มือใหม่โดนทวงหนี้

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1587 โดย Hathaichanok05

batk เขียน: เดือนหน้า ผมจะมีเงินเกือบแสน ผมยังไม่สนใจจะปิดบัญชีกับใครที่ไม่เคยให้ข้อเสนอดีๆเลย...

ถ้าเดือนต่อไปคุณยังไม่มีเงินอีกเป็นแสน เป็นล้าน คุณก็เก็บเงินไว้ก่อนเถอะครับ...อย่าเพิ่งใจร้อน

รอเวลาเหมาะๆ ให้เจ้านี้เสนอส่วนลดมา แล้วก็กดราคาลงไปอีก จนคุณพอใจนั่นแหละ

เงินที่ผ่อนส่งมันไปตั้งแต่เริ่มเป็นหนี้น่ะ มันมากพอแล้ว ควรจะคืนให้แบบยุติธรรม...

ไอ้ที่แนะนำให้ปิดได้ก็ปิดเลยน่ะ....มันเป็นหนี้ที่ถึงเวลาแล้วต่างหาก หรือเน่าแล้วนั่นแหละ

แต่ส่วนลดอาจได้ไม่ดี แต่ดันมีเงินพอ ไม่เดือดร้อนอะไร ก็ปิดไปเพื่อลดศัตรู หรือลดการเสี่ยงฟ้องศาล

ไม่ใช่หนี้ที่เพิ่งจะเริ่มหยุดนะคุณ....เข้าใจให้ถูกนะครับ....

ชัดเจน ตรงประเด็น ขอบคุณค่า (o_O)

sweat

สมาชิกต่อไปนี้บอกขอบคุณ: Mime7877

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1647 โดย Hathaichanok05
แหม่

ตรงต่อเวลาจริงๆ

UOB และ HSBC ดาหน้ากันโทรมาทวงแต่เช้า เราเลยถามไปว่า ทำงานเช้ากันเน้อะ ไม่หยุดปีใหม่หรอเนี่ย

เค้าก็ประสานงา กัน ตอบนะ ว่าระบบมัน run อัตโนมัติค่ะ หนูเริ่มงาน 8.30 ครึ่งค่ะ อันนี้ UOB นะน่ารักม๊ากกก

แต่ HSBC มันเป็นผู้ชายนะวันนี้ มันบอกว่า ไม่มีเงินเลยหรอครับ กลางเดือนปลายเดือนก็ไม่มีเลยหรอ นี่คุณพี่ช้ามาจะชน 2 เดือนแล้ว ถ้าครบ 3 เดือนยังไม่ชำระเข้ามา เราจะต้องส่งเรื่องให้สำนักงานกฎหมายนะครับ

เราก็ตอบเลยค่ะ ก็เวลามันไม่มี มันก็คือไม่มีจริงๆนะ (แอบทำเสียงน่าสงสาร) ส่งเรื่องหรอคะ ได้เลยค่ะ

- จบข่าว -

วันนี้คงมีมาอีกเยอะ เตรียมพร้อมเต็มที่จ้า

กรุณา เข้าสู่ระบบ หรือ สมัครสมาชิกใหม่ เพื่อเข้าร่วมวงสนทนา

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1746 โดย Hathaichanok05
ยิงมาค่า กสิกรไทย แต่รู้จักดิฉันน้อยไปแล้ว
โทรกลับไปเลยค่ะ เพราะจำเบอร์ได้แล้ว โดนโทรทวงบ่อย
พอพนักงานรับสาย ก็กรอกเสียงลงไปเลยค่ะ ว่าเมื่อกี้ยิงมาเบอร์นี้หรือเปล่าคะ

แล้วก็มีสายซ้อนเป็นพนักงานอีกคนนึงของกสิกร เอาอีกเบอร์โทรมา
ก็รับค่ะ ก็เลยบอกไปว่า
เมื่อกี้ที่คุณยิงมา ดิฉันโทรกลับไปแล้ว คุยกับคนอื่นไปแล้ว

มันก็ขอโทษค่ะ แล้วค่าบัตรเครดิตชำระเข้ามาหรือยังคะ (ยังจะมีหน้ามาทวง)

"ยังค่ะ

จะชำระเข้ามาได้เมื่อไหร่ดีคะ

"ไม่ทราบเหมือนกันค่ะ ... ตอบกับอีกคนไปแล้วนะคะ เค้าบันทึกไว้แล้ว ลองไปเช็คดูนะคะ"

ขอบคุณค่ะ สวัสดีค่ะ (รีบร้อน)

ไม่ได้โกรธนะคะ ไม่ได้โกรธเลย รู้ว่าทำตามหน้าที่ เชิญนะคะ ได้ทุกวันค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #1763 โดย Hathaichanok05
เฮ้ยยย

มากันใหญ่เลยอะ เริ่มมีทวงกันจริงจังแล้วด้วย

Kbank / SCB / STD

เรียงหน้ากันมาเลยทีเดียว

เชิญค่ะ เชิญ

SCB ชวนพักหนี้น้ำท่วม 3 เดือน สนใจมั้ย เราเลยบอกไปว่า ไม่พักค่ะ แต่มีอย่างอื่นมั้ยคะ แบบว่า ลดให้ แล้วปิดบัญชีไปเลย มีมั้ยคะ

พี่เค้าก็ยิ้ม เบาเบา แล้วก็บอกว่า ไม่มี เด๋ยจะลงไว้ให้ว่า พยายามนะึคะ แล้วก็วางไปจ้า

จะมีมาอีกมั้ยอะ ขี้เกียจเดินหนีไปคุยในห้องน้ำอะ -_-*

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2131 โดย Hathaichanok05
หายกันไปนาน ขอมาอัพเดตนอดนึงค่ะ หลังจากตามอ่านของเพื่อนๆ

วันนี้โทรมาแล้วค่ะ โทรมาสม่ำเสมอ โทรมาตรงเวลา โทรมาบ่อยยิ่งกว่าแฟนอีกนะเนี่ย
STD เจ้าประจำของพวกเรา ... มั้ย?
โทรมาก็เข้าอีหรอบเดิม

ยอด xx จะชำระเข้ามาได้วันนี้มั้ยคะ (ไม่ได้ค่ะ)
ไม่ได้หรอคะ ติดปัญหาอะไรหรือเปล่า (ติดค่ะ ... ติดหนี้อยู่ไงคะ)
อ๋อ .. ติดหนี้นะคะ (ค่า)
ตอนนี้ยอดค้างชำระอยู่ที่ xx นะคะ รบกวนพยายามดูหน่อยนะคะ ขออนุญาตโทรเข้ามาอีกครั้งนะคะ .. วางโครม ( ???)

ต้องขอบคุณ พี่พี่ เืพื่อน เพื่อน ในบ้านหลังนี้มากมากเลย ได้ตัวอ่านตัวอย่างของพี่พี่ไป ก็เอาไปเป็นไอเดีย และ แนวทางในการรับมือ ที่เหลือที่ใครก็ช่วยไม่ได้คือโชคชะตา

บางคนปิดกันง่ายดาย บางคนยากเย็น แสนเข็ญใจ แต่ไม่ว่าหนทางไหน ก็จบด้วย โลกสดใสปราศจากหนี้กันทุกคน

เราต้องมีวันนั้นค่ะ

อาจจะดู ขำขำ ไม่มีสาระ ... มันเครียดจนบ้า จนขำไปแล้วค่ะ

สู้ค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2134 โดย ngang2538
คุณ rattanad

กรรมการชมรม จัดการอบมวันอาทิตย์ที่ 29 นี้
ถ้าว่าง อยากให้ลงชื่อเข้าร่วมอบรมนะคะ

เพราะ VEE เคยเข้าร่วมอบรมเมื่อเดือนตุลาคม ปีที่แล้ว เพิ่มภูมิต้านทานให้ตัวเองได้ดีมากค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2135 โดย Hathaichanok05
ว่างค่ะ ... ลงชื่อตรงไหนคะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2136 โดย ngang2538
กระทู้ปักหมุด ห้องถามตอบปัญหาหนี้ค่ะ หัวข้อแรกเลย

ลองอ่านรายละเอียดดูนะคะ เรา้เพิ่งลงชื่อสมัครไว้เหมือนกันค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2140 โดย Hathaichanok05
ลงแล้วค่ะ เจอกันนะคะ เราขนขนมของว่างไปให้วิทยากรกันดีมั้ยคะคุณ VEE

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2142 โดย ngang2538
อะไรที่เป็นน้ำใจ วิทยากรท่านยินดีทั้งนั้นแหล่ะค่ะ
แต่อย่าเยอะมากนะคะ เดี๋ยวท่านจะดุ ว่า สิ้นเปลือง

อยากไปช่วยยกเก้าอี้ จัดสถานที่น่ะค่ะ เพราะอบรมคราวก่อน กรรมการช่วยกันยกเก้าอี้เสริม มาให้พวกเรานั่ง ทำให้เห็นว่าน้ำใจคนในชมรมนี้ มากมายจนล้นเลยค่ะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2144 โดย Hathaichanok05
งั้นไปกันกี่โมงดีอะคะ ไปช่วยกันเตรียมสถานที่

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2264 โดย Hathaichanok05
โอ๊ยยย ช่วยด้วยค่ะ

SCB โทรมาเซ้าซี้ บอกให้เข้าโปรแกรม หยุดพักชำระหนี้ 3 เดือน จะไม่คิดดอก ไม่มีค่าใช้จ่าย นู่นนี่นั่น บลา บลา บลา ฯลฯ

เราก็บอกว่า ไ่ม่ ไม่ ไม่ ไม่สนใจค่ะ เข้าโปรแกรมไป ครบ 3 เดือน ก้ไม่มีเงินจ่ายอยู่ดี ไม่แย่กว่าเดิมหรอคะ

พนักงานก็ คิดดีดีครับ เราไม่ได้คิดค่า .... ฯลฯ

เราก็ยังยืนยัน ว่า ไม่ดีกว่า ไว้เก็บเงินไปเรื่อยๆก่อนดีกว่า ถ้าโชคดี ได้เงินมา ไว้จะไปจ่ายนะคะ

มันก็ยัง ฯลฯ .... และก็บอกจะโทรมาอีก

จะต้องทำยังไงกับมันเนี่ย

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2265 โดย WEERAPON
ไม่ต้องทำอะไรครับ แค่บอกว่า "ยังไม่มี" รอไปก่อนนะครับ มีและจะชำระให้ทันที ^^ ผมบอกแบบนี้ครับ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2266 โดย Hathaichanok05

sassygirl เขียน: ไม่ต้องทำอะไรครับ แค่บอกว่า "ยังไม่มี" รอไปก่อนนะครับ มีและจะชำระให้ทันที ^^ ผมบอกแบบนี้ครับ

ถ้าเค้าเซ้าซี้มากมาก ก็วางหูไปเลยเน้อะคุณ

ตื้ออยู่ได้ เน้อะ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2267 โดย WEERAPON
อ่อ ไม่ครับ ผมให้เค้าวางเองอะครับ เวลาเจอย้ำมามากๆว่าวันไหน ผมก็จะบอกไปว่า ตอนนี้ยังไม่มี ก็คือไม่มีครับ เดี๊ยวมีผมจะชำระให้ครับ (บางคนผู้ชายทำเสียงดุใส่ผม ผมเลยบอกว่าทำน้ำเสียงดีๆหน่อยครับ จากนั้นก็เปลี่ยนน้ำเสียงเลยครับ อิอิ ถ้าไม่มาเจอ ชมรมนี้ ผมคงไม่กล้าครับผม)

ต้องขอขอบคุณ ทุกคนในชมรมจริงๆครับ อยากไปจังเลยวันที่ 29 แต่คงน่าจะติดงานครับ ^^

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2268 โดย Hathaichanok05
เฮ้อ ... เราก็พยายามใช้คำพูดของหลายๆคนนะคะ
"เราเข้าใจนะ ว่านี่เป็นงานของคุณ โทรมาได้เลยนะ แต่เราไม่มีจริงๆ คุณคงเข้าใจนะ"

แต่มันไม่หยุด ก็ยัง บลา บลา บลา

เฮ้อ .. อธิบายจนปวดตับ

วันอาทิตย์นะคะ มาไม่ได้จริงๆอะหรอ อยากเจอเพื่อนๆร่วมชะตากรรมกันมากมากเลยค่ะ

ยังไงก็ขอให้หมดหนี้ พ้นทุกข์เร็วๆนะคะ

ขอบคุณมากมากนะคะ สำหรับคำแนะนำ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2272 โดย WEERAPON
อยากไปจริงๆครับ อยากไปเจอพี่ๆ และเพื่อนๆทุกคน แต่ผม ยังติดงานอยู่งานเข้ากะวันอาทิตย์ บ่าย 2 อะครับ เลยอดไปครั้งนี้ แต่ถ้ามีครั้งหน้าไปได้แน่นอนครับ คุณ rattanad ก็สุ้ๆนะครับ อย่าไปกลัว เค้าพูดแต่เค้าไม่เห็นหน้าเรา ถ้าคำไหนมันแรงส์ก็ผ่านหูไป ถ้าไม่ไหวก็ตอบโต้กลีบครับ เราเป็นหนี้กับเจ้าหนี้ตัวจริง เค้าก็เป็นพนักงานทำตามคำสั่ง ถ้ามาเยอะกับเรา เราก็เยอะกลับครับ ผมไร้ความกลัวแล้วครับ นี้ผมกำลังรออยู่ว่าจะติดต่อหาทางญาติผมไหม ถ้าติดต่อและเอาเรื่องหนี้ไปเปิด ผมคงเล่นงานกลับหน่อยครับ ^^

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2274 โดย Hathaichanok05
ใช่ใช่ เหมือนกันเลยค่ะ รออยู่เหมือนกัน ว่าจะติดต่อไปที่บุคคลอ้างอิง หรือ โทรเข้าบ้าน หรือ ส่งจดหมายอะไรมั้ย

เล่นงานยังไง บอกกันมั่งนะคะ

สู้สู้

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2275 โดย WEERAPON
ได้ครับผม เดี๊ยวจะบอกเป็น step เลย อิอิ

12 ปี 3 เดือน ที่ผ่านมา #2276 โดย Hathaichanok05

ผู้ดูแล: MommyangelBadmankonsiam
เวลาที่ใช้ในการสร้างหน้าเว็บ: 0.832 วินาที
ขับเคลื่อนโดย ระบบฟอรัม Kunena