หนี้ 8 ล้าน ผ่อนไปเหลือ 5.7 ล้าน อยากหยุดแล้วครับ ขอคำแนะนำ

7 ปี 4 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #93330 โดย kong2000
อยากทราบว่า ถ้าเป็นหนี้ ธนาคารเดียวกัน สองบัญชีและเมื่อรวมกันแล้วยอดเกิน 1ล้าน แบบนี้โดนฟ้องล้มละลายได้ใช่หรือไม่ครับ ควรจะหาทางปิดตัวใดตัวหนึ่ง ให้เหลือต่ำกว่าล้านจะช่วยได้ก่อนโดนฟ้องไหมครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94778 โดย kong2000
อยากทราบครับ ว่ายอดหนี้ไม่ถึงล้าน (สองบ/ช รวมกัน ธนาคารเดียวกัน) แต่พอรวมดอกเบี้ยมาปีกว่าๆ เกินล้านแบบนี้สามารถโดนฟ้องล้มละลายได้ไหมครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #94783 โดย jackTs

kong2000 เขียน: อยากทราบครับ ว่ายอดหนี้ไม่ถึงล้าน (สองบ/ช รวมกัน ธนาคารเดียวกัน) แต่พอรวมดอกเบี้ยมาปีกว่าๆ เกินล้านแบบนี้สามารถโดนฟ้องล้มละลายได้ไหมครับ

ได้ครับ

กรณีแบบนี้จะโดนฟ้องล้มละลายไหม
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=37852&Itemid=64#37876

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110267 โดย kong2000
เวลาผ่านไปเร็วเหมือนโกหกจริงๆ

ขึ้นศาลมานับครั้งไม่ถ้วน จนจำหน้าทนายที่ศาลทักทายกันประจำ เพราะไปอีกเจ้าเจอทนายของอีกเจ้า
เกือบ 3 -4 ปีที่ผ่านมา เครียดบ้าง ปลงบ้าง ทำใจบ้าง หรือคิดแม้กระทั้งชาตินี้ยังไงหนี้ก็ไม่มีวันหมด 6 ล้าน จะต้องผ่อนสักกี่ปี จะเอาที่ไหนใช้ ที่ไหนกิน

แต่เอาจริงๆ ก็ดำเนินชิวิตปกติ ไม่ได้ถึงขั้นต้องอดยาก เก็บเงินทุกบาท แม้จะโดนยอมบังคับดดีให้ชำระทุกเดือนในหลายเจ้า

วันนี้อยากมาบอกทุกคนเป็นกำลังใจครับ ว่าหลายๆจังหวะชิวิตมีขึ้นลง มีแย่ และต้องมีช่วงเวลาให้ดี

วันนี้หนี้ทั้งหมดผมหมดลงได้ และได้รับการเจรจาที่ดีในทุกเจ้า ในการขอปิดและให้ส่วนลด แม้ว่าศาลจะตัดสินไปแล้ว

วันนี้ไม่มีหนี้สักบาทแล้ว และคงไม่ได้มีอีกนาน เพราะคง blacklist ไปหมดละ

ขอบคุณเวบนี้นะครับ ที่ทำให้รู้ว่าการเป็นหนี้มันเรื่องเล็กจริงๆ วันนึงมันก็ผ่านไป

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110272 โดย Timmie
ดีใจด้วยนะคะ ในที่สุดก็หลุดพ้น

4 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #110304 โดย DaddyP65
ยินดีและดีใจด้วยจริงๆครับ :love:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.407 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena