UOB ,CIMB เก็บเงิน H/C ไม่ทันแน่ กำลังเข้าโครงการแก้หนี้ ครับ

6 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #99640 โดย ZZZ
ขอบคุณ ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99669 โดย ZZZ
update

CIMB สินเชื่อ ยอด 155000 หยุดชำระ 4 เดือน ลองยืนเอกสารภาระหนี้ ขอส่วนลด เหลือ 124000 ลดน้อย มาก เงินที่เก็บไว้ไม่พอ คงต้องปล่อยให้ไปตามระบบ

UOB บัตรกดเงินสด + บัตรเครดิต 90000 หยุดชำระ 4 เดือน ลองคุยเรื่องส่วนลด เจ้าหน้าที่แจ้งว่า เต็มที่ได้แค่ 88000 คงต้องปล่อยไปอีก ตามระบบ

กรุงศรี บัตรเครดิต ยอด 89000 หยุดชำระ 3 เดือน โทรตาม ทุกวัน ลองขอส่วนลด แล้วยังไม่ได้

กสิกร บัตรเครดิต ยอด 165000 หยุดชำระ 4 เดือน โทรตามทุกวัน ให้ปรับโครงสร้างหนี้ แต่ไม่อยากทำ ผ่อนไม่ไหว ขอส่วนลดเพื่อปิดบัตร ยังไม่ได้

อยากทราบว่า CIMB , UOB ถ้าส่งฟ้องแล้ว ไปคุยกับทนายที่ศาล จะสามารถ ขอแบ่งจ่ายเป็น 12 เดือน จะได้หรือไม่ครับ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99671 โดย Cyberplaygo

ZZZ เขียน: update

CIMB สินเชื่อ ยอด 155000 หยุดชำระ 4 เดือน ลองยืนเอกสารภาระหนี้ ขอส่วนลด เหลือ 124000 ลดน้อย มาก เงินที่เก็บไว้ไม่พอ คงต้องปล่อยให้ไปตามระบบ

UOB บัตรกดเงินสด + บัตรเครดิต 90000 หยุดชำระ 4 เดือน ลองคุยเรื่องส่วนลด เจ้าหน้าที่แจ้งว่า เต็มที่ได้แค่ 88000 คงต้องปล่อยไปอีก ตามระบบ

กรุงศรี บัตรเครดิต ยอด 89000 หยุดชำระ 3 เดือน โทรตาม ทุกวัน ลองขอส่วนลด แล้วยังไม่ได้

กสิกร บัตรเครดิต ยอด 165000 หยุดชำระ 4 เดือน โทรตามทุกวัน ให้ปรับโครงสร้างหนี้ แต่ไม่อยากทำ ผ่อนไม่ไหว ขอส่วนลดเพื่อปิดบัตร ยังไม่ได้

อยากทราบว่า CIMB , UOB ถ้าส่งฟ้องแล้ว ไปคุยกับทนายที่ศาล จะสามารถ ขอแบ่งจ่ายเป็น 12 เดือน จะได้หรือไม่ครับ

ลดน้อยมากๆครับ นี่ CIMB ผมเข้ารอบบิลที่ 2 โทรมาตามเป็นระยะๆ ของผม 230,XXX ถ้าถึงเวลาแล้วลดน้อยแบบนี้คงต้องปล่อยไปสู่ขั้นตอนศาลเหมือนกันครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99684 โดย Ebumohsu
Kbank หลังทำปรับโครงสร้างหนี้ไปแล้วหยุดจ่่าย 5 เดือน
ได้ส่วนลดปิด 50% จากยอดรวมดอกเบี้ยครับ ลองถามเขาว่าอยากปิดจบช่วยไงได้มั้ง เขาเสนอก็ต่อรองดู

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99692 โดย ZZZ

Ebumohsu เขียน: Kbank หลังทำปรับโครงสร้างหนี้ไปแล้วหยุดจ่่าย 5 เดือน
ได้ส่วนลดปิด 50% จากยอดรวมดอกเบี้ยครับ ลองถามเขาว่าอยากปิดจบช่วยไงได้มั้ง เขาเสนอก็ต่อรองดู

kbank ช่วงนี้โทรมาวันละ 2 รอบ พยายามจะให้ปรับโครงสร้างหนี้ แต่ผมไม่อยากทำเพราะคงผ่อนส่งไม่ไหว อยากปิด ไปเลย ขอส่วนลด ก็ยังบอกว่าไม่ได้ จะให้ปรับโครงสร้างหนี้ เลยรอไปก่อน

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99693 โดย ZZZ

Cyberplaygo เขียน:

ลดน้อยมากๆครับ นี่ CIMB ผมเข้ารอบบิลที่ 2 โทรมาตามเป็นระยะๆ ของผม 230,XXX ถ้าถึงเวลาแล้วลดน้อยแบบนี้คงต้องปล่อยไปสู่ขั้นตอนศาลเหมือนกันครับ

UOB เมื่อวานโทรมาอีกรอบ ถ้าไม่ชำระ ขั้นต่ำเข้าไป จะดำเนินการตามระบบ ขอส่วนลด ก็ไม่ให้

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99718 โดย ZZZ
CIMB ยอดปัจจุบัน 1.5 แสน ขอส่วนลด ได้เหลือ 1.2 แสน ให้แบ่ง 2 งวด จ่ายไม่ไหว เจ้าหน้าที่แจ้งว่า งั้นดำเนินการตามระบบ แล้ววางสายไป คาดว่าส่งฟ้อง เลย

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99917 โดย ZZZ
พยายามเก็บเงิน เพื่อ H/C อีก 2 เดือนข้างหน้า น่าจะมีโอกาส ปิดได้ 1-2 ใบ ถ้าไม่โดนส่งฟ้องก่อน เจ้าหนี้ อื่นๆ คงเก็บไม่ทัน คงต้องไป ไกล่เกลี่ย ที่ ศาล เพราะไม่อยากปรับปรุง โครงสร้างหนี้

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100087 โดย ZZZ
update

CIMB เงียบหายไปไม่โทรมา แต่ส่งจดหมาย ทวงหนี้ไปที่บ้าน
UOB กดเงินสด + บัตรเครดิต ยังโทรมาตาม หลังจากมีจดหมายจาก สำนักงาน ทนายความ
กสิกร เงียบไป คงกำลังส่งเรื่องไป ข้างนอก
กรุงศรี ส่งเรื่องไป ข้างนอกแล้ว จะลองขอส่วนลด เพื่อปิด บัญชี

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100116 โดย Cyberplaygo

CIMB เงียบหายไปไม่โทรมา แต่ส่งจดหมาย ทวงหนี้ไปที่บ้าน
UOB กดเงินสด + บัตรเครดิต ยังโทรมาตาม หลังจากมีจดหมายจาก สำนักงาน ทนายความ
กสิกร เงียบไป คงกำลังส่งเรื่องไป ข้างนอก
กรุงศรี ส่งเรื่องไป ข้างนอกแล้ว จะลองขอส่วนลด เพื่อปิด บัญชี

ของผม CIMB ยอด 230,XXX สองรอบบิลแล้วมีโทรตามเป็นระยะๆครับ แต่ยังพูดดีอยู่

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100253 โดย ZZZ
กสิกร ส่งเรื่องออกข้างนอก เจ้าหน้าที่โทรมาเสนอ ส่วนลด หยุด 5 เดือน ยอดปัจจุบัน 179000 ให้ส่วนลดเหลือ 80000

CIMB เงียบหายไป

UOB เงียบหายไป

กรุงศรี เงียบหายไป

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100288 โดย Cyberplaygo

ZZZ เขียน: กสิกร ส่งเรื่องออกข้างนอก เจ้าหน้าที่โทรมาเสนอ ส่วนลด หยุด 5 เดือน ยอดปัจจุบัน 179000 ให้ส่วนลดเหลือ 80000

UOB เงียบหายไป

CIMB ของผมตอนนี้ 3 รอบบิลแล้วครับ มีทวงเรื่อยๆครับอาทิตย์ล่ะ 2-3 ครั้ง แต่ยังพูดดีอยู่ครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100316 โดย ZZZ
CIMB สำนักงาน ทวงหนี้โทรมา แจ้งว่า 6 เดือนแล้วที่ไม่ได้ชำระ แต่ผมจำได้ว่า เพิ่ง 5 เดือน ยอดไปที่ 179000 ลดให้เหลือ 130000 เลยบอกไปว่า ไม่พร้อม ครับ เจ้าหน้าที่ แจ้งว่า ธนาคาร ทำเอกสาร เตรียมฟ้องแล้ว ถ้าไม่มี เงินก้อน ให้จ่าย 2 หมื่นกว่าบาท เข้าไป เพื่อ ระงับการฟ้อง

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100423 โดย ZZZ
กสิกร ส่งเอกสาร ขอส่วนลดหนี้ไปแล้ว รอ อนุมัติ ยอด 179000 ขอลดเหลือ 80000

CIMB เจ้าหน้าที่โทรมาว่า จะทำเอกสารส่งฟ้องแล้ว ให้ชำระ ส่วนหนึงก่อน 2 หมื่นกว่าบาท เลยแจ้งเจ้าหน้าที่ว่ายังไม่พร้อม มีภาระหนี้หลายตัว เดือนหน้าต้องจ่ายค่าเทอม ลูกอีก เค้าก็บอกว่า เดียวจะมีเจ้าหน้าทีธนาคาร โทรมา

กรุงศรี หายไป ไม่รู้ส่งฟ้องหรือยัง ยอด 9 หมื่น

UOB หายไป

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100428 โดย tipmatha

ZZZ เขียน: กสิกร ส่งเอกสาร ขอส่วนลดหนี้ไปแล้ว รอ อนุมัติ ยอด 179000 ขอลดเหลือ 80000

CIMB เจ้าหน้าที่โทรมาว่า จะทำเอกสารส่งฟ้องแล้ว ให้ชำระ ส่วนหนึงก่อน 2 หมื่นกว่าบาท เลยแจ้งเจ้าหน้าที่ว่ายังไม่พร้อม มีภาระหนี้หลายตัว เดือนหน้าต้องจ่ายค่าเทอม ลูกอีก เค้าก็บอกว่า เดียวจะมีเจ้าหน้าทีธนาคาร โทรมา

กรุงศรี หายไป ไม่รู้ส่งฟ้องหรือยัง ยอด 9 หมื่น

UOB หายไป

สุดยอดเลยครับ ผมก้อหยุดได้2รอบบิลแล้ว รับโทรศัพย์วนไปก่อน มีเจ้าหนี้เหมือนกัน คือ กรุงศรี, UOB, KBank รอ H/C เหมือนคุณบ้าง สู้ๆนะครับ มาเป็นกำลังใจให้อีกคนครับ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100432 โดย Cyberplaygo
CIMB ผมรอบบิลที่สาม ก็โทรตามเป็นระยะๆครับ ยังพูดดีอยู่ครับ ^^

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100453 โดย ZZZ
UOB เมื่อเช้าโทรมา แจ้งว่า บัตรจะยกเลิก ถาวร ให้จ่ายยอดขั้นต่ำที่ค้างชำระ เลยแจ้งไปว่า มีปัญหาการเงิน

กสิกร รออนุมัติ ส่วนลด เพื่อปิดบัญชี

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #100458 โดย tipmatha

ZZZ เขียน: UOB เมื่อเช้าโทรมา แจ้งว่า บัตรจะยกเลิก ถาวร ให้จ่ายยอดขั้นต่ำที่ค้างชำระ เลยแจ้งไปว่า มีปัญหาการเงิน

กสิกร รออนุมัติ ส่วนลด เพื่อปิดบัญชี

กสิกร หยุดไปกี่รอบบิลครับ ถึงได้ส่วนลดอะครับ ถามไว้เป็นแนวทางหน่อยครับ ของผมจะเข้ารอบบิลที่3สิ้นเดือนนี้แล้ว (o_O) (o_O)

ติดตามตลอดครับ สู้ๆครับ

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100499 โดย ZZZ

tipmatha เขียน:

ZZZ เขียน: UOB เมื่อเช้าโทรมา แจ้งว่า บัตรจะยกเลิก ถาวร ให้จ่ายยอดขั้นต่ำที่ค้างชำระ เลยแจ้งไปว่า มีปัญหาการเงิน

กสิกร หยุดไปกี่รอบบิลครับ ถึงได้ส่วนลดอะครับ ถามไว้เป็นแนวทางหน่อยครับ ของผมจะเข้ารอบบิลที่3สิ้นเดือนนี้แล้ว (o_O) (o_O)

กสิกร หยุด 5 เดือนเข้าเดือนที่ 6 ครับ ส่งเอกสารไปแล้ว เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ลดได้เต็มที่ 9 หมื่น จากยอด ปัจุบัน 179000 แต่ผมยืมญาติได้แค่ 8 หมื่น เลยยืนยันว่า ถ้าลดได้ เหลือ 8 หมื่น จะปิดบัญชี เลย

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100500 โดย tipmatha

ZZZ เขียน:

tipmatha เขียน:

กสิกร หยุด 5 เดือนเข้าเดือนที่ 6 ครับ ส่งเอกสารไปแล้ว เจ้าหน้าที่แจ้งว่า ลดได้เต็มที่ 9 หมื่น จากยอด ปัจุบัน 179000 แต่ผมยืมญาติได้แค่ 8 หมื่น เลยยืนยันว่า ถ้าลดได้ เหลือ 8 หมื่น จะปิดบัญชี เลย

สุดยอดเลยครับ สู้ๆนะครับ แล้วมาอัปเดทให้ฟังด้วยนะ เป็นกำลังใจให้ครับ ของผม สดๆ เลยพึ่งวางสายไปเมื่อกี้ มือไม้สั้นหมดเลย นางโทรมาติดตามขอให้ชำระ เพื่อไม่ให้บัตรเข้าสู้ขั้นตอนการยกเลิก เลยแจ้งกลับไปวางยังไม่สะดวกที่จะจ่าย ไว้สิ้นเดือนค่อยโทรมาถามอีกที่ พูดจาที่ไม่เซ่าซี้ครับ แล้วนางก้อบันทึกไว้บอกจะมี จนท โทรติดต่อมาอีกที เฮ้ออออ จบไป1เจ้า สำหรับวันนี้ :pray: :pray:

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.640 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena