อยากแฮร์คัท บัตรกดเงินสด ยูแม๊ะพลัส ต้องทำไงคะ ใช้เวลานานมั้ย

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79562 โดย jackTs

pat_seed เขียน: ตอนนี้ ได้รับเอกสาร แจ้งยอด ที่ค้างไว้ 2 รอบบิล
ถ้าไม่ชำระ จะส่งเรื่อง ฟ้องร้อง ตามกฎหมาย

แล้ว ช่วงนี้ ต้องทำไงต่อคะ นอกจากเก็บเงิน รอแฮร์คัท
ทาง จนท. ติดต่อมาให้ชำระ เพื่อรักษาเครดิต
แต่แจ้งไปแล้ว ว่ายังไม่มีจ่าย

ลองไปอ่านกระทู้ Haircut ดูสิครับ ในบทความที่เขียนเอาไว้ว่า

ระยะเวลา และขั้นตอนในการทวงหนี้

ใครที่ยังไม่เข้าใจว่า Hair-cut คืออะไร?...กรุณาเข้ามาอ่าน
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=749&Itemid=64#6235

รู้ทันการทวงหนี้ / เตรียมรับมือการทวงหนี้
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=7&id=18758&Itemid=64

ความรู้ต่างๆ มีอยู่ในนี้หมดแล้ว

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=7&Itemid=64&view=category&limitstart=0&limit=20

.
อนณสุข ปรมาลาภา

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79563 โดย jackTs
.
ผมจะสู้ Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42232&Itemid=64&limitstart=0#61684

HC เจ้าแรกจาก Umay ค่ะขอคำแนะนำเพื่อสร้างความมั่นใจค่ะ
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=43691&Itemid=64

ลุ้นช่วยกัน...หยุดจ่าย Umay+
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=6&id=43901&Itemid=64

เรื่องเล่า แชร์ประสบการณ์ คนเป็นหนี้ 7 ราย ร่วม สองแสนกว่าบาท
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=6&id=1153&Itemid=64&view=topic

พอดี อีซี่บาย ยื่นส่วนลดให้ค่ะ มีเรื่องอยากปรึกษา
debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&catid=5&id=17824&Itemid=64&view=topic

.

ความไม่มีหนี้ เป็นลาภอันประเสริฐ

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79568 โดย 11292224
ผมหมายถึงมันตลกดี2งวดจะฟ้อง ^^ ^^

pat_seed เขียน: งงเหมือนกันค่ะ ในเอกสารแจ้งอย่างนั้น

11292224 เขียน: ค้าง2รอบจะฟ้องแล้วหรอ ไวจังครับ ^^ ^^

pat_seed เขียน: ตอนนี้ ได้รับเอกสาร แจ้งยอด ที่ค้างไว้ 2 รอบบิล
ถ้าไม่ชำระ จะส่งเรื่อง ฟ้องร้อง ตามกฎหมาย
แล้ว ช่วงนี้ ต้องทำไงต่อคะ นอกจากเก็บเงิน รอแฮร์คัท
ทาง จนท. ติดต่อมาให้ชำระ เพื่อรักษาเครดิต
แต่แจ้งไปแล้ว ว่ายังไม่มีจ่าย

(เดี๋ยวจะถ่าย จดหมายที่อีซี่บาย ส่งมาให้ดูนะคะ) :shy:

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79623 โดย pat_seed
มาอัพเดตค่ะ
มี จนท.โทรมาให้ชำระขั้นต่ำ เพื่อรักษษเครดิต
แต่ถ้าไม่จ่าย ก็มีข้อเสนอดีๆมาให้เลือก 2 ทางเลือก
คือ 1.ปรักปรุงโครงสร้างหนี้
2.ปิดบัญชี ที่ยอด 38,000 บาท แบ่งจ่าย 4 เดือน ค่ะ

ตอนนี้ รอ จนท.ติดต่อมาอีกที เพราะเราแจ้งแล้วว่า ไม่ปรับปรุงโครงสร้างหนี้แน่นอน

ทาง จนท.จะติดต่อมา เพราะขอไปปรึกษาหัวหน้างานก่อน

:ลั่ลล้า: :upset: ถ้ามีอะไร เพิ่มเติม จะมาอัพเดตนะคะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79644 โดย mintabbbbb
ขอเราหยุดจ่าย 7 เดือนค่ะ ยอดที่ 50,855.00 ทางยูเมะ เสนอแฮร์คัชให้ เหลือ 20,000 เพิ่งชำระไปวันนี้ รอเอกสารปิดบัญชีจาก สาขาพรุ่งนี้ค่ะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79677 โดย pat_seed
มาอัพเดตต่อนะคะ

ทางยูเมะ แจ้งว่า จะให้ชำระ ยอดปิดบัญชี ที่ 38,000 บาท
โดยให้แบ่งชำระ 4 งวด

จนท.แจ้งว่า ลดให้ได้เพียงแค่นี้ มากกว่านี้คงไม่ได้

เราได้ขอเอกสารการปิดบัญชีไป ตอนนี้ รอเอกสารมาส่ง ถีงจะเริ่มชำระคะ

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79855 โดย pat_seed
อัพเดตค่ะ จนท.ยูแม๊ะ โทรมาให้ชำระเงิน ตามที่ตกลงไว้
ชำระ 4 งวด แต่ยังไม่ได้รับเอกสารอะไรเลย
ถ้าเราไม่ได้เอกสาร แล้วถ้า ชำระล่าช้า จากวันที่กำหนด จะเป็นอะไรมั้ยคะ
เพราะเรายืนยันว่า ถ้ายังไม่ได้รับเอกสาร ตามที่ตกลงไว้ จะยังไม่ชำระให้

8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #79936 โดย mintabbbbb

pat_seed เขียน: อัพเดตค่ะ จนท.ยูแม๊ะ โทรมาให้ชำระเงิน ตามที่ตกลงไว้
ชำระ 4 งวด แต่ยังไม่ได้รับเอกสารอะไรเลย
ถ้าเราไม่ได้เอกสาร แล้วถ้า ชำระล่าช้า จากวันที่กำหนด จะเป็นอะไรมั้ยคะ
เพราะเรายืนยันว่า ถ้ายังไม่ได้รับเอกสาร ตามที่ตกลงไว้ จะยังไม่ชำระให้

จากประสบการณ์ ถ้ายังจ่ายไม่ได้จ่ายเงิน จะได้เป็นเอกสาร แจ้งยอดหนี้เงื่อนไขการชำระ นะค่ะ โดยในหนังสือจะระบุวันที่นัดชำระเอาไว้ชัดเจน และจะต้องชำระให้ตรงตามเงื่อนไข ไม่งั้น จะถือว่าผิดสัญญา เจ้าหน้าที่บอกเราแบบนั้น ยังไงรอผู้รู้ท่านอื่นตอบอีกทีละกันนะค่ะ

** ถ้าเราเลือกไปรับเอกสารที่สาขา สามารถแจ้งเจ้าหน้าที่ได้เลยนะค่ะ ไวมาก เค้าจะแฟ๊กไปที่สาขาที่เราสะดวกไปชำระ ของเราตรงลงรับเงื่อนไขวันเสาร์ วันจันทร์เค้าก็แฟกซ์ เอกสารไปให้สาขาแล้ว ถ้ารอส่งจดหมาย จะนาน 1-2 อาทิตย์ ค่ะ

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82337 โดย pat_seed
ขออนุญาต สอบถามเพิ่มเติมนะคะ

ตอนนี้ ได้หยุดจ่าย อิออน มา1เดือนแล้ว

วงเงินประมาณไม่เยอะมาก แต่ว่าพนักงานโทรมา แจ้งดอกเบี้ย ค่าติดตาม ซึ่งเป็นจำนวนเงินหลายบาทเลยทีเดียวค่ะ

อยากทราบว่า ทางอิออน จะช่วยลดค่าปรับ และ ดอกเบี้ยมั้ยคะ ถ้าเราจะขอปิดบัญชี

(o_O) ขอบคุณนะคะ (o_O)

8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา - 8 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #82342 โดย jackTs
อิอ้อนให้ส่วนลดสูงสุดเต็มที่ก็แค่ 30% แค่นั้นเอง...อย่าไปจ่ายมันเลยครับ

อิอ้อนไม่ยอมฟ้อง

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=42885&Itemid=64

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=178&Itemid=29

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=36792

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54490&limitstart=6

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=54722

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=0&func=view&id=129&catid=5

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=41540

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=1662

www.debtclub.consumerthai.org/odebt/index.php?option=com_fireboard&Itemid=10&func=view&catid=2&id=12379

debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=211&Itemid=29

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&func=view&catid=5&id=4118&Itemid=29

โดยมันจะใช้วิธีทวงหนี้แบบ"กดดัน"แทน...จนกว่าจะ Hair cut สำเร็จ หรือไม่ก็ขายหนี้เน่าออกไป

www.google.co.th/#q=site:debtclub.consumerthai.org+%E0%B8%AD%E0%B8%B4%E0%B8%AD%E0%B8%AD%E0%B8%99+%E0%B8%97%E0%B8%A7%E0%B8%87%E0%B8%AB%E0%B8%99%E0%B8%B5%E0%B9%89+%E0%B8%97%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%97%E0%B8%B3%E0%B8%87%E0%B8%B2%E0%B8%99

.

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96180 โดย pat_seed
ก่อนหน้านี้ได้ทยอยปิดบัตรเครดิตไป เลือกปิดบัตรที่ให้ส่วนลดเยอะๆ จนปัจจุบัน เหลือแค่ "อิออน" ซึ่งเดือนที่แล้วมีบริษัทJmt โทรมาทวงยอด พูดจาดีบ้าง ไม่ดีบ้าง แต่สงสัยว่าทำไมJmtถึงแจ้งยอดมากกว่ายอดหนี้เดิมอยู่หลายพันบาท ขอส่วนลดก็ยืนยันว่าไม่ได้ จะให้ทยอยจ่ายเป็นรายเดือน ดิฉันจึงเสนอว่าถ้าขอชำระยอดทั้งหมดโดยไม่ผ่อนชำระ จะมีส่วนลดมั่ย Jmt ก็ให้ส่วนลดเพียง 1,000 บาท ดิฉันจึงแจ้ง จนท.ไปว่า ขอส่วนลดอีกได้มั้ย ทางJmtบอกไม่ได้แล้ว แล้ว จนท.ก็หายเงียบไปเลย

*จึงอยากขอคำแนะนำค่ะ พอมีโอกาสที่Jmtจะมีส่วนลดให้เยอะกว่านี้มั้ยคะ*
ขอบคุณค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96187 โดย ดอกไม้สีขาว
เหมือนกับเราเลยค่ะ
มันขู่จะฟ้องตั้งแต่เดือนกุมภา
บอกว่าอีก 7 วัน หมายศาลถึงบ้าน
จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่เห็นหมายศาลเลย

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา - 6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96189 โดย jackTs
.
ผมรวมกระทู้ให้แล้วนะครับ

มีอะไรที่อยากจะถามต่อ กรุณาโพสต์ถามต่อจากในกระทู้เดิม(กระทู้นี้)ของตัวคุณเองด้วยครับ

1คน ต่อ 1กระทู้ เท่านั้น ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

www.debtclub.consumerthai.org/index.php?option=com_kunena&view=topic&catid=5&id=8062&Itemid=64#12130

วิธีค้นหากระทู้ของตัวเอง

ปล.ที่นี่ไม่ได้ห้ามถามนะครับ

แต่ขอความกรุณาให้ไปถามต่อจากในกระทู้เดิมของตัวคุณเอง

ขอความร่วมมือด้วยนะครับ

.

.

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96222 โดย pat_seed

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96223 โดย pat_seed
ถ้าใครเคยได้ส่วนลดจาก Jmt มาแนะนำได้นะคะ ตอนนี้พนักงานหายเงียบไปเลย ขอปิดหนี้โดยชำระครี้งเดียวจบ แต่Jmtก็ไม่ยอมให้ส่วนลดเลยค่ะ อ้างแต่ว่า ถ้าลดให้เรา ส่วนที่ลดไปพนักงานก็ต้องเป็นคนจ่ายซิ
เราก็เลยยังไม่จ่ายให้ค่ะ

6 ปี 7 เดือน ที่ผ่านมา #96308 โดย thonkung007
ของผมหยุดจ่ายมา3เดือนของยูเมะพลัส ยอดตอนที่หยุด 92,200 บาท ตอนนี้มีเสนอมาให้ปิดที่ยอด 42,000 ผ่อนจ่าย 12 งวด งวดแรกจ่าย 8,500 บาท งวดที่ 2 - 11 จ่าย 2,600 บาท งวดที่ 12 จ่าย 7,500 บาท รอการยืนยันอีกที่ครับ :ลั่ลล้า:

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99547 โดย Onice

pat_seed เขียน: ถ้าใครเคยได้ส่วนลดจาก Jmt มาแนะนำได้นะคะ ตอนนี้พนักงานหายเงียบไปเลย ขอปิดหนี้โดยชำระครี้งเดียวจบ แต่Jmtก็ไม่ยอมให้ส่วนลดเลยค่ะ อ้างแต่ว่า ถ้าลดให้เรา ส่วนที่ลดไปพนักงานก็ต้องเป็นคนจ่ายซิ

รบกวนอัพเดตหน่อยซิคะ โดนJMT เหมือนกัน พูดจามาก นัดให้โทรกลับก็ไม่โทร โทรไปก็ไม่เจอ เคยคุย มัน(ขอใช้คำนี้) บอกมันไม่มีส่วนได้เสียกับเงินของเรา เราไม่จ่ายมันก็ฟ้อง ก็จ่ายๆก็จ่ายภายใน 2-3 วัน จำนวน 9 หมื่นอ่ะ บ้าปะ

6 ปี 2 เดือน ที่ผ่านมา #99851 โดย Sophy

Onice เขียน:

pat_seed เขียน: ถ้าใครเคยได้ส่วนลดจาก Jmt มาแนะนำได้นะคะ ตอนนี้พนักงานหายเงียบไปเลย ขอปิดหนี้โดยชำระครี้งเดียวจบ แต่Jmtก็ไม่ยอมให้ส่วนลดเลยค่ะ อ้างแต่ว่า ถ้าลดให้เรา ส่วนที่ลดไปพนักงานก็ต้องเป็นคนจ่ายซิ

รบกวนอัพเดตหน่อยซิคะ โดนJMT เหมือนกัน พูดจามาก นัดให้โทรกลับก็ไม่โทร โทรไปก็ไม่เจอ เคยคุย มัน(ขอใช้คำนี้) บอกมันไม่มีส่วนได้เสียกับเงินของเรา เราไม่จ่ายมันก็ฟ้อง ก็จ่ายๆก็จ่ายภายใน 2-3 วัน จำนวน 9 หมื่นอ่ะ บ้าปะ

ของเราอยู่กับ JMT 2 ตัว
1.อิออน 52,855.97 จากยอดหนี้ 47,000 ปิดจบที่ 32,000 ประมาณ 40% ไม่มากแต่ก็โอเค
2.ธนชาติ 50,576.10 จากยอดหนี้ 36,000 กำลังขอ 20,500 ประมาณ 60%

อายุหนี้เท่ากันเพราะปล่อยพร้อมกัน ส่วนตัวคิดว่า อิออนให้ส่วนลดยาก ไม่ว่าอยู่ส่วนไหนก็ตาม

6 ปี 1 เดือน ที่ผ่านมา #100492 โดย pat_seed
jmt หายเงียบเลยค่ะ แต่วันก่อนมีจดหมายส่งมาที่บ้านค่ะ แจ้งยอดชำระมา ถ้าไม่ชำระจะดำเนินการตามกฏหมาย ซึ่งก่อนหน้านี้เราแจ้งไปว่าอยากขอส่วนลด เจ้าหน้าที่ก็หายเงียบ ไม่ติดต่อกลับมาเลย ติดต่อยากด้วยบริษัทนี้ หลังๆเจอพนักงานพูดจาไม่ดีอีก ยอดที่jmtแจ้งมา มันเพิ่มจากยอดค้างจริงประมาณ40%เลย เราคิดว่ามันมากไป

5 ปี 11 เดือน ที่ผ่านมา #101816 โดย pat_seed
ขออัพเดตสถานะการณ์ที่ขอส่วนลดกับjmtค่ะ ที่ผ่านมามีจดหมายส่งมาเรื่อยๆให้ปิดยอด ไม่งั้นจะดำเนินตามคดี พอโทรไปต่อรองว่าขอส่วนลดอีกนิดได้มั้ย เพราะว่าจะได้โบนัสจึงจะทยอยปิดบัตรที่ให้ส่วนลดน่าสนใจ พนักงานแจ้งว่า ส่วนลดคงลดไม่ได้ค่ะ เพราะทางอิออนเป็นคนกำหนดมา jmtไม่ได้กำหนด ถ้าบัตรไหนให้ส่วนลดเยอะก็ปิดไปเลยค่ะ ส่วนบัตรนี้พร้อมก็ค่อยมาปิด
***เจ้านี้เขี้ยวมากๆค่ะ อ้างว่าอิออนไม่ลดให้แล้ว***

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.695 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena