เครียดมากกับการโดนทวงหนี้

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110037 โดย fahfah1313
เป็นหนี้ทั้งบัตรเครดิต สินเชื่อ และบัตรกดเงินสด รวมๆแล้วเกือบ 800000 ค่ะ จ่ายขั้นต่ำมาตลอดจนหมุนไม่ไหวเลยหยุดจ่ายเข้ารอบบิลที่สามแล้วค่ะ โดนโทมาทวงแทบทุกวัน บางเจ้าโทรวันละมา 3-4 ครั้ง คำถาม คำพูด ที่โดนตลอด
1. จ่ายได้วันไหน
2. เสนอให้เข้าโครงการปรับโครงสร้างหนี้
3. ให้จ่าย 1 งวดเพื่อรักษาบัญชี
4. บอกให้เราหายืมคนรอบข้างมาจ่าย
ช่วงแรกๆพูดจาดีทุกเจ้า พอเข้ารอบบิลที่สามมีบางเจ้าเริ่มพูดไม่ดี เราก็ได้แต่อดทน มีหนักสุดวันนี้ มีเจ้าหน้าที่อ้างว่ามาจากบริษัทบัตรกรุงศรี มาขอพบเราที่บริษัทแบบไม่ได้นัดล่วงหน้าหรือแจ้งเราล่วงหน้าเลย เข้ามาทวงที่ออฟฟิศเลยค่ะ คืออายมาก ไม่รู้จะทำยังงัย เครียดสุดดดด ถ้าเจอกรณีแบบนี้เราควรทำยังงัยคะ ขอผู้มีประสบการณ์แนะนำด้วยค่ะ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110044 โดย jackTs
.
สักวาว่าด้วยเรื่องการทวงหนี้

เขียนจากประสบการณ์ชีวิตจริงของ คุณหมูสมิง
debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=1780&view=flat&catid=2

โปรดเกล้าฯ ก.ม.ทวงหนี้ฉบับใหม่ ห้ามข่มขู่ ดูหมิ่น ก่อความรำคาญ (ชมคลิป)
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=42576&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา - 5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110047 โดย jackTs
.
ตัวอย่าง

ไม่อยากมีชีวิตอยู่แล้ว
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46548&Itemid=64#107545

หนี้บัตรเครดิตสามารถทำให้โดนไล่ออกจากงานได้หรือไม่
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=46304&Itemid=64#105054

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

5 ปี 2 สัปดาห์ ที่ผ่านมา #110048 โดย ning007
พรบ ทวงหนี้ปี 2558 ครับ

1 ห้ามทวงหนี้กับคนที่ไม่ใช่ลูกหนี้
2 ต้องแสดงตัวทุกครั้งในการไปทวงหนี้
3 ห้ามเผยข้อมูลการเป็นหนี้ของลูกหนี้
4 ห้ามหลอกลวงเพื่อให้ได้รับข้อมูลของลูกหนี้
5 ติดต่อลูกหนี้ จ-ศ 8.00-20.00 วันหยุด 8.00-18.00
ุ6 ติดต่อลูกหนี้ในจำนวนครั้งที่เหมาะสม
7 หากรับอำนาจให้มาทวงหนี้ต้องแสดงหลักฐาน

ส่วนใหญ่เจ้าหนี้ทำผิดข้อ 3 ห้ามเผยข้อมูลการเป็นหนี้ของลูกหนี้
ใครทวงผมผิดปกติผมบอกเรื่องพรบทวงหนี้หมดครับ
หลังจากนั้นเจ้าหนี้ก็เบาลง มันคงคิดว่าเราก็ไม่ใช่หมู
สู้ๆๆครับท่าน
ไฟล์ที่แนบมาด้วย:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.505 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena