ทั้งหลายเงียบๆ ไปเลยจ้าไม่โทรมาเลย มีนานๆ จะโทมา 1-2 สายแต่ชอบโทรมาเวลาทำงานก็เลยไม่ได้รับ :เฮ้อ:

5 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #103062 โดย jheejhee123
อัพเดทอิออนให้ฟังบ้างจ้า ของปอเงียบหายไปเลยจ้า มีแต่จดหมายแจ้งยอดชำระมา หวั่นใจจุง

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103510 โดย destinyza

NooNiiZ14 เขียน: Update ในส่วนของบัตร A money ค่าาาาา

ลองจิ้มโทรไปตามเบอร์ที่ให้มาในจดหมาเรื่องขอคำปรึกษาเกี่ยวกับยอดค้างชำระ
ทางเจ้าหน้าที่แจ้งว่าไม่มีส่วนลดใดๆ ให้ถึงแม้จะปิดทั้งก้อน ต้องปิดตามยอดที่ชั้นแจ้งเท่านั้นนะ!! (พูดด้วยน้ำเสียงแบบเหยียดๆ ไงไม่รู้)
แล้วก็บอกว่าเดี๋ยวจะให้เจ้าหน้าที่ที่ดูแลสัญญาของเราติดต่อมาแจ้งรายละเอียดเรื่องการผ่อนชำระอีกทีนึง
ละก็มีถามว่าหยุดจ่ายเพราะอะไรเราก็บอกไปตามตรงว่าก่อนหน้านี้โดนโกงเงินมา แล้วก็ลาคลอดด้วย
(เราเคยเป็นท้าวแชร์โดนลูกแชร์โกงไปหลักล้านเลยหมดตัว แถมมีหนี้ตามมาเพียบ)

สำหรับจ้าวนี้เราคิดว่าจะเคลียเป็นจ้าวสุดท้ายเลย จะฟ้องก็ฟ้องไปส่วนอะไรก็ไม่มีแถมพูดจาด้วยน้ำเสียงดูถูกเหยียดหยาม พูดห้วนๆ อีกต่างหาก ส่วนบัตรตัวอื่นรอการติดต่อมาอีก ถ้ามีความคืบหน้าเดี๋ยวมาอัพเดตต่อจ้า

ปล.เราหยุดจ่ายจ้าวนี้มาเข้าเดือนที่ 7 แล้วค่ะถ้าตัดรอบอีกทีเดือนหน้าก็จะขึ้นเดือนที่ 8

สวัสดีครับ ของเราได้หมายศาลแล้วครับ ให้ไปขึ้นศาล 21/08/2018 ยอดรวม 24000 และมีหนังสือแนบมาให้ เบอร์โทรไป เพื่อเจรจาไกล่เกลี่ย เราลองโทรไปคุย พนักงานพูดจา ไม่ดีครับ พูดเหมือนกวนตีนไม่สนใจ เพราะมันส่งเรื่องขึ้นศาลแล้ว พนักงานพูดมาคำเดียว จ่ายหมายในวัน นี้่ยอดปิด จะถอดเรื่องออกจากศาล เราบอกว่า เราไหวที่ เดือน 1000 บาท พนักงานพูดว่าเจอกันที่ศาล ผมบอก ได้ครับเจอที่ศาล A money เจ้าหนี้ น่าไม่มีส่วนลดไรเลยครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103516 โดย NooNiiZ14

NooNiiZ14 เขียน: เรามีหนี้บัตรทั้งหมด 4 ใบ รายการตามด้านล่างนี้ (เริ่มหยุดจ่ายมาพักนึงแล้ว)

1.เฟิสช้อย 12,327.80 หยุดจ่ายมา 5-6 เดือน (H/C ได้ที่ 8,000 แบ่งจ่ายได้ 4 งวด)

2.ยูเมะ อีซี่บาย 64,894 หยุดจ่ายมา 5-6 เดือน (H/C ได้ที่ 30,000 แต่ตอนนี้เงินยังมิพอ)

4.A money 38,371.27 หยุดจ่ายมา 5-6 เดือน (ขอ H/C ไม่ได้เลย)

หลังจากหายไปนานมากกกกก วันนี้อัพเดตของอีซี่บายค่าาาา วันนี้เจ้าหน้าที่โทรมาเสนอส่วนลดอีกบอกลดได้เป็นก้อน 45,000 แบ่งจ่ายได้สูงสุด 5 งวด แต่ถ้าปิดเป็นก้อนจ่ายครั้งเดียวก็ 29,000 ปิดจบ แต่ติดที่เรายังไม่มีเงินก้อน จะแบ่งผ่อน 5 งวดตกงวดละ 9,000 ก็ไม่ไหวภาระเรื่องลูกเยอะมาก เลยบอกไปว่าลดอีกได้มั้ยเพื่อนเรายังได้เยอะกว่านี้อีก เค้าก็บอกว่าเราขาดส่งนานอ้างนั่นนี่ เราเลยยื่นไปงั้นจบ 30,000 ผ่อน 5 งวดละกัน ดพราะก่อนหน้าเคยยื่นให้ปิดเป็นก้อนยอด 30,000 แต่ไม่ให้ผ่อนก็เลยยังไม่ได้ปิดยอดซักที ถ้าโอเคก็เริ่มจ่ายวันที่ 1 กค. นี้ได้เลยงวดแรก เจ้าหน้าที่เลยบอกว่างั้นเดี๋ยวไปขออนุมัติให้ก่อนแต่ไม่รับปาก เราก็เลยพูดย้ำๆ ไปว่าถ้าโอเคก็จะเริ่มผ่อนให้เป็นจ้าวแรกเลยเริ่มไวสุดจะได้ปิดจบไวขึ้น สาธุขอให้ผ่านลดได้ประมาณ 50% ก็ยังดี เพราะเป็นลูกค้ามานานเสียดอกเพราะจ่ายขั้นต่ำมาตลอดเค้าได้ไปก็เยอะ อิอิ ยังไงจะมาอัพเดตอีกครั้งนะคะ

(เราแอบขู่เรื่องเปิดเผยข้อมูลลูกค้ากับบุคคลอื่นไป เพราะเมื่อวานโทรเข้าเบอร์พ่อแต่แม่มาพูดสายแทนเจ้าหน้าที่เลยนึกว่าเป็นเราพูดเลยแจ้งข้อมูลการเป็นหนี้เราไป เราก็เลยด่าไปตอนเริ่มคุยกันว่ามันผิดไม่ใช่หรอก็เลยขอโทษเราใหญ่ แล้วก็มาถึงยื่นส่วนลดให้เรา 55) ^^

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103559 โดย NooNiiZ14

อัพเดตของ FC จ้า วันนี้มีเจ้าหน้าที่โทรมาเสนอส่วนลดให้จากยอดเต็ม 12,327.80 ณ วันนี้ปาไป 12,586.08 เจ้าหน้าที่เสนอส่วนลดมาให้จ่ายปิดแค่ 5,700 งวดเดียว ของบัตรนี้ตั้งเป้าไว้ว่าจะขอซัก 6,000 แต่ให้ส่วนลดเกินคาดเรานี้ยิ้มแก้มปริ เลยนัดจ่ายปิดวันที่ 30/6/61 นี้จ้า จะปิดใบแรกได้แล้วเย้ๆ หลังจากเก็บออมมาพักนึง สู้ต่อปายยยย :ลั่ลล้า:

ส่วนพี่ยูเมะ อีซี่ของเราจากที่ขอปิด 30,000 ผ่อน 5 งวดไป ตอนนี้เงียบหายไปเลยก็ปล่อยไปก่อน อิอิ ทีแรกถ้าอนุมัติกก็กะจเริ่มจ่าย 1/7/61 นี้แต่ยังเงียบ แล้วพี่ FC เค้าให้ส่วนลดงามๆ มาให้ก่อนกะให้พี่อีซี่เค้ารอต่อไปก่อนละกันเนาะ :ลั่ลล้า:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา - 5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103607 โดย NooNiiZ14
อัพเดต 28/6/61

อัพเดตของพี่อีซี่จ้า ได้รับการอนุมัติยอดปิดบัญชีตามที่ขอไปเรียบร้อยค่ะ ได้รับเอกสาร H/C เรียบร้อยไปขอรับที่สาขามาได้ส่วนลดประมาน 53.48% ก็โอเคอยู่ เดินหน้าปลดหนี้ต่อไปจ้าาาา ของ FC จะไปปิดพรุ่งนี้ ของอีซี่เริ่มผ่อน 1/7/61 ส่วนอีก 2 ใบยังไม่มีส่วนลดอะไรน่าสนใจก็ปล่อยไปก่อน เมื่อเช้าอิออ้อนก็โทรมาให้หยอดยอดขั้นต่ำเข้าไป 300-500 เราก็เลยบอกไปยังไม่มีค่ะเพิ่งปิดบัตรที่อื่นไปเพราะเค้าให้ส่วนลดที่ปฏิเสธไม่ได้ เจ้าหน้าที่เลยบอกว่าพร้อมปิดเมื่อไหร่จะมีส่วนลดให้ถ้ามีการจ่ายรักษาบัญชีเข้าไป เราเลยบอกไปว่ายังตอบไม่ได้เพราะเราเพิ่งเจรจากับอีกบัตรที่เค้าลดให้มากกว่า 50% เลยขอผ่อนปิดเป็นใบๆ ไป แต่ถ้ามีส่วนลดก็แจ้งได้ตลอดจะได้เอาไปพิจารณาว่าจะจ่ายปิดบัตรไหนก่อนหลังต่อไป :ลั่ลล้า:

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103616 โดย Mondee2535
ขอถามหน่อยค่ะ ยูเมะหยุดกี่เดือนหรอค่ะถึงได้ส่วนลด พอดีเราหยุดมา 27 มิย.เข้ารอบบิลที่ 2 วันนี้ยูเมะโทมาเสนอจ่ายจบที่ 42,000 จากยอด 78,000 เราเรยสงสัยว่าทำไมลดไวจัง

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103624 โดย ReFreshZzz

Mondee2535 เขียน: ขอถามหน่อยค่ะ ยูเมะหยุดกี่เดือนหรอค่ะถึงได้ส่วนลด พอดีเราหยุดมา 27 มิย.เข้ารอบบิลที่ 2 วันนี้ยูเมะโทมาเสนอจ่ายจบที่ 42,000 จากยอด 78,000 เราเรยสงสัยว่าทำไมลดไวจัง

สิ่งที่คุณไม่คาดฝัน มันก็มักจะเกิดกับคุณแบบนี้แหละครับ และเดี๋ยวคุณก็อาจจะมี Surprised จากเจ้าหนี้ โดยการส่งฟ้อง ในอีกไม่กี่เดือนข้างหน้านี้ ก็เป็นได้ครับ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103627 โดย NooNiiZ14

Mondee2535 เขียน: ขอถามหน่อยค่ะ ยูเมะหยุดกี่เดือนหรอค่ะถึงได้ส่วนลด พอดีเราหยุดมา 27 มิย.เข้ารอบบิลที่ 2 วันนี้ยูเมะโทมาเสนอจ่ายจบที่ 42,000 จากยอด 78,000 เราเรยสงสัยว่าทำไมลดไวจัง

ของเราประมาณ 7 เดือนจะเข้าเดือนที่ 8 ค่ะ แต่ก่อนหน้านี้ก็มีเจ้าหน้าที่โทรมาตลอดตั้งแต่เริ่มค้างเดือนแรก แบบโทรจิกเป็นไก่เลย แต่เราไม่รับสาย ทางเราเพิ่งติดต่อกลับไปเพื่อสอบถามส่วนลดปิดบัญชีไปเพราะได้รับจดหมายเรื่องเจรจาเกี่ยวกับยอดปิดบัญชีค่ะ จริงๆ ได้มาหลายรอบแล้วล่ะแต่ยังไม่พร้อมจะต่อรอง รอเก็บเงินให้มีเงินอยู่ในมือก่อนถึงติดต่อไป และรอให้หนี้เน่ามากๆ ก่อนเพื่อต่อรองส่วนลด ^^
ที่สำคัญให้เราพอมีเงินอยู่ในมือซักก้อนก่อน หรือพอที่จะเจรจาผ่อนยอดปิดได้ค่อยรับข้อเสนอนะคะ เพราะถ้ารับแล้วไม่สามารถจ่ายได้อันนี้มีสิทธิ์ที่จะโดนยกเลิกเงื่อนไขส่วนลด และอาจจะโดนฟ้องหรืออื่นๆ ไวขึ้นด้วย เอาเป็นว่าเราพร้อม เงินพร้อมค่อยทำข้อตกลงกะเค้าดีกว่าปลอดภัยสุดค่ะ

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103647 โดย Mondee2535

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103768 โดย NooNiiZ14

1.เฟิสช้อย 12,327.80 หยุดจ่ายยอดสุดท้ายอยู่ที่ 12,586.08 ปิดแล้วที่ยอด 5,700 @29/6/61 รอเอกสารยืนยันการปิดบัญชี

2.ยูเมะ อีซี่บาย 64,894 หยุดจ่ายมา 5-6 เดือน (H/C ที่ 30,000 ผ่อนจ่าย 5 งวด)

อัพเดตจ้าาาาาาาาาา

ตอนนี้ปิดไปได้แล้ว 1 ใบคือ FC ที่ยอด 5,700 ปิดไปเมื่อวันที่ 29 มิย. 61 ตอนนี้รอเอกสารยืนยันการปิดบัญชีประมาณ 15 วันหลังจากวันที่ปิด ของพี่อีซี่เริ่มจ่ายงวดแรกไปแล้วเมื่อวันที่ 1 กค. 61 อีก 4 งวดจะหมดหนี้ไปอีกใบค่าาา :ลั่ลล้า:

ส่วนอิออนกับเอมันนี่หายเงียบไปเลยค่ะ แอบหลอนๆ เอมันนี่นิดหน่อยเพราะเงียบมากกกกกก

5 ปี 9 เดือน ที่ผ่านมา #103842 โดย เครดิต
ขอสอบถามค่ะ ว่าอิออนของคุณเป็นประเภท ผ่อน หรือ กดเงินสดค่ะ คือของเราเป็นทั้ง 2 เลย เลยกังวลว่าทางอิออนจะมายืดของรึป่าว แล้วโทรมาแต่ละครั้งให้จ่ายขั่นต่ำ 500 บาท เพื่อไปตัดยอดอื่นก่อน แล้วพุดจาไม่ดีเลยค่ะ ควรรับมือยังไงดีค่ะ

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.852 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena