หยุดจ่ายหนี้สองล้านกว่าขอกำลังใจด้วยค่ะ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52932 โดย pfs
pfs ขอแชร์ประสบการณ์ที่เพิ่งผ่านการขึ้นศาลมาเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว
1.ตรวจสอบรายชื่อ และห้องพิจารณาที่บอร์ดประชาสัมพันธ์ แล้วเข้าไปนั่งรอในห้องที่ระบุไว้ได้เลย จะมีทนายของบัตรหรือธนาคารสอบถามขึ้นมาว่า
ใครมาเรื่องบัตร........ถ้าตรงกับของเราก็เข้าไปคุยและแจ้งชื่อไว้กับทนายเลยและควรมีเป้าหมายในใจแล้ว
สำหรับ pfs มาเพื่อขอเลื่อนนัดโดยบอกเหตุผลกับทนายไป แล้วทนายก็แจ้งให้ทราบว่าเลื่อนไปได้อีก 2 เดือน
และเราต้องนั่งฟังรอจนถึงคิวที่ผู้พิพากษาเรียกชื่อเราและจะถามว่ามาเพื่อขอเลื่อนการไกล่เกลี่ยใช่ไหม เราก็ตอบไปว่าใช่
ต่อจากนั้นก็รอเซ็นเอกสารเลื่อนนัดตรวจสอบวันและเวลานัดและต้องถือเอกสารไปทำการบันทึกที่แผนกเลื่อนนัดเมื่อเรียบร้อยแล้วจึงนำเอกสารกลับ
ไปคืนที่ห้องพิจารณาคดี (ใช้โทรศัพท์ถ่ายรูปเอกสารไว้) และกลับบ้านได้
อย่ากลับโดยไม่ได้เซ็นต์เอกสารเลื่อนนัดเด็ดขาดเดี๋ยวเราจะเสียสิทธิ์ได้
หวังว่าคงมีประโยชน์กับเพื่อนสมาชิกบ้างค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52934 โดย parichart
เป็นกำลังใจให้นะคะ เนี่ยก็รับโทรศัพท์บ้าง ไม่รับบ้าง เพราะเบื่อ แต่แนะนำให้รับนะคะ เราก็บอกเขาไปว่าถ้ามีก็คงจะจ่ายไปแล้ว ยังไม่มีคะ ยังไม่รู้ว่าจะมีเมื่อไหร่ โดนคำถามเยอะมาก ๆ ตอนแรกเครียด พอมาพูดคุยกับยิ้มสู้หนี้ ก็คลายความเครียดลงไปบ้างคะ ทำใจดี ๆ นะคะ มันต้องผ่านไปได้คะ ให้กำลังนะคะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52935 โดย parichart
ถึงคุณ pts ยินดีกับส่วนลดที่ได้รับนะคะ ตอนนี้ก็รอขอส่วนลดอยู่ ยังไม่ลดให้เท่าไหร่เลยคะ เสียดายกรุงศรี จังรีบเจรจาไปหน่อย ได้ลดน้อย สู้่ของ คุณ pts ไม่ได้คะ ได้ลดเยอะมาก ๆ ดีใจด้วยจริง ๆ นะคะ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52938 โดย parichart
pts ขอเทคนิคการต่อรอง ส่วนลดหน่อยสิคะ ต่อรองได้เก่งมาก ๆ เลยคะ แล้วตกลงได้ขึ้นศาลเรียบร้อยหรือยังคะอย่าลืมมาเล่าสู่กันฟังบ้างนะคะ เพราะตอนนี้ก็รอหนังสือจากศาลเหมือนกันคะ ใจคอไม่ดีเลยคะ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52941 โดย pfs
ขึ้นศาลเรียบร้อยแล้ว 1 เจ้า KTC หยุดไม่ถึง 5 เดือนได้หมายศาล

อัพเดทล่าสุด SCB หลังจากเจรจาครั้งสุดท้ายเมื่อ 1 เดือนที่แล้วตกลงส่วนลดได้น้อยมาก 30% เลยไม่รับข้อเสนอ จากการอ่านข้อมูลจากเพื่อน
สมาชิกที่เจราจาหน้าศาลได้ผ่อนโดยไม่มีดอกเบี้ย 24 เดือน ก็เลยตัดสินใจคุยดู แต่เจ้าหน้าที่แจ้งว่าจะได้เงื่อนไขนี้ต้องได้หมายศาลแล้วเท่านั้น
pfs เลยแจ้งว่างั้นรอหมายศาลแล้วกัน มาวันนี้มีสำนักงานกฏหมายติดต่อเข้ามาเจรจาก่อนฟ้องโดยเสนอการผ่อน 24 เดือนไม่มีดอกเบี้ยแบบขั้นบันได
จ่ายน้อย 22 เดือน ที่เหลือแบ่งเป็น 2 งวด ก็น่าสนใจอยู่เหมือนกันอย่างน้อยก็หยุดการวิ่งของดอกเบี้ยได้ และจะได้มีเงินไปปิด 1st choice
ที่ส่วนลดเยอะก่อน แต่ยังไม่ตัดสินใจจะให้คำตอบอาทิตย์หน้า

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52951 โดย jackTs

pfs เขียน: pfs เลยแจ้งว่างั้นรอหมายศาลแล้วกัน มาวันนี้มีสำนักงานกฏหมายติดต่อเข้ามาเจรจาก่อนฟ้องโดยเสนอการผ่อน 24 เดือนไม่มีดอกเบี้ยแบบขั้นบันได
จ่ายน้อย 22 เดือน ที่เหลือแบ่งเป็น 2 งวด ก็น่าสนใจอยู่เหมือนกันอย่างน้อยก็หยุดการวิ่งของดอกเบี้ยได้ และจะได้มีเงินไปปิด 1st choice
ที่ส่วนลดเยอะก่อน แต่ยังไม่ตัดสินใจจะให้คำตอบอาทิตย์หน้า

ขอแนะนำเพิ่มเติมนะครับ จ่ายน้อย 22 เดือน(แบบไม่มีดอกเบี้ย)
หากในระหว่างที่ผ่อนอยู่นี้ ถ้าคุณมีเงินก้อนในมือเมื่อไหร่ ก็มาเจรจาขอ Hair cut กับมันใหม่ได้อีก
เพราะไม่มีเจ้าหนี้รายไหน ที่มันอยากได้เงินคืนโดยการผ่อนแบบไม่มีดอกเบี้ยหรอกครับ
มันอยากเอาเงินคืนเป็นแบบเป็นก้อนเดียว แล้วยอมให้ส่วนลดเสียมากกว่า

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52970 โดย pfs
ขอบคุณมากค่ะสำหรับคำแนะนำ

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52973 โดย Ekasit
อ่านเรื่องของคุณ pfs ได้กำลังใจมากขึ้น

สำหรับหนี้ผมตอนนี้หยุดจ่ายมา 2 เดือนละโดนทวงหนักมากมีเสนอให้ปรับโครงสร้างหนี้ด้วย

Citibank Credit card 85,000
Citibank ready credit 160,000
Standard กดเงินสด 65,000
UOB สินเชื่อ 150,000
UOB กดเงินสด 45,000
กรุงศรี Credit 100,000
K bank 100,000

9 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #52985 โดย pfs
ขอต้อนรับสมาชิกใหม่ค่ะ เตรียมตัวให้พร้อมรับกับการทวงหนี้ที่บ่อยและถี่มาก แต่อย่าท้อนะ
อ่านปักหมุดเยอะๆ และหาอ่านเคสของเพื่อนสมาชิกที่มีเจ้าหนี้แบบเดียวกันโดยการค้นหากระทู้ช่วยเป็นแนวทางได้มาก
พยายามรับสายนะคะบอกไปตรงๆละ ว่ามีปัญหา.....ขอเวลาก่อนถ้าพร้อมจะรีบติดต่อกลับ ตั้งใจใช้คืนให้อยู่แล้ว
ข้อที่น่าห่วงของคุณคือมีเจ้าหนี้สองเจ้า 4 รายการที่จะส่งฟ้องเร็ว City , UOB
แต่ข้อดีของคุณก็คือทุกรายการมีส่วนลดทั้งหมดตั้งแต่ 30-68% (เขียนตามประสบการณ์ของตัวเอง)
ช่วงที่หยุดจ่ายคุณต้องเก็บเงินไว้เตรียม H/C ให้ได้มากที่สุด
ขอให้คุณอดทนและปฎิบัติตามแนวทางของชมรมคุณจะสามารถหลุดพ้นได้แน่
pfs ใช้เวลา 8 เดือนสามารถลดหนี้ไปได้เกือบ 8 แสน ขอให้คุณโชคดีคะ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53666 โดย pfs
pfs ตกลงจำต้องรับข้อเสนอของ SCB ให้ผ่อน 24 เดือนไม่มีดอกเบี้ย งวดละ 5000 บาท 22 งวด
ยอดส่วนที่เหลือจ่ายอีก 2 งวด อย่างน้อยก็หยุดการเดินของดอกเบี้ย pfs มีข้อเสียเปรียบเพราะ
ผ่อนบ้านกับ scb เงินเดือนก็ผ่าน scb เลยต้องซ้ื้อเวลาจ่ายต่ำๆ ไปก่อน เพื่อเก็บเงินไปปิดรายที่มีส่วนลด แล้วถ้ามีเงินก้อนค่อยเจรจาขอส่วนลดปิดบัญชีค่ะ
สิ้นเดือนพ.ค นี้ก็จ่ายอี่ซี่บายงวดสุดท้าย เฮ้อ..จบไปอีกหนึงจากยอด 19x,xxxx บาท
H/C จบได้ที่ 83,000 บาท
เดือนหน้าก็ถึงคิวไปศาลของ KTC รอบที่สองหลังจากขอเลื่อนมาได้เกือบสองเดือน
แล้วจะกลับมาถ่ายทอดประสบการณ์ให้เพื่อนสมาชิกค่ะ ยอดฟ้องสี่แสนกว่าบาท สำหรับเจ้านี่
ไม่มีส่วนลดเลยคงจะผ่อนจ่ายขั้นบันได 3 ปี

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53667 โดย pfs
pfs ตกลงจำต้องรับข้อเสนอของ SCB ให้ผ่อน 24 เดือนไม่มีดอกเบี้ย งวดละ 5000 บาท 22 งวด
ยอดส่วนที่เหลือจ่ายอีก 2 งวด อย่างน้อยก็หยุดการเดินของดอกเบี้ย pfs มีข้อเสียเปรียบเพราะ
ผ่อนบ้านกับ scb เงินเดือนก็ผ่าน scb เลยต้องซ้ื้อเวลาจ่ายต่ำๆ ไปก่อน เพื่อเก็บเงินไปปิดรายที่มีส่วนลด แล้วถ้ามีเงินก้อนค่อยเจรจาขอส่วนลดปิดบัญชีค่ะ
สิ้นเดือนพ.ค นี้ก็จ่ายอี่ซี่บายงวดสุดท้าย เฮ้อ..จบไปอีกหนึงจากยอด 19x,xxx บาท
H/C จบได้ที่ 83,000 บาท
เดือนหน้าก็ถึงคิวไปศาลของ KTC รอบที่สองหลังจากขอเลื่อนมาได้เกือบสองเดือน
แล้วจะกลับมาถ่ายทอดประสบการณ์ให้เพื่อนสมาชิกค่ะ ยอดฟ้องสี่แสนกว่าบาท สำหรับเจ้านี่
ไม่มีส่วนลดเลยคงจะผ่อนจ่ายขั้นบันได 3 ปี

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53670 โดย jackTs

pfs เขียน: เดือนหน้าก็ถึงคิวไปศาลของ KTC รอบที่สองหลังจากขอเลื่อนมาได้เกือบสองเดือน

ผมมีวิธีที่สามารถผ่อนกับ KTC ได้นานถึง 5ปี(หลังจากที่ได้รับหมายฟ้องแล้ว)...แต่...บอกในนี้ไม่ได้

ถ้าอยากรู้ให้โทรมาถาม
.

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53674 โดย pfs
ขอบพระคุณท่านนกกระจอกเทศอย่างที่สุดค่ะ แล้วจะรีบติดต่อไปค่ะ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53841 โดย Zuyu
คุณ pfs สุดยอดเลยค่ะ ส่วนลดแต่ละที่ 60 อัพ ของ zuyu 40-45% เนี่ย น้องๆเลยค่ะ
แต่ก็พอจ่ายได้ก็เลยลดศัตรูไปค่ะ แล้วมาเล่าเรื่อง KTC ด้วยนะคะ สงสัยของ Zuyu ก็คงใกล้ฟ้องแล้วค่ะ
ยอด 35,000 แต่เงียบมากกกกก

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53854 โดย pfs
pfs จัดว่าโชคดีคุยกับเจ้าหนี้บ่อยและทุกครั้งก็จะแสดงเจตนาว่าเราอยากจ่ายหนี้คืนนะแต่ติดปัญหาอยู่
ขอเวลาเก็บเงินแล้วถ้าพร้อมจะรีบติดต่อกลับ เราก็เก็บเงินรอเวลาซึ่งจะได้ส่วนลด 50% ก็ต้องหยุด 4-5
เดือน เมื่อเขาเสนอส่วนลดมาเราก็ต่อรองส่วนลดให้ได้มากที่สุด หรือถ้าลดสุดๆแล้วก็เปลียนเป็นขอเพิ่มงวดแบ่งจ่าย ซึ่งอาจจะตกลงไม่ได้ในครั้งแรกก็ไม่เป็นไร pfs ก็จะบอกว่างั้นไม่เป็นไรขอเวลาเก็บเงินเพิ่มก่อน
ซึ่งส่วนใหญ่ก็มักจะยอมลดให้ตามที่ต่อรองค่ะ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53904 โดย pfs
UOB หยุดจ่ายครบ 10 เดือนธนาคารโทรมาถามว่ามีเงินจ่ายปิดบัตรไหมธนาคารอนุมัติให้ฟ้องแล้ว
เลยบอกไปว่ายอดสูงส่วนลดน้อยมาก ขอรอหมายศาลแล้วกัน

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53971 โดย pfs
เพิ่งได้ใบปิดหนี้ของเครือกรุงศรีทั้ง 3 บัตรใช้เวลาประมาณเดือนครึ่งค่ะ ส่วนของอี่ซี่และซิตี้ยังตามอยู่
pfs ปิดไปได้ใกล้ครึ่งทางแล้วแต่เหลือแต่โจทย์ยากๆ แต่ก็ต้องสู้ต่อไปค่ะ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา - 9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53973 โดย pfs

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #53974 โดย Rabbitloso
ยอดหนี้เยอะกว่าผมอีกครับ แต่ผมรอบสองสองแล้วสำหรับคำว่า"หนี้"
เราคงต้องสู้ไปพร้อมๆกันครับ เชื่อผมมันหมดได้ครับ

9 ปี 10 เดือน ที่ผ่านมา #54006 โดย jackTs

pfs เขียน: ต้องขอโทษด้วยค่ะพยายามแนบไฟล์แล้วไม่สำเร็จเดี๋ยวส่งใหม่ที่บ้านค่ะ

มุม IT: วิธีแนบรูปภาพ

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=3242&Itemid=64&view=topic

.

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.836 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena